Announcement

Collapse
No announcement yet.

4600+ MA78GM-S2H เท่านี้ไปวัดไปวาได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บอร์ดตัวนี้ผมก็ใช้อยู่อ่ะครับ
    เซ็ทแรมไม่ได้เลย
    ถ้าได้ที่ 2T คงจะได้ไกลกว่านี้

Comment

Originally posted by paul1321 View Post
      ผมงงกะไอ้ Temp 3 : 108'C มานร้อนจริงหรือ Programe มานไม่ Support
      North Bridge ร้อนมากมั๋ยคับท่าน ผมนั่งเล่นไป จับไปร้อนดีเหมือนกานแนอะเลยไม่ค่อยกล้าลากอ่ะคับ
      แล้วปรับแรมเป็น 2T ตรงใหนอ่ะคับ แนะนำหน่อย
      คิดว่าไม่นน่ะครับตัวโปรแกรมน่าจะอ่านค่าไฟที่ไหลเข้าไปแล้วคำนวนมากกว่าครับเพราะผมลาก 700ไฟ 1.3 ดับร้อนด้วยพัดลมเคสเอาอะครับ ถ้ามันfull จริงๆประมาณ 117 ไม่ติดพัดลม 125+ แต่ไม่ดับครับ ขอยืนยัน ส่วนแรมเป็นที่น่าเสียดายครับที่มันปรับมะได้

Comment

ดีเลยครับ

Comment

Originally posted by champ_lfc View Post
          บอร์ดตัวนี้ผมก็ใช้อยู่อ่ะครับ
          เซ็ทแรมไม่ได้เลย
          ถ้าได้ที่ 2T คงจะได้ไกลกว่านี้
          เข้า Bios แล้วกด Ctrl+F1 ครับ จะมีให้ปรับแรม ละเอียดด้วยครับแต่ไม่ละเอียดมาก เหมือนบอร์ดเทพๆ

Comment

ไฟแรมใน CPU-Z มันมีบอกมั๊ยครับ อยู่ตรงไหน

Comment

ใช้ Everest ดุไฟก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by surrender View Post
                ไฟแรมใน CPU-Z มันมีบอกมั๊ยครับ อยู่ตรงไหน
                ดูใน Bios ง่ายกว่าไม๊คับ ดูได้ครบง่ะ
                AMD ซู่ ๆ

Comment

แรงครับ

Comment

Working...
                  X