Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA Online วิธีเพิ่ม Status ตัวละคร โดย IGN และประสบการณ์ส่วนตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA Online วิธีเพิ่ม Status ตัวละคร โดย IGN และประสบการณ์ส่วนตัว

หมายเหตุ ข้อมูลจาก IGN คาดว่าน่าจะมาจากคอนโซล และถูกแพชแก้ไปแล้ว ทำให้หลาย ๆ อย่างไม่สามารถทำตามได้ หากพบวิธีที่สามารถทำได้ใน PC จะนำมาเพิ่มเรื่อย ๆ ครับ

ตัวอักษรสีแดงคือที่สามารถทำได้ใน PC ครับ

ภารกิจที่ฆ่าคนแล้วดาวไม่ขึ้น เอาไว้ปั้มครับ
    กดเข้าภารกิจ แล้วไล่ฆ่าคนได้เลยครับ ค่อยจบภารกิจทีหลังได้

Ballas to the wall เล่นได้ 1-2 คน
    Pier Pressure เล่นได้ 1-4 คน

Flying (บิน) : 1 หลอด ต่อ 10 นาที วิธีปั้มให้เร็วที่สุดคือขับเครื่องบิน Cuban 800 โดยที่ต้องอยู่บนพื้นอย่างน้อย 3 วิ ก่อนบินขึ้น

Lung Capacity (ดำน้ำ) : ดำน้ำ 1 ชั่วโมง (ชั่วโมงของเกมรึปล่าวไม่แน่ใจ)

Strength (ความแข็งแรง) : 1 หลอดต่อ 20 หมัด ปั้มโดยการให้เพื่อนนั่งในรถ แล้วเริ่มต่อยรถ แนะนำให้ทำในพื้นที่ที่ไม่ค่อยมีคน ใช้เวลาประมาณ 10 นาที **ทดสอบแล้ว ไม่ขึ้นครับ **เข้าภารกิจ Ballas to the wall, Pier Pressure แล้วไล่ต่อยคนเอาครับ ใช้เวลาพอสมควร

Stamina (ความทนทาน) / (วิ่งได้นานขึ้น) : ซื้อจักรยานถูก ๆ มาขี่ทั่วแผนที่ ขึ้นอย่างไว

Shooting (ยิงปืน) : เข้า Shooting Range กับคนอื่น หรือยิงหัวให้มาก ๆ แนะนำภารกิจ Survivals ,Ballas to the wall, Pier Pressure

Driving (ขับรถ) : เข้าแข่งรถกับคนอื่น แนะนำภารกิจ Criminal records เพราะจบเร็ว **ด่าน Criminal records สามารถนำมาปั้ม Race Win ได้ เพื่อปลดล็อคของแต่งรถ โดยปรับเหลือแค่แข่ง 1 รอบ และเลือกคลาสรถเป็น Super เพราะรถ Super ทำเวลาได้ดีกว่า และแข่งคลาสเดียว ปลดได้ทุกคลาส

Stealth : กด Stealth แล้วเดินวนในโรงรถ หาอะไรยัดปุ่มให้มันเดินเอง

Max Health : เพิ่ม 1 หลอด ต่อ 20 เลเวล **เท่าที่เห็นมันอัพ ไม่ตรงกับเลเวลที่ระบุ

via : IGN
    via Trick for PC : groomaster
    Translate : Z4i

ปล. แปลผิดตรงไหน ขออภัย และยินดีรับคำแนะนำเพื่อแก้ไขครับ
    Last edited by Z4i; 22 Apr 2015, 11:26:00.

Comment

ผม LV 12 แล้วยังสร้าง misson
      Ballas to the wall
      Pier Pressure
      ไม่ได้ ทำยังไงครับ

Comment

โห จะอัพเลเวลทั้งที เพิ่ม stat ตัวละคร มันยุ่งยากซับซ้อนขนาดนี้เลยเหรอ

Comment

Originally posted by swordmanx View Post
          โห จะอัพเลเวลทั้งที เพิ่ม stat ตัวละคร มันยุ่งยากซับซ้อนขนาดนี้เลยเหรอ
          มันไม่ยุ่งยากขนาดนั้นหรอกครับ ถ้าทำภารกิจบ่อย ๆ มันก็เพิ่มแล้วครับ แต่ถ้าจะมุ่งเน้นปั้ม stat เพียงอย่างเดียวอาจจะมองว่าเหนื่อยนะครับ เอาจริง ๆ ที่เหนื่อยที่สุด คือ Strength ครับ ส่วนค่าอื่น ๆ ง่าย ๆ ครับ ขยันเล่นก็ได้เต็มหมดแล้วครับ

Comment

กดเพิ่ม สเตตัสยังไง เข้าเมนูไหน

Comment

ปกติเวลากด ALT (ซ้าย) ค้างไว้ มันจะก็แสดงค่าสถานะต่าง ๆ แล้วครับ หรือจะกด ESC แล้วไปที่ stat ก็ได้ครับ และอีกวิธีคือดูใน social club โดยกดปุ่ม home ครับ

Comment

Working...
              X