Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อวานหากราฟเทสต์ `render ทั้ง Vray และ adobe premier 3900X ทิ้ง 9900K
    ไม่เห็นฝุ่นเลย กราฟค่อยเอามาแปะเรื่อยๆๆมีเยอะ

Comment

• มาแอบส่องเป็นระยะๆครับ วันอาทิตย์นี้เจอกัน ของน่าจะครบพร้อมประกอบพอดี
      อารมณ์มันคงจะประมาณนี้

Comment

• Originally posted by swordmanx View Post
        รู้แล้วว่า ทำไม ใน cpuz vcore สูงอยู่ตลอดเวลา
        ก็เพราะ amd ryzen power option ตัวแสบนี่เอง
        ไม่ว่า จะเลือก high / balance / saver ก็ตาม ไฟสูงตลอด
        แต่พอเลือก balance / saver ของตัววินโดว์สเอง vcore ถึงจะลด/เพิ่มตามการใช้งาน
        ทดสอบ cb r20 ก็แทบไม่ต่างกันเท่าไรเลย คะแนน***งกันแค่ 20-30 แต้มเท่านั้น

แจ้งข่าวAMD Chipset 1.07.29.0115 แก้เรื่องที่พี่หงุดหงิดให้แล้วครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by Aluminum View Post
        มาแอบส่องเป็นระยะๆครับ วันอาทิตย์นี้เจอกัน ของน่าจะครบพร้อมประกอบพอดี
        อารมณ์มันคงจะประมาณนี้

เตรียมสัมผัสความแรง

Comment

• มารอชมความแรง 3900X

Comment

• Comment

• บอร์ดกิ๊กไบออสใหม่มาแล้วนะครับ
              แก้ไฟ Idle สูงที่เป็นกัน อัพ AGESA1.0.0.3 ABB

Comment

• Originally posted by HaloGenZ View Post
                บอร์ดกิ๊กไบออสใหม่มาแล้วนะครับ
                แก้ไฟ Idle สูงที่เป็นกัน อัพ AGESA1.0.0.3 ABB
                ปล่อยที ปล่อยทั้งบางเลยยัน B350 โหดจริง นับถือ เรื่องดีก็ต้องชม เรื่อง..เราก็ไม่ลืม

Comment

• Originally posted by good11 View Post
                  ปล่อยที ปล่อยทั้งบางเลยยัน B350 โหดจริง นับถือ เรื่องดีก็ต้องชม เรื่อง..เราก็ไม่ลืม
                  ลุงกู้ด ต้องเป็น "เรื่องดีต้องโม้ เรื่องไม่ดีอย่าให้ปรากฎ" สิครับ

---------------------------------------------

เจ้าคิทตั้ สนใจไหม การ์ด RX 5700 series สีหวานเชียว

Last edited by Crazy_O; 1 Aug 2019, 23:58:39.

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
                    ลุงกู้ด ต้องเป็น "เรื่องดีต้องโม้ เรื่องไม่ดีอย่าให้ปรากฎ" สิครับ

---------------------------------------------

เจ้าคิทตั้ สนใจไหม การ์ด RX 5700 series สีหวานเชียว

มันไปโพสที่มู้มันตั้งแต่เมื่อ 10 ปีที่แล้วละลุงโอ

Comment

• แรม 3600 ตัวแก้ขัด 19-20-20-40 CR2 ลากบัสเกิน 3600 ไม่ได้ เลยต้องกด cl แทน เต็มที่ 16-19-19-36 CR1 รอแรมเทพกว่านี้จะกดให้ยับ

Comment

• แวะมาอัพเดทครับ บอร์ด ROG STRIX X470-F GAMING ไบออสล่าสุดมาได้2วันละครับ
                        เวอร์ชั่น 5204
                        ลิ้ง https://www.asus.com/th/Motherboards...HelpDesk_BIOS/

ข่าวดี(รึเปล่า ?) แรมจากเดิมได้สุงสุดแค่3600 ปรับใหม่ให้รองรับได้ถึงบัส4400แล้ว (สำหรับ ryzen gen3) นะรึเปล่าไม่แน่ใจ

ลิ้ง https://dlcdnets.asus.com/pub/ASUS/m...083.1552723102

ใครอัพไบออส บอร์ดตัวนี้แล้ว เป็นยังไงบ้าง แวะมาบอกกันด้วยนะครับ
                        Last edited by Aluminum; 2 Aug 2019, 12:23:47.

Comment

• ขอบคุณครับน้องหมู
                          ผมเข้าไปดูในเวบ amd
                          ไม่มีสำหรับ x570 มีแต่สำหรับ x370
                          มันใช้ได้กับ x570 ด้วยหรือเปล่าครับ

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                          แจ้งข่าวAMD Chipset 1.07.29.0115 แก้เรื่องที่พี่หงุดหงิดให้แล้วครับ

- - - Updated - - -

เตรียมสัมผัสความแรง

Comment

• ส่งเคลม asus c8hero wifi ประกัน strek
                            ตั้งแต่ 3 สัปดาห์ก่อน ยังไม่มีอะไรคืบหน้า เจ้าหน้าที่บอกว่า น่าจะอังคารหน้า แต่ต้องเช็คอีกที

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              ขอบคุณคำแนะนำจากท่านkittinzaa เลยเข้าไบออสไปปรับลดที่หน้าADVANCE ปรับ PBO advance แล้วตั้ง 130 95 125 ผลคือประหยัดไฟได้อีก 10-20watt. จากเดิมauto
                              ความแรงไม่แตกต่างจากเดิม แต่เย็นขึ้นประหยัดไฟขึ้น

ผลเทสต์ เย็นขึ้นบูสต์ได้สูงกว่าเดิมนิ๊ดนึง

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/13996547

เทียบกับปล่อยไฟออโต้(กินไฟกว่าด้วย)
                              สอบถามหน่อยครับ
                              ถ้าตัว 3600 จะปรับแบนี้มั้ง เพราะว่ามันร้อนเกินไป ค่าทั้งสามคือ ptt,tdc,edc ใช้ไหม น่าจะปรับเท่าไหร่ให้โอเครอะครับ นอกนั้นปล่อย auto ใช่ไหมครับ รบกวนหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by ravender View Post
                                สอบถามหน่อยครับ
                                ถ้าตัว 3600 จะปรับแบนี้มั้ง เพราะว่ามันร้อนเกินไป ค่าทั้งสามคือ ptt,tdc,edc ใช้ไหม น่าจะปรับเท่าไหร่ให้โอเครอะครับ นอกนั้นปล่อย auto ใช่ไหมครับ รบกวนหน่อยครับ

อยากลอง PBO แรงๆ boost 4.35GHz. ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ระบายนะ ซิ้งค์WRAITH STEALH แถมของR5 3600 ไปได้ 4.2GHz. แว่บๆก็ดีมากแล้ว

Comment

Working...
                                X