Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA78GM-S2H + Phenom 9850 B.E.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-MA78GM-S2H + Phenom 9850 B.E.

เอ่อคือได้ Phenom 9850 B.E. หิ้วมาจากเมเลอ่ะครับ ใส่เข้าไปแระมันดำมืดสนิท เปิดไม่ติดเลย แต่เอาไปยัดเข้า บอร์ด 790 FX (GA-MA790FX-DQ6) ของเพื่อนไปฉิวเลย มันเกิดอะไรขึ้นกับ GA-MA78GM-S2H ของผม พอเอา Phenom 8650 เปิดติด เล่นได้เป็นปรกติ มันเกิดอะไรขึ้นบอร์ดผมเนี่ย
    Help Me Please

ลองดู CPU Support List สิครับ หรือไม่ก็อัพไบออส แบบนี้แย่นะครับ ของหิ้ว อิอิ

Comment

อาจต้อง อัฟใบออส ลองดูคับ เผื่อได้

Comment

update bios ดูก่อนคับ ถ้าไม่ติด ค่อยว่ากัน

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
          ลองดู CPU Support List สิครับ หรือไม่ก็อัพไบออส แบบนี้แย่นะครับ ของหิ้ว อิอิ
          ถึงขั้นเซ็ง เมื่อเปิดดู CPU Support List ----- Phenom X4 9850 Bus 4000 N/A อยากสารภาพอย่างจริงใจว่า ไม่เคยสนใจเปิดดูเลย คิดว่า AM+ แล้วมันน่าจะยัดได้ทุกรุ่นอยู่แล้ว เจอเลยบรรทัดแรกเลย เป็นที่น่าเศร้าใจที่สุด
          PS ของหิ้วราคาแค่ 7000 นิด ๆ เอง

Comment

สงสัยบอร์ดจะจ่ายไฟให้ไม่พอรึเปล่า

ดูจาก http://www.gigabyte.com.tw/Support/M...ProductID=2814
            เขาเขียนว่ายังไม่ซัพพอร์ทนะครับ 9850 (แต่ 9750 ซัพพอร์ท เอ๊ะเกี่ยวกะไฟแน่เรอะ TDP มันก็เท่ากันนิ)

คาดว่าคงต้องรอ Bios อัพเดทไม่ก็ซื้อบอร์ดใหม่มาใช้ครับ

เท่าที่ดูในเวบกิ๊กกะไบท์ มีแต่ชิป 790 นะครับที่ใช้ 9850 ได้ (ในตอนนี้นะ)

ปล. ท่านใช้ไม่ได้ขายต่อก็ได้นะท่านมีคนรอสอยอยู่บานเลย อิอิอิ

Comment

ตัว 125W. ไฟไม่พอครับ..

ตอนนี้ RS780 + SB700 ที่ AMD ยืนยันว่าใช้ได้มีเพียง 2 เจ้าครับ..คือ ECS กับ MSI รุ่นอื่นๆวัดดวงเอา บางบอร์ดก็ได้บางบอร์ดก็ไม่ได้

GA-MA78GM-S2H Rev.1.1 คิดว่าน่าจะแก้ตรงนี้ครับ..ต้องรอออกมาอีกที

ส่วน Bios ไม่มีเวอร์ชั่นใหนแก้ได้ครับ

Comment

โอ้ว ใบออสก็แก้ไม่ได้ ท่าจะยุ่งแล้วคับงานนี้

Comment

บอร์ดไม่ดี

Comment

กรรมไป

Comment

GA-MA78GM-S2H ของผมมีปัญหาครับดูตามลิ้งเลยแก้ไงครับ
                      http://www.techpowerup.com/gpuz/uv83g/

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
                        GA-MA78GM-S2H ของผมมีปัญหาครับดูตามลิ้งเลยแก้ไงครับ
                        http://www.techpowerup.com/gpuz/uv83g/
                        5555 เหมือนกัน

แรงน่ะนั่น

Driver: ati2mtag 6.14.10.6783 / XP Bandwidth: 251.7 GB/s
                        GPU Clock: 500 MHz 31458 MHz
                        Default Clock: 500 MHz 400 MHz
                        Overclock: - +-93%
                        Attached Files

Comment

Originally posted by olecom View Post
                          5555 เหมือนกัน

แรงน่ะนั่น

Driver: ati2mtag 6.14.10.6783 / XP Bandwidth: 251.7 GB/s
                          GPU Clock: 500 MHz 31458 MHz
                          Default Clock: 500 MHz 400 MHz
                          Overclock: - +-93%
                          โคตรแรง ตกลงมันบั๊กหรือป่าวหว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            บอร์ดไม่ดี
                            เงาราง ๆ อันเลวร้ายของ Gigabyte ในอดีตเริ่มกลับมาในใจแล้วท่าน กว่าจะหมดอคติไปตั้งนาน มันเริ่มกลับมาใยใจอีกแล้วครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ด คือทางเลือกสุดท้ายยยย
                              ครับ

Comment

Working...
                              X