Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำรวจ ในนี้มีใครใช้ ECS Black มั่งครับ น่าจะมีเยอะนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปเอามั่งดีกว่า สวยแต่ดำ อิอิ

Comment

Originally posted by popkongkang View Post
      หลังจากไปทรมานมันดู พอใจกับมันมากครับ ใครที่อยากเป็นน้องใหม่ก็เร่เข้ามาได้เลย (มาเป็นสาวก ECS กันดูบ้าง)
      ปล. เซงที่ยังหา driver การ์ดจอ ตัวนี้ที่จะทำ CF กับการ์ดบนบอร์ดยังไม่เจอ เดี๋ยวถ้าเจอแล้วจะมารายงานผลว่าดีขึ้นได้แค่ไหนอีกละกัน (อุตสาห์เปลี่ยนซิงค์ไว้ล่วงหน้ากะทรมานมันซะหน่อย) เฮ้อ
      โหดจังครับ กะเอากันให้ตายไปข้างเลยแหงๆ

Comment

ว่าแต่ ใครลอง REV 1.1 เนี่ยช่วยดูว่ามันปรับตัวคูณได้ยังครับท่าน

Comment

วันเสาร์ไปที่ร้าน IT Fever บอกว่าเหลือตัวสุดท้ายพอดี แต่วันอาทิตย์ออกตัวใหม่มาเซง
          แต่ไม่เป็นไรอย่างไรก้อเป็นสาวก AMD เต็มตัวแล้วครับ
          ถ้าจะให้ดีขอวิธีคล็อกแบบละเอียดหน่อยแบบว่าไม่เป็นจริง ๆ ต้องเข้าไปที่ตรงไหนเหรอคับ

-ECS-K8A780GM-A
          -X2 4800+
          -Corsair XMS2 2*1GB/800

Comment

ทำไมใน bios มันไม่มีให้ oc แรมละครับ
            ของเพื่อนๆมีป่าว
            มีแต่ oc cpu กับ GPU

Comment

สิ้นเทอมนี้ผมซื้อแน่คับ

Comment

จะทำ Hybrid Crossfile ต้องทำบน Vista มั้งครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                  จะทำ Hybrid Crossfile ต้องทำบน Vista มั้งครับ
                  ผมใช้อยู่ครับ แต่มันยังไม่ work ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ ที่ได้แน่ๆคือรุ่น 34xx ส่วนรุ่นที่ทำมาโชว์อีกตัวคือ 3870
                  ส่วนรูปจากเกมส์ที่นำมาให้ดูไม่เกี่ยวกับกราฟเค้าเทสจากเครื่องสเปคนี้นะครับ
                  AMD Athlon X2 4000 + 2.1Ghz
                  2x1GB DDR2 800 2x1GB DDR2 800
                  Motherboard ECS A780GM-A - The ECS Motherboard A780GM
                  HD 400GB Seagate Sata1 Seagate 400GB HD Sata1
                  รายละเอียดของรูปตามลำดับนะครับ
                  Batlefield 2142

800 x 600 800 x 600
                  AA 2X AA 2X
                  AF: Off AF: Off
                  All Options: Medium All Options: Medium

Bioshock

800x600 800x600
                  AA: Off AA: Off
                  Advanced graphics: Medium

Call of Duty 4

800 x 600 800 x 600
                  AA: Off AA: Off
                  AF: Off AF: Off
                  All options: Low. All options: Low

Gears Of War
                  800x600 800x600
                  Medium All options on Medium

Pro Evolution Soccer 2008

1024x768 1024x768
                  AA 4x AA 4x
                  Qualidade: Alta Quality: High
                  Last edited by popkongkang; 9 Aug 2009, 14:42:41.

Comment

ต่อ
                    Last edited by popkongkang; 9 Aug 2009, 14:42:41.

Comment

Originally posted by BABBLE2004 View Post
                      ทำไมใน bios มันไม่มีให้ oc แรมละครับ
                      ของเพื่อนๆมีป่าว
                      มีแต่ oc cpu กับ GPU
                      คิดว่าน่าจะเป็นที่ BIOS ตัวล่าสุดนะครับ จะจัดการแรมไม่ได้เลยน่ะ ถ้ามันมีเมนูที่ว่า Mainboard Intelligent Bios ( MIB ) ช่ายเลย ลองโหลดตัวแรกมาใช้สิ ตอนนี้ผมอัพคืนเป็นเวอร์ชันเก่าแล้ว อัดมันกว่าเยอะ

Comment

ลองแล้วครับ ไบออสตัวเก่าเจ๋งกว่า
                        ตัวใหม่เขาแก้ไขเกี่ยวกับ raid และ MIB เมนู
                        นึกว่่าจะปรับไม่ได้
                        ใจหายหมดเลย คราวนี้ก้อรออัดละครับ พัดลมยังไม่มีเลย55555
                        ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือครับผม

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                          เหรอท่าน 555555555555
                          ลายเซ็นผมสวยปะ 5555555555
                          สวยครับ คนทำรูปหล่อด้วย

Comment

ได้มาล่ะครับ ECS Black ตัวนี้ไปซื้อมาวันนี้เอง
                            แต่ราคาแพงกว่าที่คิดอีก T______T เอามาตั้ง 2350 บาท ผมนึกว่าราคาประมาณ 2100 ซะอีก อุอุ

เลยมาขอเข้าร่วมก๊วนอีกซักคนนึงครับ

Comment

ตัวนี้เท่าที่ดูจากรีวีว รุ่นที่ จะเอามาทำไฮบริดได้คุ้มที่สุด คือ HD3450 ครับด้วยเหตผลคือ

1.จะ hybrid ได้ต้อง vista เท่านั้น
                              2.VGA ที่เอามาทำต้อง support PCI-E 2.0 และ dx10
                              3.เมื่อ hybrid แล้ว ความสามารถที่ได้มาจะไม่เกิน 2เท่าของ HD3200(หรือ2เท่าของออนบอร์ด)
                              4.VGA ที่เอามาทำไฮบริดต้องสนับสนุน crossfire
                              5.VGA ที่เอามาทำไฮบริดต้องไม่แรงกว่า 2เท่าของ HD3200 (ด้วยเหตผลจากข้อ 3)
                              ไม่อย่างนั้น ใช้การ์ดตัวเดียวจะแรงกว่าอยู่แล้ว

ถ้าเป็น 3470 โดยความสามารถของมันจะแรงเกินไป เมื่อนำมาไฮบริดจะได้ผลไม่ดีเมื่อเทียบกับ
                              การ์ดตัวเดียว รวมไปถึง 3650 3850 3870 4850 ในปัจจุบันด้วยครับ

ตอนนี้ 3450 ราคาน่าจับมาก เมื่อไฮบริดแล้วจะได้ผลที่น่าพอใจมากในระดับที่การ์ดล่างๆทำได้

Comment

Originally posted by axel View Post
                                ตัวนี้เท่าที่ดูจากรีวีว รุ่นที่ จะเอามาทำไฮบริดได้คุ้มที่สุด คือ HD3450 ครับด้วยเหตผลคือ

1.จะ hybrid ได้ต้อง vista เท่านั้น
                                2.VGA ที่เอามาทำต้อง support PCI-E 2.0 และ dx10
                                3.เมื่อ hybrid แล้ว ความสามารถที่ได้มาจะไม่เกิน 2เท่าของ HD3200(หรือ2เท่าของออนบอร์ด)
                                4.VGA ที่เอามาทำไฮบริดต้องสนับสนุน crossfire
                                5.VGA ที่เอามาทำไฮบริดต้องไม่แรงกว่า 2เท่าของ HD3200 (ด้วยเหตผลจากข้อ 3)
                                ไม่อย่างนั้น ใช้การ์ดตัวเดียวจะแรงกว่าอยู่แล้ว

ถ้าเป็น 3470 โดยความสามารถของมันจะแรงเกินไป เมื่อนำมาไฮบริดจะได้ผลไม่ดีเมื่อเทียบกับ
                                การ์ดตัวเดียว รวมไปถึง 3650 3850 3870 4850 ในปัจจุบันด้วยครับ

ตอนนี้ 3450 ราคาน่าจับมาก เมื่อไฮบริดแล้วจะได้ผลที่น่าพอใจมากในระดับที่การ์ดล่างๆทำได้

ผมลองมาหมดแล้วครับทั้ง 3450 และ 3470 บอกตรงๆเลยว่าอืดมากๆครับ
                                ลองเทส 3ดี ทั้งก่อน cf และ cf แล้ว ไม่ cf คะแนนดีกว่าเยอะครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ

Comment

Working...
                                X