Announcement

Collapse
No announcement yet.

ARM ROOM นั่งคุยเรื่อง arm และ risc tecnology

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Sumomo View Post

ตามข่าวคือให้รันชุดคำสั่งรองครับ ชุดหลักให้arm ทำเหมือนเดิมตัดงบค่าลิขสิทธิ์armได้
    โอ้วขอบคุณมากครับท่าน ว่างมาปั่นห้องนี้กัน ARM อยู่ติดตัวเราใช้ทุกวันละ

Comment

• มวยกลับมาแล้วรอบนี้ ผมเชียร์ Ryzen 7000 กลับมาอัด M2 ให้ร่วงระเบิดสักทีครับ ซ่าซิป 555

Comment

• คู่ชก M3 คือ Snapdragon 8G4 นะลุง
        คนออกแบบ ก็ทีมเดียวกับ M1 นั่นแหละ

The Future is Now >>Source<<

Comment

• Originally posted by Tsunami555 View Post
          คู่ชก M3 คือ Snapdragon 8G4 นะลุง
          คนออกแบบ ก็ทีมเดียวกับ M1 นั่นแหละ

เดี่ยวมาคุยอัพเดทห้อง นี้กันครับ

พอดีไปฟัดกับเพื่อนในกลุ่ม ลีนุกส์ เค้าเชียร์ M2 ผมเลยมาอยู่ฝ่าย X86
          แล้วอินเทล ช่วงนี้ กากๆๆๆ นะ สิื เลย ต้อง มาไรเซ่น 7000 ครับ

Comment

• Originally posted by Tsunami555 View Post
            คู่ชก M3 คือ Snapdragon 8G4 นะลุง

ARM สนุกครับ วินโดว์ อาร์ม รู้สึกมีข่าว ขยับขยาย ห้องนี้น่าจะมีอะไรอัพเดทคุยกันละครับ

Snap ตบ M3 จะไหวเหรอครับ ไรเซ่น 7000 เดะลง กราฟเทสต์ ให้ ยังหนาวๆๆร้อนๆๆ

Comment

• ชักหมั่นไส้ฝั่ง ARM และสิ อวยเยอะ ขอ amd สอยสักทีเถอะ
              https://nanoreview.net/en/cpu-compar...ryzen-7-7840hs

Comment

• INTEL เค้าแก้เกมส์ จะสลัดชุดคำสั่งเก่าแล้วนี่ AMD ก็รอส้มหล่น
                ถ้าสลัดออกหมด x86 นี่เบาตัวไปบานเลยนะ

เพราะ ARM-32 ก็ RUN ชุดคำสั่งเก่าๆพวกนั้นได้ คนใช้ก็ย้ายไปใช้ ARM แปลงร่างเอา

Comment

• Originally posted by ssk View Post
                  INTEL เค้าแก้เกมส์ จะสลัดชุดคำสั่งเก่าแล้วนี่ AMD ก็รอส้มหล่น
                  ถ้าสลัดออกหมด x86 นี่เบาตัวไปบานเลยนะ

เพราะ ARM-32 ก็ RUN ชุดคำสั่งเก่าๆพวกนั้นได้ คนใช้ก็ย้ายไปใช้ ARM แปลงร่างเอา

มรึงทำ*****ไร เผื่อ น้อง เค้าด้วยนะ มีกันอยุ่สองตัวอย่ากั้กเลนกันมาก

ไมโครซอฟต์ สั่ง มา 555 เค้าเบื่อออปติไมซ์ ไปคนละค่ายมีอะไรแบ่งๆๆกัน
                  -------------------------
                  รอบนี้เชียร์ Ryzen 7XXX u กับ HS ตบ M2 ซะจิงท่าน พอดีหมั่นไส้
                  เพื่อนในกลุ่ม..........อวย อาร์มเยอะไปหน่อย อิอิ
                  Last edited by micronz; 31 May 2023, 01:30:46.

Comment

• Originally posted by micronz View Post

มรึงทำ*****ไร เผื่อ น้อง เค้าด้วยนะ มีกันอยุ่สองตัวอย่ากั้กเลนกันมาก

ไมโครซอฟต์ สั่ง มา 555 เค้าเบื่อออปติไมซ์ ไปคนละค่ายมีอะไรแบ่งๆๆกัน
                    -------------------------
                    รอบนี้เชียร์ Ryzen 7XXX u กับ HS ตบ M2 ซะจิงท่าน พอดีหมั่นไส้
                    เพื่อนในกลุ่ม..........อวย อาร์มเยอะไปหน่อย อิอิ
                    ระวังกลุ่มจะร้างเหมือนบางห้องนะท่าน

Comment

• Originally posted by ssk View Post

ระวังกลุ่มจะร้างเหมือนบางห้องนะท่าน
                      กลุ่มใน telegram ครับเกรียนกันเองไม่ได้นะ 55

Comment

• สิ่งที่ x86 Windows เหนือกว่า Mac ก็คือ เกมส์ CLICK
                        แต่ตอนนี้ Apple ได้ทำลาย กำแพง นั้นแล้ว เตรียมรับ แรงกระแทก ได้เลย

ด้วย Game Porting Toolkit ช่วยให้ Dev พอร์ตเกม ได้ง่ายขึ้น
                        อนาคต x86 Windows จะโดน Mac กินรวบ หรือไม่? “つづく”

Comment

• ขอบคุณที่าน m2 แรงขึ้นเปนกองครับ
                          น่าจะมีเอาผลเทสต์มากางดูกัน

Comment

• Originally posted by Pavadee View Post
                            สิ่งที่ x86 Windows เหนือกว่า Mac ก็คือ เกมส์ CLICK
                            แต่ตอนนี้ Apple ได้ทำลาย กำแพง นั้นแล้ว เตรียมรับ แรงกระแทก ได้เลย

ด้วย Game Porting Toolkit ช่วยให้ Dev พอร์ตเกม ได้ง่ายขึ้น
                            อนาคต x86 Windows จะโดน Mac กินรวบ หรือไม่? “つづく”
                            อย่าหวังเลยตาคุ๊ก................ ไม่ไดแอ้มตังค์ยาจกเกรียนหรอก

Comment

• Originally posted by Pavadee View Post
                              สิ่งที่ x86 Windows เหนือกว่า Mac ก็คือ เกมส์ CLICK

M2 ultra. Igpu 60 cu แรงคอดๆๆ ท้าชนการ์ดแยก
                              กลับบ้าน เดะขุดเทสต์ มาคุยกันครับหลายสํานัก

Comment

• หลังไมค์ ซัดกับเพื่อน มา จากกลุ่มศาสนา
                                ผมเจอคนเก่ง ๆๆๆแต่ควาเชื่อ เพี้ยนๆๆแยะจัด
                                มีคนบอก androi 13. Security. สูงกว่า ios รุ่นใหม่
                                ผมหาข้อมูล หลายที่ มีแต่คนบอก ios. เหนือกว่า
                                แอนดรอยด์ ทั้งนี้น ด้าน security.
                                นึกถึงสมัยก่อน เจอพวกมั่นหน้ามั่นโหนก
                                อวยความเชื่อตัวเอง ทั้งที่ค้าน บท วิเคราะห์
                                จาก ทั้งโลกหรือส่วนมาก
                                Last edited by micronz; 13 Jun 2023, 01:56:11.

Comment

Working...
                                X