Announcement

Collapse
No announcement yet.

7 เดือน 7 RYZEN 5 3600X R5 3600 ก็มาพร้อมกันกับR7 3700X R7 3800X และR9 3900X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• เผื่อใครสนใจ มีโค๊ด 10% เหลือประมาณ 2000

Comment

• พอดีผมจะอัพคอมพ์ใหม่ ชั่งใจระหว่างรอ Ryzen 5 3600 หรือไป i7-7700k (มือสองดีครับ)
        ถ้าเป็น intel ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด แต่ถ้า AMD ต้องเปลี่ยนบอร์ด แล้วราคาบอร์ดประมาณเท่าไรครับ ผมไม่เน้นสวยงาม

Comment

• Originally posted by decorous View Post
          พอดีผมจะอัพคอมพ์ใหม่ ชั่งใจระหว่างรอ Ryzen 5 3600 หรือไป i7-7700k (มือสองดีครับ)
          ถ้าเป็น intel ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด แต่ถ้า AMD ต้องเปลี่ยนบอร์ด แล้วราคาบอร์ดประมาณเท่าไรครับ ผมไม่เน้นสวยงาม
          B450M steel legend (2690 บาท ในชอปปี้ 2590 มีโค๊ดลด 10%)

ผมเล็งตัวนี้ไว้ใช้กับ 3600 ถ้าไม่คิดจะ OC หนัก หรือบัสแรมต้องสูงมากๆ ตัวนี้ก็ถือว่าใช้ได้ครับ

3600 ดีกว่าเยอะครับ ผมว่คุ้มที่จะจ่ายแพงกว่าหน่อย ขายซีพียูเก่าพร้อมบอร์กคงขาดทุนไม่เยอะเท่าไหร่(ถ้าเทียบกับไปหา 7700K มาใส่แทน)

Comment

• Originally posted by decorous View Post
            พอดีผมจะอัพคอมพ์ใหม่ ชั่งใจระหว่างรอ Ryzen 5 3600 หรือไป i7-7700k (มือสองดีครับ)
            งบหล่ะครับ ถ้างบมีสัก 10000 แนะนำย้ายค่ายมาRYZEN 5 3600 จับคู่บอร์ดสุดคุ้มB450M Steel legend ครับ
            แต่ถ้ามีงบ 6000 ก็ต้องไปส่องหาi7-7700K มือสองแทนครับ
            สรุปถ้างบไหว ย้ายมาโลดครับ 6C12T แรงพอๆกับ i7-8700K (stock) จ่ายแค่ราวๆ 10,000
            ขาย cpu+MoBo ชุดเดิมทิ้งไปครับ ได้ทุนคืนเพิ่มอีก อินเทลแม้มือสองเห็นบอกกันราคาดี มือสองก็ขายได้ราคาไม่ค่อยตก เข้าทางเลย ขายโลด

Comment

• ไม่อยากพูดมาก...ดูเอาเอง

ที่มา https://wccftech.com/amd-ryzen-5-360...d-performance/

Comment

• โดยส่วนตัวตอนนี้
                ถ้าผมจะเล่น 8700k/9700k ต้องราคาไม่เกิน 9,500 บาท
                ส่วน 9900k ก็ไม่ควรเกิน 14000 บาท
                อิๆ...
                Last edited by swordmanx; 30 Jun 2019, 10:58:43.

Comment

• Comment

• Originally posted by jwebb9 View Post
                    อื้อ....หือ 3700x ทิ้ง 3600 เป็นทุ่งเลยแฮะ

Comment

• Originally posted by itoe102 View Post
                      อื้อ....หือ 3700x ทิ้ง 3600 เป็นทุ่งเลยแฮะ
                      8C16T + พลังคอร์ที่ไม่ธรรมดา

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                        8C16T + พลังคอร์ที่ไม่ธรรมดา
                        ครั้งนี้ AMD ไม่ได้โม้ครับ

Comment

• ช่องดังบอกแบบนี้ เวปนี้ว่าไง

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                            ช่องดังบอกแบบนี้ เวปนี้ว่าไง

Amdยัดเงินแน่ๆๆ

Comment

• มาแล้ว ผลหลุดของR7 3700X ในGeekbench แบบยังไม่เต็มสูบ

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/13727996

TDP 65watt. + ซิ้งค์แถมได้แค่นี้เองเหรอ ว้าาาาาาา
                              Last edited by MooNoiOCZ; 1 Jul 2019, 09:09:05.

Comment

• TDP แค่นี้ ซิ้งกากๆ ก็พอ ยกเว้นอัดไฟไป 1.8V!

Comment

Working...
                                X