Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดราคาไม่ถึง 2พันทำได้ขนาดนี้ก็ดีแระ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุ้มดี

Comment

คุ้มสุดๆๆ แล้วยังทำให้คนใช้ หน้าตาหล่อขึ้นด้วยนะ

Comment

แจ่มจริง

Comment

แรงครับ

Comment

Originally posted by heatie View Post
            แล้วตอนซื้อ ผมจะเรื่องมากเอา nf6g ทำไมให้เมื่อยวะ
            7g หาง่ายกว่าเยอะ โหดไม่หนีกันเลยด้วย
            NF6G ไฟแรมกากครับเคยซื้อให้เพื่อนปรับได้แต่low-ultra (ไม่เกิน 1.95) แต่ NF7G rev 1.1 มันปรับไฟแรมได้ตั้งแต่ 1.8-2.2 เยอะกว่า M2N-E อีก

Comment

อันนี้มาดูความนิ่งและเสถียรกัน ทำได้ที่ 2.94GHz ที่ 3.0 มีจอฟ้าประปราย แต่ผมว่ามันน่าจะนิ่งที่ 2.9 นะซิงค์เดิมซิลิโคนเดิม
              คราวนี้มาดูกันว่าบอร์ด Asrock ราคาไม่ถึง 2พันมันลากแรม 4ตัวได้แค่ไหน
              ข้อเสียอย่างเดียวของบอร์ดตัวนี้คือให้ไฟ CPU มาโคตรน้อยเลยครับขาลาก CPU อาจจะไม่ชอบแต่ขาลากแรมนี่ชอบใจกัับไฟแรมที่ให้มาเยอะเกินค่าตัวอีก
              ตอนแรกก็ว่าจะลองของ gigabyte แต่ทาง jIB บอกว่ารุ่นนี้ไม่มีขาย(ราคาเท่ากัน) เลยซวยไป กร๊ากกกกกกกก ตัวที่ว่า chipset nForce 520LE ครับ ส่วน Asrock N7G เป็น GF7050 กับ NF630MCP
              Asrock no solid แต่คุ้ม 555
              ในส่วนของเป็น PC5300 DDR2 667 เป็น Corsair VS ประกัน DCOM 2ตัว แล้วก็ XMS2 อีก1คู่ ไม่มี serial number ทั้งคู่มีแต่ Part number แต่ก็ไม่ใช่ OEM นะเออ ดีคอมกับคอม7อย่างละคู่ แต่ก็ใส่ด้วยกันได้ ตอนนี้กำลังรอ HD3850 ราคาลงจะได้สอยให้เพื่อนอีกที เพราะเพื่อนผมมันรักค่าย AMD ยุให้ใช้ Intel มัน say no อย่างเดียวเลย เอามาพูดขำๆน่ะครับ อย่างว่าคนเคยใช้ AMD แล้วจะติดใจ แถมแรมที่มันใช้ลากแรงกว่าผมอีกของผมตันที่ 950 แต่ของมันตันที่ 1100 ทำไปได้ครับยอมแพ้จริงๆ T-T
              Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:49:22.

Comment

เพิ่มรูป เนื่องจาก การ์ดจอห่วยมาก แค่ x1600
                DMC4 640x480 all low no AA shader& shadow off
                ถึงจะเล่นเกมนี้ลื่นครับ
                Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:49:05.

Comment

ของแรง ราคามิตรภาพ

Comment

ของเค้า ดี

Comment

เห็นแล้วกลับไปลากมั่ง

Comment

แอบมาเก็บบบบ AMD ของเค้าดีจริงจัง

Comment

I love AMD

Comment

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=379426

ผมว่าคุ้มดีน่ะ
                            Last edited by qoemar; 23 Jun 2008, 15:44:30.

Comment

ตามลายเซ็นอ่ะของผม แรมตันที่ 800 เดิม 667

ทำตามคำแนะนำของท่านวิกร ได้เต็มที่ละ บอร์ด ECS

Comment

4600+ ของผมได้ที่ 3.0 ครับ กับ ECS Black Series ไม่ได้เพิ่มไฟ CPU แต่อย่างใด เดี๋ยวลองเบิร์นไปซักพักจะอาวมาอัดอีกครับ น่าจะไปได้อยู่

แรม PQI วิ่งที่ 750 MHz เอง 5-5-5-18-21 แต่วิ่งที่ CR 1T ครับ เลยทำให้แบนวิชมันพุ่งขึ้นไปแถวๆ 8500 MB/s ครับ

Comment

Working...
                                X