Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลของตกรุ่นอย่าง X2 6000+ ...............CZ นะขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังจะสอยตัวนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องดูกระดองยังไง เห็นในเว็บ JIB
    มันเป็นแบบนี้อะครับ 6000+ ATHLON X2 L2 = 512x2 /125w/ 2.80 GHz. Dual-Core
    ไหง L2 มันเป็น 512*2KB ล่ะครับ ทั้งตัว 6000+ กับ 5600+ เลยอ่า เท่าที่รู้ 2 ตัวนี้มัน L2 1*2MB ไม่ใช่หรอครับ
    2 รุ่นนี้ราคาต่างกันพอตัวเลยเอาแบบไหนดีครับ
    Last edited by champ_lfc; 24 Jul 2008, 00:15:57.

Comment

เลือกตัวที่เขียนข้างกล่อง 3.0G เป็นใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
        กำลังจะสอยตัวนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องดูกระดองยังไง เห็นในเว็บ JIB
        มันเป็นแบบนี้อะครับ 6000+ ATHLON X2 L2 = 512x2 /125w/ 2.80 GHz. Dual-Core
        ไหง L2 มันเป็น 512*2KB ล่ะครับ ทั้งตัว 6000+ กับ 5600+ เลยอ่า เท่าที่รู้ 2 ตัวนี้มัน L2 1*2MB ไม่ใช่หรอครับ
        2 รุ่นนี้ราคาต่างกันพอตัวเลยเอาแบบไหนดีครับ
        ตำแหน่งด้านบนกล่องมันจะระบุสปีดกับแคชมาแล้วครับ ส่องดูก็เห็นครับ

หรืออีกตำแหน่งคือ ส่องข้างกล่อง บนตัวซีพียูครับ Windsor รหัสต่อท้ายตามนี้

Comment

อันนี้ผลงานหลังประกอบเสร็จ1ชม. กำลังย่างไฟอยู่ครับ

เมื่อกี้ย้อนไปดูของท่านวิกรใช้ไฟแค่1.48 สงสัยผมอัดไฟแก่ไปหน่อยแฮะ สงสัยต้องให้ท่านวิกรชี้แนะ
          Last edited by K8; 24 Jul 2008, 00:47:24.

Comment

Originally posted by K8 View Post
            อันนี้ผลงานหลังประกอบเสร็จ1ชม. กำลังย่างไฟอยู่ครับ

เมื่อกี้ย้อนไปดูของท่านวิกรใช้ไฟแค่1.48 สงสัยผมอัดไฟแก่ไปหน่อยแฮะ สงสัยต้องให้ท่านวิกรชี้แนะ
            ไม่ครับ ของผมก็ 1.525 ครับ Z ผมมันชอบโชวไฟเพี้ยนครับ แถม CPU ผม ไฟ 1.50 ไม่บูทด้วยนะครับ สงสัยไม่ชอบ ไฟ 1.50 ครับ

ลองขยับแรมอีกนิดซิครับ สัก 667 ใหวใหมครับน่าจะได้นะ OCZ ที่ Cl5 แรมน่าจะได้บัส 1000 เลยครับที่บัส CPU 310

ถามไรท่านอย่างนึงซิครับ ช่วยลอง บัส 310 แบบเดิม แต่ใช้ตัวคูณ5-6 แล้วเช็คแบบวิทให้ผมดูนิดได้ใหมครับ คือ CPU ผมมัน แบนวิทล่วงเมื่อใช้ตัวคูณ ต่ำกว่า 8.5 ลงไปครับถึงแรมจะวิ่ง เท่าเดิมครับ ถ้าท่านว่าง ฝากลองให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

อ่อครับ เดี๋ยวลองให้ครับผม ที่ทดลงมาเผื่อ คือผมจะดันบัสไป350น่ะครับ(ทะเยอทะยานมาก) ไม่รู้ว่าจะได้รึเปล่า แต่เดี๋ยวยังไงจะลองเทสลดตัวคูณให้อีกทีครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ไม่ครับ ของผมก็ 1.525 ครับ Z ผมมันชอบโชวไฟเพี้ยนครับ แถม CPU ผม ไฟ 1.50 ไม่บูทด้วยนะครับ สงสัยไม่ชอบ ไฟ 1.50 ครับ

ลองขยับแรมอีกนิดซิครับ สัก 667 ใหวใหมครับน่าจะได้นะ OCZ ที่ Cl5 แรมน่าจะได้บัส 1000 เลยครับที่บัส CPU 310

ถามไรท่านอย่างนึงซิครับ ช่วยลอง บัส 310 แบบเดิม แต่ใช้ตัวคูณ5-6 แล้วเช็คแบบวิทให้ผมดูนิดได้ใหมครับ คือ CPU ผมมัน แบนวิทล่วงเมื่อใช้ตัวคูณ ต่ำกว่า 8.5 ลงไปครับถึงแรมจะวิ่ง เท่าเดิมครับ ถ้าท่านว่าง ฝากลองให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ตามนี้ครับท่านวิกร เดี๋ยวมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

อันนี้ 310*10

เห็นปัญหาอย่างนึงคือ ผมปรับตัวคูณลงไปเป็น6 หรือ5.5 บูทไม่ขึ้นครับ ต้องเคลียร์ไบออสอย่างเดียว เดี๋ยวจะลองให้อีกทีนะครับ
                Last edited by K8; 24 Jul 2008, 01:56:30.

Comment

อีก1เสียงซื้อมายังมะเคย ลากเลย กลัวแต๊ป

Comment

พี่วิกรเค้าใช้แรมแรทำไมลากไกลจัง

Comment

โชว์ด้วยๆ ไม่เสถียรนะครับ อิอิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=246043

Comment

ก้มหน้าก้มตาใช้3600ต่อไป T T

Comment

บอกหน่อยครับใช้แรมอะไรกานลากไกล

Comment

Originally posted by K8 View Post
                            ตามนี้ครับท่านวิกร เดี๋ยวมาเพิ่มเติมอีกทีครับ

อันนี้ 310*10

เห็นปัญหาอย่างนึงคือ ผมปรับตัวคูณลงไปเป็น6 หรือ5.5 บูทไม่ขึ้นครับ ต้องเคลียร์ไบออสอย่างเดียว เดี๋ยวจะลองให้อีกทีนะครับ
                            ขอบคุณครับ เดียวผมเอาของผมให้ดูครับ ลดตัวคูณต่ำลงมากว่า 8 แบนวิทตกเหลือ 4G เองครับ จาก 11G ทั้งๆที่แรมก็วิ่ง 1100 เหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by Venom-Crusher View Post
                              โชว์ด้วยๆ ไม่เสถียรนะครับ อิอิ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=246043

แรงชะมัด คาราวาะเลยครับท่าน ทั้ง ฝีมือ + ทั้ง CPU MB RAM

Comment

ฮ่าๆได้มาแว้วววววววววววววว

6000+ CZ

4000 ต้นๆ

ยังไม่ได้คล๊อกเลยครับใช้บอร์ด GA-MA78GM-S2H อยู่ครับ ยังไม่คุ้นกับไบออสเลย

มีท่านใดใช้บอร์ดตัวเดียวกับผมเปล่าครับ ช่วยแนะนำหน่ยอสิครับ อยากแรงๆ

Comment

Working...
                                X