Announcement

Collapse
No announcement yet.

R5 3600 + B450 Steel Legend เปิดภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Pl2iNcE View Post
    มาอัพเดทนะครับ
    สรุปบอร์ดเสียครับ ลองให้ร้านเอา cpu ตัวอื่นลองก็ไม่ติด
    ต้องกลับไปถึงสำนักงานใหญ่ advice เพื่อเปลี่ยนบอร์ด ละก็ให้ที่นั่นอัพ bios เป็น 2.4 ให้เลย
    ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
    เตรียมแรง

Comment

มาอัพเดทครับ ตอนนี้ติดแล้ว ถอดถ่าน bios ออกทิ้งไว้ 10 นาทีแล้วใส่ใหม่

สรุปว่าแค่อัพ bios อย่างเดียว ก็ใช้ได้ปกติ

Comment

Originally posted by 484556 View Post
        มาอัพเดทครับ ตอนนี้ติดแล้ว ถอดถ่าน bios ออกทิ้งไว้ 10 นาทีแล้วใส่ใหม่

สรุปว่าแค่อัพ bios อย่างเดียว ก็ใช้ได้ปกติ

Comment

บอร์ดเจ๊งจริงๆ แหะ

Comment

450 ใช้ 2.40 ส่วน 450M ใช้ 2.30 ร้านน่าจะอัพผิดตอนแรก

Comment

Originally posted by Pl2iNcE View Post
              รบกวนใครพอมีทางออกบ้างครับ
              เพิ่งจัดคอมใหม่ R5 3600 + B450 Steel Legend มาประกอบครับ ไฟติดหมด พัดลมหมุน แต่ภาพไม่ขึ้นเลยครับ
              หน้าไบออสก็ไม่ขึ้น พัดลมหมุนประมาณ10วิแล้วก็ดับ แล้วก็รีสตาร์ทใหม่เอง วนไปเรื่อยๆ ไม่มีเสียงอะไร

การ์ดจอลองเทสสลับกับคอมเก่าแล้ว ไม่เสียครับ
              แรมลองสลับทุกช่องแล้ว single dual ลองแล้วไม่หาย

ตอนนี้กำลังสงสัยว่าเป็นเพราะ m/b ยังเป็นไบออสเก่าหรือเปล่า (ตรงชิปบนบอร์ดเขียน P2.00)
              หรือเป็นเพราะแรมไม่เข้ากับบอร์ด เพราะ search รุ่นในเว็บ asrock ไม่เจอ

CPU:Ryzen 5 3600
              M/B: Asrock B450 Steel Legend
              Ram: Corsair Vengeance RGB Pro 8GB*2 Bus3200 (CMW16GX4M2C3200C16W)
              GPU: OCPC RX570 8GB กับ Asus GTX760 DirectCU II (จากคอมเก่า)
              SSD: Corsair MP510 m2 nvme 240GB
              PSU: ApexGaming 650W gold
              ของผมอาการคล้ายๆของท่านเลยครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ซื้อจากเว็บ Headdaddy เมื่อวันที่ 31/7/62

CPU: Ryzen 5 3600
              M/B: Asrock B450 Gaming K4 ตรงชิปบนบอร์ดเขียน P3.10
              Ram: CORSAIR VENGEANCE LPX 8GBx2 3200MHz (CMK16GX4M2B3200C16)
              GPU: Galax GTX970 กับ Asus GT740 DDR5
              PSU: Seasonic M12II Evo 850Watts

Comment

Originally posted by paradorn1 View Post
                ของผมอาการคล้ายๆของท่านเลยครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ซื้อจากเว็บ Headdaddy เมื่อวันที่ 31/7/62

M/B: Asrock B450 Gaming K4 ตรงชิปบนบอร์ดเขียน P3.10
                Ram: CORSAIR VENGEANCE LPX 8GBx2 3200MHz (CMK16GX4M2B3200C16)
                GPU: Galax GTX970 กับ Asus GT740 DDR5
                PSU: Seasonic M12II Evo 850Watts

หน้ากลอ่งเมนบอร์ด มันมีโลโก้แบบนี้หรือเปล่า?amd ryzen 3000 desktop ready ที่พอเห็นก็ Asrock b450 steel legend , b450m steel legend รุ่นหลังๆถึงจะมีโลโก้นี้

Comment

Originally posted by paradorn1 View Post

ยกไปadvice (อาจมีค่าใช้จ่าย) ให้พนง.ร้านอัพไบออสเวอร์ 3.40 ตัวล่าสุด

ไบออสติดบอร์ด 3.10 ยังไม่รู้จักRYZEN 3000 ต้องไบออส 3.20 เป็นต้นไป

Comment

Originally posted by renaw View Post
                    หน้ากลอ่งเมนบอร์ด มันมีโลโก้แบบนี้หรือเปล่า?amd ryzen 3000 desktop ready ที่พอเห็นก็ Asrock b450 steel legend , b450m steel legend รุ่นหลังๆถึงจะมีโลโก้นี้

แบบนี้ครับ

Comment

แบบนี้ครับ

จบเลยครับ รับแค่รุ่น2000 ต้องไปให้ร้านอัพไบออสครับ

Comment

ผมพึ่งลง windows 10 1903 ลงใหม่
                        ิbios 2.6
                        driver chipset ลงเรียบร้อย
                        ผมเจอปัญหาเวลาเรา shutdown เครื่องเเละถอดปลั๊ก พอจะมาใช้งานเปิดเครื่องปุ๊ปไฟขึ้นปกติบูตจนไปถึงหน้าคำว่า asrock หลังจากนั้นไฟกับพัดลมดับหมด สักแปีปเครื่องบูตอีกรอบถึงจะเข้าใช้งาน windows ได้ครับ อาการนี้ใครเคยเป็นบ้างครับ
                        และก็ ค่า bus ram ที่ตั้ง xmp 3200 หรือ fix ที่3200 ก็หายครับ เหมือน bios ไม่จำค่าที่เราเลือกไว้ จะปรับลงมา 2400 ตลอด

Comment

อาการต่างๆจะหายไปเลยให้อัพไบออสตัวล่าสุด Agisa1003

Comment

Originally posted by Dragon741 View Post
                            อาการต่างๆจะหายไปเลยให้อัพไบออสตัวล่าสุด Agisa1003
                            bios ผมเวอร์ชั่นล่าสุดเเล้วนะครับ

Comment

บอร์ดมีปัญหารึเปล่า ท่านอื่นๆที่ใช้รุ่นนี้มาตอบหน่อยครับว่าเป็นแบบนี้ไหม

Comment

Originally posted by r5xlarge View Post
                                ผมพึ่งลง windows 10 1903 ลงใหม่
                                ิbios 2.6
                                driver chipset ลงเรียบร้อย
                                ผมเจอปัญหาเวลาเรา shutdown เครื่องเเละถอดปลั๊ก พอจะมาใช้งานเปิดเครื่องปุ๊ปไฟขึ้นปกติบูตจนไปถึงหน้าคำว่า asrock หลังจากนั้นไฟกับพัดลมดับหมด สักแปีปเครื่องบูตอีกรอบถึงจะเข้าใช้งาน windows ได้ครับ อาการนี้ใครเคยเป็นบ้างครับ
                                และก็ ค่า bus ram ที่ตั้ง xmp 3200 หรือ fix ที่3200 ก็หายครับ เหมือน bios ไม่จำค่าที่เราเลือกไว้ จะปรับลงมา 2400 ตลอด
                                ผมเป็นเหมือนท่านเด๊ะครับ สเปคเดียวกับท่านหมดเลยด้วย

Comment

Working...
                                X