Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะย้ายมา amd และเสาร์นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสริมนิดนะครับ ผมแนะนำ5000+BE ดีกว่าครับถ้างบพอซื้อซิงค์ดีๆสักตัว เพราะถ้าลากโดยปรับตัวคูณง่ายๆครับไม่ต้องยุ่งกะแรมเลยก็ได้

และอิกนิดสำหรับM/Bใหม่ๆ ที่รองรับAM2+ ส่วนมาก มันจะล็อกได้แต่บัสPCI-Eนะครับ ไม่ได้ล๊อกบัสPCI จึงไม่เหมาะสำหรับลากบัส CPU ที่ล๊อกตัวคูณหรือCPUตัวคูณต่ำๆ แต่ถ้าไม่ได้ใส่อุปกรณ์แบบPCIเพิ่มก็ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้า ลากบัสกับCPU ที่ตัวคูณต่ำๆ โดยที่ระบบของเรามีการใส่อุปกรณ์แบบPCIเพิ่มรับรองครับไม่นานเจ้าอุปกรณ์แบบPCIตัวนั้นพังครับ หรือระบบอาจจะไม่สเถียร

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
      ได้มาแล้วหลอคับ ซื้อที่ไหนมาอ้ะ

เราก็อัดแล้วมะกี้ วิ่งที่ 3 ghz อิอิ ภูมิใจจัง
      ไฟซีพียูกับแรมก็ยังไม่ได้ปรับเหมือนกันครับ

อ๋อซื้อที่ตึกคอมชลคับ

ทั้ง3อย่างซื้อที่ร้าน BiG IT คับ psu ซื้อสำโรงคับ(ซื้อได้วันเดียวเจ๊งพอเอาเปลี่ยนมันบอกรอเครม2อาทิตย์ .....หยากเตะหน้าเจ้าของร้านจิงๆ - -*)

รวมแล้วมี cpu mainbord ram psu

ราคารวมแล้ว 58503อย่างแรก 5400โดนประมาณ

Comment

Working...
      X