Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล AX78 กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by littlekai View Post
    ใช้อยู่ครับท่าน
    แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ vista เนี่ย

Comment

Originally posted by THITIPONG View Post
      แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ vista เนี่ย
      ไม่มีครับ

ผมใช้ Vista x64 ของทีม BIE ครับ ไม่มี Emulator กวนใจ

Comment

Originally posted by THITIPONG View Post
        ไม่มีครับ mod bios เรียบร้อย สบายใจไทยแลนด์

Comment

กำลังจะซื้อ com นะครับ อยากลอง AX78 เหมือนกัน
          แต่กลัวเรื่องความร้อนเนี่ยแหละ ทำไงดี

Comment

ใช้มาไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยอ่ะ ถ้ากลัวก็ไม่ต้อง ลง abit EQ จะได้ไม่เห็นฟามร้อนมันไง
            ตอนนี้ห้องร้อนมากๆ มันก็แค่ 51 องศา ฟลูโหลด 60 กว่าๆ มั่งบางที ไม่เห็นจะร้อนไรเรย
            หรือ cpu เค้ากว่าจะออกมาก็ เทสกันร้อนกว่านี้เยอะครับ ไม่ต้องไปกลัวหรอก ผมว่านะ

Comment

ถ้าเทส orthos แล้วตรง rounds 0/0 มันขึ้น สีแดง อะครับ แต่เป็นๆ หาย นานๆที ประมาณ นาที ละครั้ง ครับ เป็นเพราะ อะไรครับ

Comment

บอร์ด ax78 ทำ RAID ได้เปล่าครับ

Comment

ถอยมาแล้ว ครับ ใช้กับ 9550
                  อิอิ อยากมีส่วนร่วม อ่ะ

Comment

ของเค้าดีจิง ว่าแต่ Bios ตัวใหม่มายังหว่า - -*

Comment

• ถอยมาเมื่อวันเสาร์ ประกอบเสร็จเปิดติดเข้า bios ได้
                      ลง windows ยังไม่เสร็จดี พอเข้าช่วง restart
                      จอมันไม่ติดอีกเลย clear cmos ถอดแบต ก็ไม่หาย
                      ชอบไปค้างตรง 7F กด F1 ก็ผ่านไป FF แต่จอก็ไม่ติดอยู่ดี

มีวิธีแก้บ้างมั๊ยครับ

Comment

• รุ่น ถอดปลักไฟออก จนกว่า ไปสีแดง เมนบอร์ดจะดับ ที่จั้มเปอร์ ท้านเครื่อง โยกลง

ที่จั้มเปอร์ ตรงแบทใบออส สลับไปที่เครียร์ เสีบงปลักไป 220V เข้าไป จากนั้น ไปแดง บน เมนบอร์ด ตรง สวิทย์เครียร์ ท้ายบอร์ด ไฟแดง แสดง สถานะเครียร์ จะติด แล้วก็ สลับจั้มเปอร์ที่ตรง แบทใบออสคืน ไปเครียร์ใบออสจะดับครับ

ยุ่งยากจริงๆ

Comment

• ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

ตอนแรก ถอดปลั๊ก - short jumper บนบอร์ด - เสียบปลั๊ก - ไฟแดงจะขึ้นทั้งคู่ -
                          สลับ jumper กลับ (ตรงนี้ต้องถอดปลั๊กก่อนมั๊ยครับ)

Comment

• Originally posted by dragoneye View Post
                            ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

ตอนแรก ถอดปลั๊ก - short jumper บนบอร์ด - เสียบปลั๊ก - ไฟแดงจะขึ้นทั้งคู่ -
                            สลับ jumper กลับ (ตรงนี้ต้องถอดปลั๊กก่อนมั๊ยครับ)
                            อย่างนี้ต้องแนบรูปด้วยมั้งคุณวิกร

Comment

• Originally posted by dragoneye View Post
                              ยังไม่ค่อยเข้าใจครับ

ไม่ต้องครับ ลองดูเลย ไฟแดง เป็น สถานะการ เครียร์ ครับ สลับจั้มเปอรืกลับ ไฟแดงดับ ก็ใช้ได้ครับ

งานนี้ สวิทย์เครียใบออสที่ผมทำขึ้น ยังช่วยไม่ได้เลยครับ อิอิ

Comment

• ขอบคุณครับ เดี๋ยวคืนนี้กลับไปทดลองดู
                                ปกติ boot ไม่ขึ้น อย่างน้อยมันก็ขึ้นที่จอมั่ง
                                นี่จอดับสนิท ไปไม่เป็นเลยครับ

Comment

Working...
                                X