Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับเครื่องเกิดปัญหาหาสาเหตุไม่เจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับเครื่องเกิดปัญหาหาสาเหตุไม่เจอคับ

คือเครื่องผมใช้AMD Athlon64x2 dualcore4200+ ram512 B.ASUS M2N-E ความร้อนCPU
    ประมาน53เซลเซียส ทั้งหมดไม่ได้ปรับแต่งไรเลยคับแบบเดิมๆๆมาจากร้าน ตอนนี้มันเกิดปัญหาเวลาเล่นไปนานๆสัก5-7ช.ม.เครื่องมันจะค้างไปเฉยๆๆพอกดรีเครื่องแล้วเครื่องมันบูตเหมือนจะติดแล้วก็ดับเป็นแบบนี้บ่อยมากต้องปล่อยเครื่องไว่สัก1-2ช.ม.ถึงเปิดติดไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับไรคับผู้รู้ช่วยมาตอบทีคับขอบคุงล่วงหน้าคับ

ช่วยผมทีน้าคับ

Comment

ลองถอดซิงค์ทาซิลิโคน ใหม่ดูครับ

ซิงค์ก่ะซีพียู อาจจะไม่สนิทกันก็เป็นได้ครับ

Comment

เออผมลืมบอกไปอีกอย่างตอนเปิดเครื่องไหม่ๆๆผมดูอุณหภูมิในไบออสของCPUมัน 46องศา คับ ไม่ถึง2นาทีอุณภูมิพุงไป49องศา อ่ะคับ

Comment

ความร้อน Over Heat ครับที่เปิดไม่ติดเพราะบอร์ดมันตรวจเจอว่า เห้ยยังร้อนอยู่ไม่ยอมเปิดให้
          อาการนี้เจอบ่อยกะ Intel รุ่น Dual coreกะ พีโฟ ครับเจอมา 4-7 เคสได้หล่ะ ทาโคนไม่หายซื้อซิ้งใหม่ใส่ให้ก้อ
          รอดแล้วครับ

Comment

เกิดอาการผิดปกติไหม่อีกแล้วคับผมเล่นเกมเมื่อคืนถึงตี3แล้วปิดเครื่องนอนตื่นมาเที่ยงครึ่งมาเปิดเครื่องเครื่องเกิดอาการเดิมเลยคับเหมือนจะติดแล้วก็ดับผมสงสัยมากๆๆว่ามันเกิดจากไรอีกทั้งที่ผมปิดเครื่องนอนตอนตี3มาเปิดอีกทีเที่ยงครึ่งแต่ไม่ติดช่วยมาวิเคราะปัญหาไห้ทีคับ

Comment

เช็คแรม

การ์ดจอ

PSU ด้วย

Comment

ปัญหานี้เจอมากับตัว ทุกเคสเลย เกิดจากความร้อนซีพียูครับ
                ถอดทาซิลิโคน ใส่ใหม่ จบ

Comment

ลองเปลี่ยน power supply ดูครับ

Comment

Working...
                  X