Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อตัวไหนดีครับ 5000+กับ5200+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วที่ว่า 65 mm.กับ 90mm. มันต่างกันอย่างไร
    ขอความรู้หน่อยครับ

Comment

5000 BE ดีกว่านะ

Comment

65 ร้อนน้อยกว่าลากได้ไกลกว่าเยอะ 5000 BE ปลดล๊อกตัวคูณด้วย ราคา3,070

Comment

เข้าบอกว่าจะเอามาใช แบบเดิมๆ หรือเปล่าหว่า

Comment

ว่าแต่ 5200 90 nm L2 1Mx2 มันยังหาซื้อได้อยู่เหรอ(จริงๆก็มองตัวนี่แหละ)

เห็นมีแต่ 65 nm 512x2

ปล.ใครเชียร์ 5000 BE ก็อย่าลืมบอก จขกท ด้วยนะว่าต้องควักซื้อซิงค์ด้วย เพราะไม่แถม

Comment

5200+ อีกเสียงคับ

Comment

5200+ L2 Cache 1x2 MB 90nm อีก 1 ครั้ง
                เวิค ๆๆๆ ตัวนี้ 555+ ใช้อยู่

Comment

65 nm มันต่างกับ 90nm มันต่างกันอย่างไรครับผมไม่เข้าใจครับ
                  ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by choat View Post
                    65 nm มันต่างกับ 90nm มันต่างกันอย่างไรครับผมไม่เข้าใจครับ
                    ขอคำแนะนำหน่อยครับ
                    เรื่องการประหยัดไฟมั้งครับ รอท่านอื่นด้วยนะครับ อันนี้ผมไม่ชัว

Comment

เอามาลากได้ไกลไหมครับ 5200+ 90 nm 1mb*2

Comment

Originally posted by gerrard View Post
                        เอามาลากได้ไกลไหมครับ 5200+ 90 nm 1mb*2
                        ตอนใช้บอร์ดเก่าได้ตามลายเซ็นอ่าครับ
                        ตอนนี้ใช้ Crosshair II ได้ไป 3.2 แต่ยังไม่เสถียรเลย กำลังศึกษาเรื่องเพิ่มไฟ CPU อ่าครับ
                        ตอนนี้ใช้แบบเดิมๆๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          เข้าบอกว่าจะเอามาใช แบบเดิมๆ หรือเปล่าหว่า
                          ถูกต้องแล้วครับ เน้นแบบเดิมๆ

ตอนนี้ผมใช้ตัว 4000+ อยู่ครับ เลยอยากจะรู้ว่าตัว ...
                          4800+ 5000+ 5200+ ถ้าจะเปลี่ยนจะเอาตัวไหน ขอแบบฟันธงไปเลยครับ

ปล.เน้นทนดี + ประหยัด + คุ้มค่าของเงินที่ต้องจ่ายไป

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆเลยครับที่เข้ามาแนะนำความรทีู่้ดีๆ

Comment

ตอบแทน อาจไม่ถูกนักนะครับ
                            4000 x2 ? ไปเป็น 5000-5200 x2 ต่างครับแต่ไม่มากขึ้นกับงาน
                            แต่ 6400x2 ต่างแน่รู้สึกได้
                            ถ้าตัวเดิม 4000 x1 เปลี่ยนเป็น 5200 x2 ไปเลยครับ
                            เพราะคงไม่เปลี่ยนแล้ว ถ้าใช้ mb เดิม
                            ผมก็รอว่างๆจะไปเอา 5200 มาเหมื่อนกันครับ ช่วงนี้ไม่ซื้อ
                            cpu เกิน 3000 ครับ

Comment

อืม ใช่ว่า พวก90 nm

จะแรงขึ้นอย่างเดียวนะ

ในทางกลับกัน

มันยังกินกระแสไฟเพิ่มขึ้นแบบ เท่าตัวเยย เคยดูข้างกล่องกันไหมนิ

5000+ 65nm ส่วนใหญ่จะ 65w

5600 - 6000+ 90nm 125w (O_o)

6400+ ไม่รู้นะ แต่ก็ พอๆกัน

แรงกว่าก็จริงแต่ดู สิ รับประทานไฟเก่งจริงๆ

ปล.PSU เจ้าของกระทู้ watt เต็มปะ ถ้าไม่เต็ม ก็ใช้5200 65nm ดีก่า เดิมๆ เนียนๆ

Comment

watt ไม่เต็มครับ

ขอถามต่ออีกหน่อยนะครับว่า ถ้าผมเปลี่ยน cpu แล้วผมต้องลง windows ใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ
                                Last edited by choat; 18 Jun 2008, 00:38:36.

Comment

Working...
                                X