Announcement

Collapse
No announcement yet.

***ROZ2 - Republic Of Zen2 : Society for AMD Citizens***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟต่ำมั้ยลุ้นกัน

- - - Updated - - -

Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
    รู้เลย ท่านออดิจี้ ใช่มั้ยครับ 555+

Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
      แรมตัวนี้คงจะสุดแค่นี้จริงๆ(Hof3200cl14) @3800กับC7Hลองปรับ ProcODTหรือRTT ก็ลด Latentcy ไม่ได้แล้ว (ค่านี้24/7 ไม่ค้าง,ไม่รี,ไม่ฟ้า)

อยากได้ 3600cl16 มาเล่นมั่งจัง 555
      ปรับ ProcODT กับ RTT ไว้ที่เท่าไหร่บ้างครับ

Comment

• B450M

B450M Steel Legend ปล่อยไบออส 2.7 มามีใครลองยังครับ

Comment

• Originally posted by qwerty2536 View Post
          B450M Steel Legend ปล่อยไบออส 2.7 มามีใครลองยังครับ
          ของน้องผมใช้แล้วจอดำจากเดิมบัส 3466 ต้องกลับมาใช้บัส 3200 หรือจะลองเทสดูอีกรอบก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by saiymhok View Post
            ปรับ ProcODT กับ RTT ไว้ที่เท่าไหร่บ้างครับ
            ProcODT 34.3-36.9 ส่วน RTT_Nom เป็น off RTT_wr เป็น RZQ/3 (80) RTT_park เป็น RZQ/6(40) ((ค่าRZQโดยปกติจะเป็น240))
            จริงๆ30-32ผมก็ใช้ได้นะ แต่ปรับแล้วLatency มันไม่ลดกับบอร์ดตัวนี้ก็เลยใช้อยู่ระหว่าง2ค่านี้
            ส่วน ProcODT ถ้าใช้แบบAutoค่าDefaultจะเป็น 40
            ส่วน trrds กับ trrdl ใช้ค่าDefault เวลาที่ยังไม่ได้ปรับ DCOP ได้เลยแต่ต้องไล่ไฟให้พอเหมาะ
            trfc เอาค่าที่หาร tcl ได้ลงตัว เช่นของผมค่า tcl = 16 ค่า trfcแบบออโต้ = 312 เท่ากับ trfc/tcl= 19.5 <<<<ลดจำนวนตัวคูณค่านี้ได้เลยแล้วแต่สะดวก
            trfc2 เท่ากับ trfc/1.34 trfc4 เท่ากับ trfc2/1.625
            tcwl ค่ามักจะเท่ากับค่า tcl เช่น tcl=16 ค่าtcwl ก็จะเท่ากับ16เช่นกัน

ส่วนค่าCLนอกเหนือจากนี้คงต้องไล่เอาเอง

น่าจะพอช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยสำหรับการคำนวนค่าบางค่า
            Last edited by chivas01; 10 Sep 2019, 00:04:54.

Comment

• ไม่มีบอร์ดเล่น เอาไปเคลมอยู่ Orz

Comment

• Originally posted by RyuseiZ View Post
                ไม่มีบอร์ดเล่น เอาไปเคลมอยู่ Orz
                เคลมเจ้าไหน
                SVOA , SYNNEX , STREK

ขอให้เคลมมาใช้ได้ไวๆ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                  เคลมเจ้าไหน
                  SVOA , SYNNEX , STREK

ขอให้เคลมมาใช้ได้ไวๆ
                  SVOA ครับ

Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
                    ของน้องผมใช้แล้วจอดำจากเดิมบัส 3466 ต้องกลับมาใช้บัส 3200 หรือจะลองเทสดูอีกรอบก็ได้ครับ
                    อ๋อ ขอบคุณครับเห็นในเวปredit ก็เจอเหมือนกัน

Sent from my MI 8 using Tapatalk

Comment

• Originally posted by qwerty2536 View Post
                      กำลังเทสแรมที่ความเร็ว 3600c16 ครับ

Comment

• Originally posted by RyuseiZ View Post
                        SVOA ครับ
                        จะได้ของดีคืนเหรอ *.*
                        หรือเขาเปลี่ยนแปลงละ

Sent from my COR-L29 using Tapatalk

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                          กำลังเทสแรมที่ความเร็ว 3600c16 ครับ
                          เห็นในเวปเขาบอกบู๊ทดีขึ้นเย็นขึ้นนี่จริงไหมครับ

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
                            จะได้ของดีคืนเหรอ *.*
                            หรือเขาเปลี่ยนแปลงละ

Sent from my COR-L29 using Tapatalk
                            ไม่มีทางเลือกน่ะครับ

Comment

• ไม่ต้องสวยระดับเบอร์ตอง แต่ขอเยอะๆมาแบบ 4 ซั่ม ก็ได้เพลินๆ

4 แถว 64G @ 3733

Attached Files

Comment

เห็นในเวปเขาบอกบู๊ทดีขึ้นเย็นขึ้นนี่จริงไหมครับ
                                ประกอบใหม่UPทันที เลยไม่ไม่ได้เทียบตัวเก่าครับ
                                ทดสอบคร่าวๆ 3700X R20 1T สูงสุดที่เห็นคือตัวคูณ 43.8 ที่อุณหภูมิ 70กว่าๆ Sinkเดิมๆ Mode Low ครับ

Originally posted by hed View Post
                                ไม่ต้องสวยระดับเบอร์ตอง แต่ขอเยอะๆมาแบบ 4 ซั่ม ก็ได้เพลินๆ

4 แถว 64G @ 3733

เปิด NOX ได้สูงสุดกี่จอครับ

Comment

Working...
                                X