Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
    เพิ่งประกอบเสร็จ ไบออส msi ไม่คุ้นเลย แถมเซฟโปรไฟล์ไม่ได้อีก ปรับผิดนี่ต้องกด Clear CMOS ท่าเดียว

นี่ขนาดลดโน่นนี่นั่น ยังไม่เหลือพื้นที่ให้เซฟค่าสักค่าเชียวหรือ

Comment

• มาอัพเดทครับ

[IMG]metro bank atm near me[/IMG]

MSI X470 ต้องเซฟโปรไฟล์ลง flashdrive ครับ

Comment

• Originally posted by matamgan View Post
        มาอัพเดทครับ

[IMG]metro bank atm near me[/IMG]

MSI X470 ต้องเซฟโปรไฟล์ลง flashdrive ครับ
        คุ้มเกินราคาแรมกันไป

Comment

• ปรับให้แน่นอีกนี๊ด...ดด ดูเหมือนค่า Write จะตันแล้ว เดี๋ยวค่อยปรับลด Latency

Comment

• ไดร์ฟเวอร์ชิปเซ็ตตัวใหม่มาแล้วนะ ไปโหลดมาใช้กันได้

Comment

• ที่บอกว่า Ryzen 3000 มีปัญหากับบางเกมหนะจริงๆนะ เจอมาเอง เกม ARMA 3 มันใช้แค่ไม่กี่หัว แต่ตอนมันสลับหัวนี่สิปัญหาตรงที่ AMD Balance มันตั้ง Min ไว้ 0% แล้วปลุกตื่นไม่ทัน งานหาย เกมค้าง Hard freeze ไปเลย กด Ctrl-Alt-Del แล้วสั่งรีเครื่องได้อย่างเดียว แถม Error Log ของเกมนี้ก็ไม่ช่วยกันเลยยย บอกว่า DX11 Error แทนอีก

สุดท้ายแก้โดยการไปปรับ Min ไว้ 5% รอดดด

Comment

• มารายงานตัวก่อนไปต่างจังหวัดครับ

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
                  มารายงานตัวก่อนไปต่างจังหวัดครับ

ไฟเท่ารัยคับ 3800 cl 14 พอดีได้ b-die bus 4000 มาคู่นึง ว่างๆจะมาเล่นมั่ง

Comment

• น่าจะเย็นพอๆกับWRAITH Silent Cooler

Comment

• ของแรงมา 2 อย่างละ เหลือแต่ SSD M.2 ที่สั่งใน shopee ไป

Comment

• บอร์ด ITX อีกตัวน่าสนใจ 3พันปายๆบ้านเรา ยังมีขายกันอยู่

MSI ITX B450I Gaming Plus AC บัสแรม 4,800 ป่ะล่ะ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• ส่วนคนที่เล่นแรม ไฟแรมอัดได้เลยนะครับ 1.55V ยังใช้งานได้อย่างปลอดภัย อิอิ

วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                            ส่วนคนที่เล่นแรม ไฟแรมอัดได้เลยนะครับ 1.55V ยังใช้งานได้อย่างปลอดภัย อิอิ

Comment

มารายงานตัวก่อนไปต่างจังหวัดครับ

นั่นไง มาล่ะ ตัว Z1 4133

Comment

• เพิ่งได้มาครับ

Comment

Working...
                                X