Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ.... มือใหม่ ๆ จ๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำด้วยค่ะ.... มือใหม่ ๆ จ๊ะ

1. 6000+ กับ DFI LP 790FX M2RS
    2. 6000+ กับ GIGABYTE GA-MA790FX-DQ6

อันไหนเข้ากันได้ดี ไปไกลกว่ากันคะ ขอบคุณค่ะ

เดิมใช้ 6000+ กับ M2n-E อยู่ + แรม 4 กริ๊ก ใช้งาน Photoshop กับ Illus เป็นส่วนใหญ่ เล่นเกมส์บ้างเล็กน้อยค่ะ
    *สมเหตุสมผลหรือไม่ ถ้าจะเปลี่ยน Mainboard ใหม่ เพื่อให้การทำงานเร็วขึ้น

ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คำตอบนะคะ
    mizzbb
    Last edited by mizzbb; 12 Aug 2008, 16:53:24.

อัน 1 แหล่มกว่าครับ

Comment

คนสอง แต่ข้อแรกขอรับกระผ๊ม

Comment

DFI ครับ

Comment

คู่ แรก
          เค้าคงเป็นคู่สร้าง คู่สมกัน

Comment

-*-

Comment

1 อีกเสียงครับ อิอิ

Comment

สมเหตุสมผลหรือไม่ ถ้าจะเปลี่ยน Mainboard ใหม่ เพื่อให้การทำงานเร็วขึ้น
                ส่วนตัวนะครับ
                ถ้าไม่ OC จะไม่รู้สึกแรงขึ้นแม้แต่น้อยเลยครับ

และถ้าจะเปลี่ยนเพื่อ OC ผมว่า ลงทุน ขนาด ABIT AX78 จะดีกว่าครับเหตุผล

1 DFI คอนฟิคยากมากถ้าจะเล่นบัสสูงๆครับ
                2 AX78 เมนูไม่ซับซ้อนมาก ง่ายต่อการ OC และถูกกว่า ครึ่งนึงครับ

แต่ถ้าขอ OC ละก็ DFI แน่นอนครับ

ปล รู้สึกลึกๆว่า DFI AM2+ คู่กับ CPU AM2 ปรับยากมากครับ หลายคนที่ผมรู้จัก ว่างั้นนะครับ ดันบัส ไม่ค่อยขึ้นเพราะ เซทแรมในใบออส ไม่เหมาะ ครับ

Comment

ไม่ออกความเห็นแค่เข้ามาตามเสียงหวานๆจ้าาาาาาา......

Comment

ข้อ 1

Comment

Gigabyte ตัวนั้น

ถ้าเทียบกับ Abit อาจจะสวยกว่า

แต่ไฟ AX78 หล่อกว่าเยอะครับ!

งงละสิ อิอิ

Comment

ขออภัยซ้ำ เว็ปมันแปลกๆ.
                        Last edited by OWNER; 13 Aug 2008, 18:22:33.

Comment

นึกว่าไปผ่าตัดเปลี่ยนมือใหม่มา อิ อิ M2N-E ก็ดีอยู่แล้วนี่ครับ ไหนๆถ้าอยากเปลี่ยนลอง 300*10 ดูดิ M2N-E ทำได้.

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ คงไม่ได้ Oc หรอก เพราะทำมะเปง..... ที่ใช้อยู่เดิมก็ค่อนข้างโอเค แต่อยากให้เร็วกว่านี้อ่ะค่ะ พอดีผ่าตัดเปลี่ยนมือมาใหม่ มานไวขึ้น ทำงานหลาย ๆ อย่างพร้อมกันแล้ว ในส่วนตัวคิดว่าเครื่องมานยังช้าไปนิดหนึ่งค่ะ อิอิ......

Comment

ถ้าชอบทำงานหลายๆงานพร้อมกัน ไปคบหากับ 9550 ซิครับ
                              จับคู่กับ DFI LP 790FX M2RSหรือ ax78 ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X