Announcement

Collapse
No announcement yet.

RYZEN 5 3600 แรงจริง ประหยัดไฟจริง คุ้มจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลอง x264 fhd อีกตัวครับ

Comment

• Originally posted by deedocmtc View Post
      ลอง x264 fhd อีกตัวครับ
      นี่ครับ

Comment

• ลอง 4.2 ปรับไฟที่ 1.2625 กดต่ำสุดได้เท่านี้
        b350m gaming pro + COOLER MASTER Hyper 212 LED Turbo อุณหภูมิสูงสุดห้องอบ ๆ 84 องศา

Last edited by humnoy12; 22 Apr 2020, 22:10:11.

Comment

• สุดครับ ไฟต่ำมาก

Comment

• 3600 เน้นลากแรมอย่างเดียว กับบอร์ดตัวเล็กๆขอฝากตัวนะครับ

Last edited by ihog6hog; 28 Apr 2020, 10:58:17.
            วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
              3600 เน้นลากแรมอย่างเดียว กับบอร์ดตัวเล็กๆขอฝากตัวนะครับ

มีคนไปสะกิด ต้องตามมาชมของแรง ท่อดั้งบึ้มๆล้อฟรีจ๊ากๆ อยากเห็นทะลุบัส5000ครับ ท่าน6

Comment

• ผมใช้ pbo แต่ใช่ไฟ fix mode แทน offset จะได้มั้ย ปรับไฟเป้น1.30 /1.26-1.30v เพราะ ถ้าoffset ลดได้แค่0.725 / 1.40v
                มากกว่านี้ดับ

Comment

• สอบถามครับ เซ็ทนี้ โอเคไหมครับ

Mainboard OK ไหม
                  แรม OCPC ดีไหม ราคาถูกดี
                  ไม่เน้น OC นะครับ เดิมๆ ค่าโรงงาน

RYZEN-5-3600
                  GIGABYTE B450 AORUS ELITE
                  OCPC XTREME DDR4/3200

Comment

• แรงจริงครับ...

Confirm

ซิ้งค์ลม CM MA410M ห้องพัดลม

อันนี้ ไฟ 1.25 ลาก 4.0-4.3 powermax 1-5นาที 82-89องศา CinebenchR20 72-76องศา
                    ไฟ 1.275 ลาก 4.4 powermax 10 นาที 95องศา CinebenchR20 74-77องศา

ส่วน4.5ไม่ได้เทส

4.6ก็ตามรูปครับ ไล่ไฟจาก 1.35-1.5 รัน CinebenchR20 Error เลยหยุดครับ

Comment

• Originally posted by samza2 View Post
                      แรงจริงครับ...

Confirm

ซิ้งค์ลม CM MA410M ห้องพัดลม

อันนี้ ไฟ 1.25 ลาก 4.0-4.3 powermax 1-5นาที 82-89องศา CinebenchR20 72-76องศา
                      ไฟ 1.275 ลาก 4.4 powermax 10 นาที 95องศา CinebenchR20 74-77องศา

ส่วน4.5ไม่ได้เทส

4.6ก็ตามรูปครับ ไล่ไฟจาก 1.35-1.5 รัน CinebenchR20 Error เลยหยุดครับ

แรงๆๆๆๆไฟต่ำ

Comment

• ตอนนี้ R9 3900x ที่ขายอยู่ตอนนี้เป็นล็อตแรกหรือหลังๆละครับ อยากได้เพิ่มอีกสักตัวหนึ่ง ไม่รู้จะอัดต้องเพิ่มไฟเยอะมากไหม กลัวใจจริงๆ

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                          ตอนนี้ R9 3900x ที่ขายอยู่ตอนนี้เป็นล็อตแรกหรือหลังๆละครับ อยากได้เพิ่มอีกสักตัวหนึ่ง ไม่รู้จะอัดต้องเพิ่มไฟเยอะมากไหม กลัวใจจริงๆ
                          ลุงคิม R9 3900X ของหมดบ่อยอยู่นะ ที่ขายอยู่เวลานี้น่าจะเป็นล็อตนำเข้าหลัง03/2020 กันหมด แต่ตัวไฟต่ำๆยังไม่ค่อยมีข่าว

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                            ตอนนี้ R9 3900x ที่ขายอยู่ตอนนี้เป็นล็อตแรกหรือหลังๆละครับ อยากได้เพิ่มอีกสักตัวหนึ่ง ไม่รู้จะอัดต้องเพิ่มไฟเยอะมากไหม กลัวใจจริงๆ
                            3950X เลยครับ ไม่ต้องลุ้นชิพ เย็นจริงแรงจริง

Comment

• Originally posted by good11 View Post
                              3950X เลยครับ ไม่ต้องลุ้นชิพ เย็นจริงแรงจริง
                              ราคาก็แรงจริงๆ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                                ลุงคิม R9 3900X ของหมดบ่อยอยู่นะ ที่ขายอยู่เวลานี้น่าจะเป็นล็อตนำเข้าหลัง03/2020 กันหมด แต่ตัวไฟต่ำๆยังไม่ค่อยมีข่าว
                                ตอนนี้ CPU ในมือแต่ละตัว ไฟร้อนแรงกันทั้งนั้นเลยครับลุงหมู เช่นตอนนี้กำลังเข็น R7 1700 อยู่กว่าจะผ่าน 3.9 ไปได้ล่อไป 1.425 หากจะมากกว่านั้นนิด(ขนาด 3.95)อัดไฟไป 1.52 ยังไม่ค่อยจะเสถียรเลยครับ ว่าจะเพิ่มทัพ R9 3900 อีกตัว ไม่รู้ว่า R9 ชอบไฟเยอะหรือป่าวที่ขายอยู่ตอนนี้
                                แต่ก็ไม่รู้ว่าบอร์ด X370 จะใส่ Gen 4 ได้ไหม หากได้อาจต้องพับโครงการซื้อ R9 ไว้ก่อน

Originally posted by good11 View Post
                                ไม่ไหวครับท่านราคาโดดไปไกลเลย เอามาเปิดอีมูเลเตอร์เป็นหลัก ใจก็อยากได้จำนวนคอร์เยอะๆนะครับเพราะมันตรงกับสายงาน แต่เกินงบไปเยอะ
                                ขนาดตอนนี้ใช้ R7 2700X เอามาเปิด 12 หน้าจอ ยังแทบไม่ไหวเลยครับ เลยว่าจะไป R9 3900(จริงๆ R9 3900 มีอีกตัวแต่โดนเด็กที่บ้านขนไปใช้งานเค้าที่ตจว.แล้วคงไม่ได้คืนแน่ๆภายในปีนี้ รู้งี้น่าจะเทสเปิดอีมูว่าเปิดได้กี่หน้าต่างกันแน่ ลืมเทสไป)

Comment

Working...
                                X