Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี MB 3 ตัวมาให้ช่วยเลือก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เลือกข้อสองเพราะใช้อยู่ ลดตัวคูณอัดบัส ตอนนี้ได้ 400 แล้วเออ

Comment

ผมเลือก DFI LP DK 790FX-M2RS คับ

Comment

DK คับ ออิ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
          เลือกข้อสองเพราะใช้อยู่ ลดตัวคูณอัดบัส ตอนนี้ได้ 400 แล้วเออ

เอาผลมาแบ่งกันชมบ้างจิครับ อยากเห็นๆ

Comment

ASUS M3A32-MVP Deluxe ราคาไม่เกิน 8000 ครับ
            เหตุผล : โอเวอร์คล๊อกง่าย/คำศัพท์ที่ใช้ในคอนฟิกของไบออสเข้าใจง่าย/ถ้าคล๊อกอย่างเอ๊กตรีมสามารถทำได้ง่ายๆ/โอ.ซี.โปรไฟล์/สวยงาม/เมม ไปป์/ของแถมเยอะ
            ข้อเสีย : ไบออสตายง่าย
            ส่วนทางด้าน DFI ที่หลายๆท่านแนะนำก็โอเคครับ แต่...ต้องมีความรู้พื้นฐานทางด้าน โอเวอร์คล๊อกอยู่บ้างถึงจะพาไปได้ใกล
            หรือไม่ลองมองดู M3N-HT หรือ Crosshsir2 Formula ก็ได้ครับรับรองว่าใช้แล้วติดใจครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ cross2 Formula อยู่ครับ สวย+แรง+แพง

Comment

DFI Lanparty DK 790FX-M2RS ครับผม ไม่ได้เชียร์หรือไรนะครับ แต่อัดกันจริงๆ ตัวที่แพงๆกว่านี้ ก็ไม่ได้ไปไกลกว่าตัวนี้แล้วล่ะครับผม

เว้นแต่เล่น Extreme จริงๆ ถ้าเล่นก็ Crosshair II โลดครับ

Comment

เชียร์ DFI 790FX M2RS ด้วยคน
                  ผมได้จับแค่ 570SLI แต่เพื่อนซื้อมา 5800.-ร้าน TK เลย์เอาท์ดี งานละเอียด บอร์ดสวย
                  แถมอุปกรณ์ใช้ได้ครบดี ถึงจะไม่สวยเทพแบบมีไปท์ แต่ว่าก็ดูสวยดี

แต่ถ้าเอาอลังการ จากตัวเลือกท่าน เล่น M3A32-MVP ก็ดูดีครับ

*เห็นหน้าไบออสตอนแรกที่ได้เห็น เป็นภาพแบบหน้ากล่องมันเลย เท่มากมาย

Comment

ผมคลอกไม่เป็นหรอกครับท่าน เอาเป็นว่าผมได้ข้อสรุป 2 ข้อละ ช่วยเลือกหน่อยละกัน
                    Last edited by neno; 4 May 2008, 21:56:09.

Comment

แล้วมันใส่การ์ดจอได้ทุกค่ายหรือเปล่า เห็น ครอสไฟบ้างสลิบ้างผมมีการ์ดจออยู่แล้วครับ ค่ายเอนวิเดียได้มาฟรีๆครับ

Comment

ตัวที่ 1 ครับ ไม่ต้องสอบเลย ไม่ว่าใครก็คงเลือกตัวที่1

Comment

คล็อคไม่เปน ไม่เน้นคล็อคเอา AX78 ราคา3100ไม่ดีกว่าเหรอ ยังไงฟีน่อมมันก็ลากไม่ไปอยู่แล้ว

Comment

ซื้อ phenom ตัว7xxx เหลือเงินเท่าใหล เอาตัวที่ใส่ phenom ได้ เอาตัวนั้น ครับ

Comment

ขอบคุณคร้าบตอนนี้พี่หนอมค่าตัวลงแล้วครับ

Comment

Originally posted by neno View Post
                                ในตัวเลือก M3A32-MVP Deluxe /WiFi-AP

แต่แนะนำ DFI ครับ...ลองไปถามผู้ใช้งานจริงดbครับ (คุณnarwintr) <<< เจ้าของเค้ายังไม่เอาเลยอ่ะ อย่างอื่นเค้าก็ไม่ขายอะ เลย งงๆ และแอบสงสัยอ่ะครับ
                                เหตุผลที่ขาย บอกไปในกระทู้ขายแล้วครับ

จะเอาเงินไปถม S41-M63 เนื่องจากเปิดเทอมแล้วผมไม่ค่อยอยู่บ้าน เลยอยากได้ notebook การ์ดจอแรง ๆ (ไปไหนมาไหนเอาไปเล่นเกมส์ได้ อิอิ)

ทำไมอย่างอื่นไม่ขาย
                                ตอบ : CPU/Sink/RAM/PSU จะเอาไว้ประกอบเครื่องให้ที่บ้านไว้ดูหนังเล่นครับ (เครื่องเล่่น DVD พังหมดแล้ว ที่บ้านอ่ะ)
                                ส่วน HDD ผมไม่ขายแน่ เพราะข้อมูลงาน โครงการ อะไรอยู่ในนั้นเยอะแยะ (ถึงลบออกก็ไว้ใจไม่ได้คับ) เลยว่าจะเก็บไว้ซื้อ Enclosure ไว้ต่อกับ Notebook
                                VGA เนื่อจาก VGA Toxic ตัวนี้รักมาก (ไม่รู้เพราะไร ไม่อยากขายเลย - -*) เลยเก็บไว้ก่อนดีกว่า จำเป็นจริง ๆ ค่อยเอาาปล่อย อิอิ

DFI DK ตัวนี้ใช้ดีครับ จริง ๆ ก็ไม่อยากขาย (ถ้าไม่ใช้ notebook จริง ๆ)
                                ถ้าอยากอุปการะต่อก็กดมาตามลายเซ็นต์เลยครับ (โฆษณาเนี่ยน ๆ อิอิ)

Comment

Working...
                                X