Announcement

Collapse
No announcement yet.

RYZEN 5 3600 แรงจริง ประหยัดไฟจริง คุ้มจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    ชุดHappy Meal ไบออส 2.50 อัพแล้วแรงขึ้นได้อีกง่ายๆ ด้วย PBO Advance ขอแค่ซิ้งค์ระบายลมเย็นๆหน่อย

ชุดนี้ใช้แค่ซิ้งค์WRAITH Silent Cooler แล้วเสริมพัดลม 120mm. เป่าช่วยภาคไฟด้วยอีก1ตัว บูสต์ขึ้น 4.35GHz. ง่ายๆเลย แรมก็XMP. 3600 สบายๆ

ใครอยากลอง PBO แรงๆ boost 4.35GHz. (เปลี่ยนซิ้งค์ระบายนะ)

ใครยังไม่เคยลอง​ ลองเลย

Comment

• Originally posted by nuttdam View Post
      4.2 ไฟ 1.15 ฟูลโหลด 70 นี่ใช้ซิงค์อะไรครับ
      ซิงค์ลม CM MA410A ไฟวิบวับครับ แล้วก้เคส CM MC600Pช่วยระบายอากาศได้เยอะ เพราะมันกว้าวและใหญ่ ครับ

ปล.ตอนนี้ลองใช้ 4.4 ไฟ1.275 ก็โอเคดีครับ ใช้ทั่วไปเล่นเกม เปิดเวป สตรีม ร้อนไม่ถึง80 มันจะเด้งที่ 60-67 ตอนเที่ยงๆ

Comment

• Originally posted by samza2 View Post
        ซิงค์ลม CM MA410A ไฟวิบวับครับ แล้วก้เคส CM MC600Pช่วยระบายอากาศได้เยอะ เพราะมันกว้าวและใหญ่ ครับ

ปล.ตอนนี้ลองใช้ 4.4 ไฟ1.275 ก็โอเคดีครับ ใช้ทั่วไปเล่นเกม เปิดเวป สตรีม ร้อนไม่ถึง80 มันจะเด้งที่ 60-67 ตอนเที่ยงๆ
        ต้องหามาลองบ้างละครับ 4.4 ผมใช้ไฟตั้ง 1.4++ อย่างงี้ลากได้ถึง 4.6 แน่ๆ ถ้ามีชุดน้ำซักหน่อย

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

• ขอความช่วยเหลือครับ
          พอดีซื้อ RAM trident z neo bus 3600 32gb hynix มา ปรากฏว่าเปิด XMP 3600 แล้วคอมบูทติดยากมาก หลังบูทติด เล่นเกมไปซักพักคอมดับละรีเอง บอร์ด Aorus x570 elite ครับ ไม่ทราบว่าควรแก้ไขอย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
            ขอความช่วยเหลือครับ
            พอดีซื้อ RAM trident z neo bus 3600 32gb hynix มา ปรากฏว่าเปิด XMP 3600 แล้วคอมบูทติดยากมาก หลังบูทติด เล่นเกมไปซักพักคอมดับละรีเอง บอร์ด Aorus x570 elite ครับ ไม่ทราบว่าควรแก้ไขอย่างไรครับ
            แนะนำดูคลิปของบังซอลคลิปนี้ให้จบ แล้วแก้ไขเองได้แน่ๆรับรอง
            Originally posted by MooNoiOCZ View Post
            ดูคลิปนี้ให้จบ

Comment

• Originally posted by XaNXuSiiZ View Post
              ขอความช่วยเหลือครับ
              ปรับ manual auto ครับ (ปรับแบบตั้งค่าเอง แต่ใช้ค่าตาม xmp) อาการแบบนี้เหมือนบอร์ดกำหนดค่า sub-timing ไม่ดี

Comment

• ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ

Comment

• มัลติเทียบเท่าR7 1800X ได้แล้ว

https://browser.geekbench.com/v5/cpu/2334416

แรงจริงๆ

Comment

• 7nm Made in China กับ 14++ Made in USA มันคนละเรื่องครับท่าน
                    อย่าอวดเยอะครับ เพราะของ MADE IN CHINA มันคนละเรื่องนะครับ

การผลิต 7nm นั้นเขาผลิตในโรงงานในจีนแผ่นดินใหญ่ เขาเลยใช้คำว่า Made in China
                    แบบ CPU โหลๆ บางค่ายในภาพ ตาม Origin ของสินค้าเป็นข้อกำหนดของ WTO สำหรับสินค้า
                    ทั่วโลก

CPU เกาเหลาเมดอินเฉินตู ตัวอย่างของ CPU จากอาม่าลิซ่า หลานเจ็กฮวงแห่ง NVIDIA ไงล่ะ

Comment

• ในรุ่นนี้ที่ OC กันไฟต่ำนี่ ได้ทุกล็อตเลยหรือเปล่าครับ 2008PGT ถ้าเป็น รหัส SUS , SUT , PGS นี่ไฟต่ำเหมือนกันหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by ssk View Post
                        อย่าอวดเยอะครับ เพราะของ MADE IN CHINA มันคนละเรื่องนะครับ

Comment

• Originally posted by Rsangsayan View Post
                          ในรุ่นนี้ที่ OC กันไฟต่ำนี่ ได้ทุกล็อตเลยหรือเปล่าครับ 2008PGT ถ้าเป็น รหัส SUS , SUT , PGS นี่ไฟต่ำเหมือนกันหรือเปล่าครับ
                          ในกลุ่มเฟซ ล็อต2008 2010 ที่เป็นmade in CHINA ก็มีตัวไฟต่ำอยู่นะครับ แต่2008PGT Made in Malaysia จะไป 4.5GHz. ใช้งานจริงได้ทุกตัว(ที่เจอในเวลานี้) ส่วน 2010PGS Made in MALAY ก็ไฟต่ำอยู่นะครับ แต่ดีสุดตอนนี้คือ 2008PGT Made in MALAY
                          Last edited by MooNoiOCZ; 29 May 2020, 22:06:47.

Comment

• วันนี้ได้มาเพิ่มอีกตัว​ 4.5GHz.ไฟสูงกว่าตัวแรก3เคาะซะงั้น

Comment

• Comment

• ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

Working...
                                X