Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ถ้าไม่OC ซีพียู X2 ตัวไหนไว้เล่นเกมดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XP_armor View Post
    ความเห็นผม ผมว่า 4800+ ครับ

หลายคนบอกว่า 4600+ แต่เป็นผม ผมเพิ่มเงินแค่ 100 เดียว เอา 4800+ มาเล่นเลยดีกว่าครับ

เสีย 100 บาท ความถี่เพิ่มขึ้น 100 MHz (จาก 2.4 GHz มา 2.5 GHz) ตก 1 MHz ต่อ 1 บาท...
    คิดกันขนาดนี้เลยนะีนี่ สุดยอด

Comment

เอา 4000+ มาลากให้แตะ 3.0Ghz ผมว่าคุ้มสุดแระ

Comment

4000+ เริ่ม หายากนิดๆ เเล้ว

Comment

X2 5200+ ก็พอครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ตัว 4800+วิ่ง2500 200*12.5 แรมจะวิ่งเต็มความเร็วตัวคูณเหรอ 4600 ตัวคูณเป็นเลขคู่ใช้ได้
              เต็มความเร็วแรม ผมจำได้ว่า cpu ของเอเอ็มดีมีปัญหาคือใช้แรมไม่เต็มความสามารถกะตัวคูณเลขคี่
              ยังไงผู้รู้ ต่อด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by BABBLE2004 View Post
                ตัว 4800+วิ่ง2500 200*12.5 แรมจะวิ่งเต็มความเร็วตัวคูณเหรอ 4600 ตัวคูณเป็นเลขคู่ใช้ได้
                เต็มความเร็วแรม ผมจำได้ว่า cpu ของเอเอ็มดีมีปัญหาคือใช้แรมไม่เต็มความสามารถกะตัวคูณเลขคี่
                ยังไงผู้รู้ ต่อด้วยนะครับ
                ดันครับ

Comment

ชมนี้ 4800 คุ้มสุด ครับ

Comment

4800+ ด้วยคน แต่ใจชอบ 6000+ เพราะซิ้งค์มัน ส่วนตัวนะครับ 4000+ เล่นเกมส์ตอนนี้ก็เหลือๆ แต่ผมมันคันไม้คันมือเลยเอาซะหน่อย ได้แค่นี้.(CPU-Z เพี้ยนเปล่าหว่าไมแรมผิดปกติ.)
                    Last edited by OWNER; 6 Jul 2008, 23:09:29.

Comment

6000+

Comment

เอ่อ ผมก็อยากได้ AMD ไปไว้เล่นเกมส์มากๆครับ ถ้าได้มือ 2 ถูกๆยิ่งดี

อยากทราบว่า 3600+ เล่นเกมส์ดีปะคับ

พอดีผมไปปเล่นเกมส์ BF 2 ที่ เกษตรมา เครื่องแรงดีเล่นลื่นปรื๊ด เลยแอบดูสเปคคอมหน่อย อิอิ

สเปค
                        3600+
                        Ram 1Gx2
                        8600GT
                        เล่นแล้วติดใจเลยอ่ะ กะว่าจะอัพสเปคแบบร้านเกมส์บ้างครับ ดีหรือป่าว??

Comment

Originally posted by คนบ้าเกมส์ View Post
                          เอ่อ ผมก็อยากได้ AMD ไปไว้เล่นเกมส์มากๆครับ ถ้าได้มือ 2 ถูกๆยิ่งดี

อยากทราบว่า 3600+ เล่นเกมส์ดีปะคับ

พอดีผมไปปเล่นเกมส์ BF 2 ที่ เกษตรมา เครื่องแรงดีเล่นลื่นปรื๊ด เลยแอบดูสเปคคอมหน่อย อิอิ

สเปค
                          3600+
                          Ram 1Gx2
                          8600GT
                          เล่นแล้วติดใจเลยอ่ะ กะว่าจะอัพสเปคแบบร้านเกมส์บ้างครับ ดีหรือป่าว??
                          อันนี้แหละเสป็ก ผมเลย หึหึ เล่นได้ทุกเกมส์ อะคับ

Comment

ไปเล่นร้านเกมส์ ครับคุ้มสุด ช.ม ละ 10 บาท ไม่ต้องกังวลเรื่องสเป็กด้วย

Comment

ของผมก็เริ่มอืดๆ ละ เดี๋ยวว่าจะไปอัพเพิ่ม

Comment

อยากได้อันที่มันมีแคช 1 M อ่ะ ยังหาได้อยู่ป่าวเดี๋ยวนี่

Comment

Working...
                                X