Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล AX78 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมพล AX78 กันดีกว่าครับ

โพสต์หน้า cpu-z ของท่าน + ผลเบนช์มาร์ค (อะไรก็ได้) 1 รูปครับ

พร้อมความประทับใจกับบอร์ดตัวนี้ หรือความผิดหวังกับบอร์ดตัวนี้ และอยากให้ทาง abit ปรับปรุงอะไรบ้าง

สิ่งที่ประทับใจกับบอร์ดนี้ : ลากไกล บริการหลังการขาย OK แต่ไกลบ้านผมไปหน่อย - -*
    ความผิดหวังกับบอร์ดนี้ : เซ็นเซอร์มันร้อนไป - -* บางทีความร้อนยังไม่ถึงก็ดับก่อนซะแล่ว
    อยากให้ปรับปรุง : อยากให้ปรับปรุง abitEQ ด้วย น่าจะตั้งได้ว่าให้เตือนหรือไม่ให้เตือน
    Last edited by narwintr; 1 Apr 2008, 23:30:07.

เอ.. มันก็ตั้งได้นิครับ ว่าจะให้ AbitEQ มันร้องเตือนเฉยๆ หรือจะให้มัน Shutdown แล้วก็สามารถตั้งอุณหภูมิที่เตือนให้สูงขึ้นด้วยครับ แล้วอย่าง FanEQ ปกติผมก็จะปิดไม่ให้มันทำงาน จะทำให้พัดลมหมุน 100% ก็จะเย็นขึ้นอีกส่วนนึงครับ

Comment

อืม

Comment

ax78ผม Bios มอง hdd sata ไม่เห็นอะครับ ทำไงดีอะครับ

Comment

บอร์ดแรง

Comment

ไม่ชอบอย่างเดียวที่มันเริ่มไฟ cpu ที่ 1.3 ครับ m2n-e ตัวเก่่า ของผมมันใช้ไฟ 1.15 เอง

Comment

เซ็นเซอร์ บ้าๆ บอ ขึ้นอยู่กับ การประกอบ ซิ้งค์ ด้วย วันนี้เอา Cpu อีกตัวมาใส่
              อุณหภูมิ ทะลุ 120 องศา แล้วก็ดับไป 555+

Comment

k.narwintr ใช้ ซิงค์อะไรครับ

Comment

จขกท ปรับไฟ ไรยังไงมั่งนะ

Comment

ใช้ ninja+ rev.b ครับ

ปรับไฟ
                    vcore : 1.45
                    nb : 2.24
                    pcie : 1.35
                    sb : 1.5
                    htt : 1.5 ครับ

Comment

แรงครับ บอร์ดตัวนี้ hybrid cross fire ได้รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by xsamuraix View Post
                        แรงครับ บอร์ดตัวนี้ hybrid cross fire ได้รึป่าวครับ
                        ไม่ได้จ้าาาา

แรงจังAX78

Comment

4000+ กับ AX78 ครับ

ซิงค์เดิมๆครับ กำลังหาซิงค์ใหม่อยู่ครับ
                          ถ้าไม่เปิดแอร์ Full load ทะลุ 80 เลยครับ อิอิ
                          Last edited by littlekai; 2 Apr 2008, 23:08:57.

Comment

แรงน้อยหน่อยแต่รูปใหญ่อิอิ

Comment

นึกว่า Gundam RX-78

Comment

Working...
                              X