Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชื่อไหมว่ายังมีคนที่คิดว่า CPU AMD ร้อนมากกว่า CPU อีกยี่ห้อนึงอยู่อีก...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครื่องผม48-60 แต่เอามือไปแตะ อุ่นๆๆเอง ยังเย็นกว่าHDDตั้งเยอะ HDDถ้าไม่เอาพัดลมเป่า นับวิจับได้เลย

Comment

อย่าคิดมากครับ...อิอิ

Comment

ยี่ห้อที่ว่าเย็นกว่านี่ Via กับ Cyrix เปล่าครับ

Comment

เชื่อครับ เพราะเจอบ่อย และก็ยังมีมนุษย์ที่เชื่อว่าAMDไว้เล่นเกม Intelไว้ทำงานด้วยครับ ทั้งๆที่เอามาเขียนUG ความเร็วเท่ากัน การ์ดจอ,แรมอะไรเหมือนๆกัน เขียนหลายๆภาพ Core2 เสียอาการไปก่อนเลย

ของงี้ไม่ได้ใช้เอง ฟังคนอื่นพูดก็ดักดานใช้ทางเลือกที่จำกัดต่อไปเถอะครับ เขาพอใจจ่ายก็ตามใจคนซื้อ
          ส่วนผม มองหลายส่วนประกอบกัน ซีพียูดีไป แรงไปก็เท่านั้น ถ้าได้ใช้แค่การ์ดจอต๊อกต๋อย เล่นเกมไม่มันส์ เขียนแบบไม่ลื่นอ่ะนะ

Comment

แต่ที่ร้านผมมีแต่กล่อง AMDครับ อินเทลไม่มีเลย ผมยันลูกค้าอยู่หมัดทุกคนเลย

Comment

Originally posted by wangtrirat View Post
              ผมตอนนี้ใช้อินเทล แต่ยังไง เคยใช้ AMD บอกได้เลยคับ ว่า ของเค้าเย็นจริงๆ
              แต่เรื่องความแรง มันไปกันคนละด้าน ต้องใช้ถูกด้านถึงจะรีดพลังออกมาได้คับ
              เห็นด้วยครับ

ผมกะเจออยู่บ่อย ประกอบเครื่องให้ลูกค้า ถ้าบอกใส่เอเอ็มดีนะ ลูกค้าจะถามกลับว่ามันดีเหรอ มันร้อนไม่ใช่เหรอ เฮ้ออ

Comment

ปล่อยไปครับ ถ้าอธิบายแล้วไม่รับฟัง เราก็จัดให้ตามที่เขาต้องการ

Comment

เป็นว่า X2 3800+ @ 2.5Ghz with Hyper212 ของผมไม่เคยทะลุ 50

Comment

AMD ไม่ร้อนครับ
                    url="http://free-image-hosting.biz/0320081710460812408"][/url]

Comment

ของผม 28 - 50 อ่ะเย็นไปป่าว

28 เปิดแอร์ และไม่ต่ำกว่านี้แล้ว
                      35 อุณภูมิห้องปิดสนิด อย่าหวังว่าลมจะผ่าน 1 คืน
                      45+50 เล่นเกมส์

6000+ ซิ้งเดิม

ปล. เย็นกว่า intel หลายรุ่นคับ คอนเฟิร์ม + ฟันธง

ของเค้าไม่ดีจิง Thai-AMDclub คงไม่เกิดหรอกคับ อิอิ(โคนา โคนา)
                      Last edited by silly507; 11 Aug 2008, 03:20:24.

Comment

ทกครั้งอ่ะครับที่จัดสเปก คนไม่รู้จัก AMD ก็จะบอกว่า AMD ร้อน ผมพามาที่ห้องเลยมีเครื่องตั้งข้างกันทั้ง Intel และ AMD เปิดให้ดุเลยว่าร้อนจริงมามั้ยผลปรรากฎว่าอุณห๓ูมิพอๆกันครับทั้ง Core2duo และ Athlon X2 สามารถเปิดทิ้งทั้งวันได้ทั้งคู่ครับ
                        แต่ก่อนก็มีรุ่นน้องไปถอย sempron มาก็บอกว่ากลัวร้านหลอกกลัวมันร้อน ใช้มาได้2ปีมันก็บอกผมว่าไม่ร้อนนี่หว่าเปิดทั้งวันทั้งคืนทำงานทุกวันไม่เห็นจะพังสมัยก่อน sink AMD ไม่ค่อยดีครับพอมา athlon socket 939 นี่แหละเย็นทำงานไวได้ใจจริงๆ
                        ปล.เครื่อง intel มีไว้ตัดต่อวีดีโอเป็นหลักส่วน AMD มีไว้เล่นเกมเป็นหลักครับ แล้วแต่การใช้งานครับ

Comment

เครื่องผม Idle 60 ตลอดเลย
                          ไม่รู้เป็นอะไร ปล. ซิ้งเดิมๆ
                          อยากลองเปลี่ยนอยู่ ทั้งๆที่ cpu ทำงานไม่เกิน 20%

งงครับพี่น้อง สงสัย ต้องเจอน้ำเหนียว ทาแทนซิลิโคนแระ อิอิ

Comment

ลูกค้ายังคงยึดติดกับภาพเดิมๆ คงต้องใช้เวลากันหน่อย
                            ส่วนตัวก็เคยใช้AMD สมัยAthlon XP ร้อนตับแลบ ใช้พังไป3ตัว(XP2600+,XP1800+,Duron1.4) ตัวหนึ่งไหม้เนื่องจากรอบพัดลมหมุนช้ากว่าปกติ อีกตัวคอร์บิ่น และอีกตัวแต็ป(Duron1.4)อย่างไรสาเหตุ
                            ยังมีXP1700+อีกตัวที่เคยใช้แต่ขายไปแระ

Comment

ผมเครื่องที่สามแล้ว
                              1.เครื่องแรก AMD SEMPRON 2600+ S.754 เย็นครับ Idle 40 Full 52 //เครื่องนี้ประทับใจ AMD มากครับ
                              2.AMD ATHLON LE1640 เครื่องนี้เย็นครับ Idle 38 Full 50
                              3.INTEL PENTIUM E2200 เครื่องนี้เย็กกว่าเครื่องแรกครับ Idle 38 Full 48
                              4.อันนี้แนะนำพี่ครับ AMD ATHLON x2 4600 เครื่องนี้ทำไมมันร้อนก็ไม่รู้ ทาซิลิโคนไม่รู้กี่รอบแล้ว Idle 46 Full 60 //เครื่องนี้กะว่าจะให้พี่เห็นว่า AMDมันไม่ร้อนแล้ว ฮือผมโดนว่าอีก ว่าแนะนำให้ซื้อของไม่ดี
                              ปล. ATHLON X2 4600 ใช่พร้อมกันกับ E2200 ในห้องเดียวกันเลย อุณหภูมิต่างกันเยอะจัง เศร้าเลยครับ
                              X2 4600+ ความถี่ในตัวมันถือว่าสูงแล้วนะครับ ก็ไม่แปลกหรอกครับที่มันจะร้อนได้

แต่ถ้าพูดถึงคนที่คิดว่า AMD ร้อนมันก็มีนะครับ

ก็เพื่อนผมนี่แหละขอสเปคสำหรับเล่นเกมส์
                              ผมก็จัดสเปกให้นะครับ ผมลง AthlonX2 5200+ ให้เขาเลยน่ะครับ ได้การ์ดจอ 9600GSO RAM 2 GB ดีๆ เขาไม่เอาครับ บอกว่าไม่ใช่ห้องแอร์ กลัวร้อนแล้วมันพัง ผมก็ตามใจเขาครับ

สุดท้ายเขาก็ไปเล่น E2180 แทนครับ เหอะๆๆๆๆ

Comment

ผมเชื่อคับว่าร้อน ผมเล่นเกมอ่ะคับ จำไม่ได้ว่าเกมอะไร 8 ชม. ติด...ไหม้คาตาเลย อิอิ
                                (เมื่อ 5-6 ปีก่อนนะ) เป็นความประทับใจที่ยากจะลืม AMD เลย...นับจากนั้นมาก็ยังใช้ AMD เหมือนเดิม...แต่เดี๋ยวนี้ต่างจากเมื่อก่อนเยอะ อุณหภูมิมันเย็นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลย.....รักไม่ยอมเปลี่ยนแปรง....อิอิ

Comment

Working...
                                X