Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B มีอาการดังนี้ควรทำไงครับ M2N-E & M2N-SLI DELUXE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

เหนื่อย

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
        ลองทำความสะอาด แรม
        เช็ค psu ลองหา จากเครื่องที่ใช้ได้ปกติ มาทดลอง
        ลองเอาบอร์ดออกมาเทสนอกเคส ดูยังครับ อาการแบบนี้เหมือน ไฟรั่วลงเคส นะครับ

Comment

ลองแล้วครับ

Comment

M2N-E ครับท่าน กดสวิตช์ ติดราวๆ2-3วิ ดับ.. เคลมได้ตัวใหม่เลยครับ รอประมาณ10-15นาที D-COM พันธุ์ทิพย์
            โชคดีได้บอร์ด rev ใหม่ๆด้วยครับ

Comment

ผมเคยเป็นนะครับ

M2N SLI DELUX เป็นเนื่องจาก oc มันแล้วก็เปิดปิดมันบ่อยๆ

อาการผมคาดว่า
              1ไบออสมันเพี้ยน หรือ
              2ไฟล์ในไบออส มันหายไป
              3ไม่ก็เป็นไปได้ว่า ไวรัสวิ่งเข้าไปในไบออส
              ส่ง้ครมอย่างเดียว ครับ

อีกอาการ ที่ว่า เปิดแล้วดับไปเลยน่าจะเป็นที่
              เมนบอร์ดเสียเนื่องจาก OC ครับ ลองเอาไปเครม ครับ

Comment

ของเราเคยเป็นนะ ส่งเคลมเหอะบอร์ดเน่า แล้วแต่ซวยเราซื้อที่คอมมอ ที่ร้านเทสแล้วไหม้ไป8ตัว
                กว่าจะได้ตัวที่สมบูรณ์มาใช้อ่า แต่ประกันซินเน็กเคลมได้ไว

Comment

แต่จะให้น๊อตที่ติดกะบอร์ด เอาแหวนพลาสติกลองก่อนนะอาจจะหายก็ได้

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

... ขอตอบแบบไม่รู้นะครับว่า ... Switch Power ที่ใช้เปิดเครื่องของท่าน(ที่ตัวเคส์)ค้างหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Amonrat View Post
                        ... ขอตอบแบบไม่รู้นะครับว่า ... Switch Power ที่ใช้เปิดเครื่องของท่าน(ที่ตัวเคส์)ค้างหรือเปล่าครับ
                        อาจเป็นได้

Comment

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อาการเดียวกับที่ผมเคยเป็นรึเปล่าลองกดถ่าน bios แน่นๆเวลาเปิดดูสิครับ ของผมก็เคยเป็น ตัวล็อดถ่าน bios ไม่แน่น M2N แต่ตอนนี้เคลมมาแล้ว ไม่เป็นแล้วถ้าไม่หายก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
                          เดาเอาจากอาการที่เคยเจอนะครับ อ่านดูแล้วเหมือนกันเลย

Comment

Originally posted by K8 View Post
                            M2N-E ครับท่าน กดสวิตช์ ติดราวๆ2-3วิ ดับ.. เคลมได้ตัวใหม่เลยครับ รอประมาณ10-15นาที D-COM พันธุ์ทิพย์
                            โชคดีได้บอร์ด rev ใหม่ๆด้วยครับ
                            หรอครับ แบบนี้ก้อดีเลย แต่ของผมประกันซินเน็คอะ ไม่รุว่าที่พันทิพมันจะนานหรือเปล่า

Originally posted by amppeter View Post
                            ผมเคยเป็นนะครับ

M2N SLI DELUX เป็นเนื่องจาก oc มันแล้วก็เปิดปิดมันบ่อยๆ

อาการผมคาดว่า
                            1ไบออสมันเพี้ยน หรือ
                            2ไฟล์ในไบออส มันหายไป
                            3ไม่ก็เป็นไปได้ว่า ไวรัสวิ่งเข้าไปในไบออส
                            ส่ง้ครมอย่างเดียว ครับ

อีกอาการ ที่ว่า เปิดแล้วดับไปเลยน่าจะเป็นที่
                            เมนบอร์ดเสียเนื่องจาก OC ครับ ลองเอาไปเครม ครับ

อาการแรกที่พี่บอกไม่แน่ครับ เพราะว่าผมลอง OC ดูด้วยอะครับ

แบบนี้ต้องส่งเคลมอย่างเดียวใช่ป่ะครับ แล้วไม่มีวิธีอื่นเลยใช่ป่ะครับ

ตัว-E น่าเสียดายเพิ่งซื้อมาด้วย แง่ๆ ว่าจะเอามาแทนตัว DELUXE แต่เจอแบบนี้เซ็งเลย

Originally posted by ruzifer87 View Post
                            ของเราเคยเป็นนะ ส่งเคลมเหอะบอร์ดเน่า แล้วแต่ซวยเราซื้อที่คอมมอ ที่ร้านเทสแล้วไหม้ไป8ตัว
                            กว่าจะได้ตัวที่สมบูรณ์มาใช้อ่า แต่ประกันซินเน็กเคลมได้ไว
                            ของทั่นที่ว่าคือบอดตัวไหนครับผม คัวแรกหรือตัวที่สองครับ

ของผมประกันซินเน็คกับ HWH

Originally posted by ruzifer87 View Post
                            แต่จะให้น๊อตที่ติดกะบอร์ด เอาแหวนพลาสติกลองก่อนนะอาจจะหายก็ได้

ไม่ได้เทสในเคสครับ แต่เทสนอกเคสครับผม

Originally posted by Capuchino View Post
                            เข้ามาดูครับ
                            จ้า

Originally posted by Amonrat View Post

ไม่ได้เทสในเคสครับ
                            Originally posted by surebia View Post
                            ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อาการเดียวกับที่ผมเคยเป็นรึเปล่าลองกดถ่าน bios แน่นๆเวลาเปิดดูสิครับ ของผมก็เคยเป็น ตัวล็อดถ่าน bios ไม่แน่น M2N แต่ตอนนี้เคลมมาแล้ว ไม่เป็นแล้วถ้าไม่หายก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
                            เดาเอาจากอาการที่เคยเจอนะครับ อ่านดูแล้วเหมือนกันเลย
                            ลองถอดเข้าออกหลายครั้งแล้วครับ แต่ไม่ได้สักที ไม่ติด คิดแล้ว ปวดหัวมากมาย

Comment

ผมหมายถึงกดถ่านแรงๆเลยนะครับ กดค้างแล้วเปิดเครื่องน่ะครับ ถ้าไม่หายอันนี้ก็ไม่ทราบจริงๆครับ

Comment

Working...
                              X