Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรือไม่การเล่นเกมวันละนิด ทำให้ผ่อนคลายและสามารถทำงานได้ดีขึ้น...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงหรือไม่การเล่นเกมวันละนิด ทำให้ผ่อนคลายและสามารถทำงานได้ดีขึ้น...

ถ้าจากประสพการณ์ตรง ขอตอบว่าจริงคะ การเล่นเกมส์จะช่วยให้ความตึงเครียดจากการ... ดิฉันจะทำงานอยู่หน้าคอมตลอดเวลา บางครั้งเครียดกับงานหรือคิดอะไรไม่ออกก็จ... แล้วเล่นเกมส์ซักพัก พอให้เรารู้สึกสบายขึ้น หรือหายตึงเครียด ก็จะกลับมาทำงานต่อ ก็จะทำให้ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ...

แต่บางครั้งบางท่านจะเอาการทำอย่างดิฉันม... เพราะการทำงานของแต่ละคนไม่เหมือนกันคะ ดิฉันตอบจากตัวของดิฉันเองเป็นหลัก โดยความคิดเห็นส่วนตัว เกมส์คือการพัฒนาสมองของดิฉัน มีความคิดแปลกใหม่ มีการพัฒนาอยู่เรื่อยๆ และสมองก็จะมีการเรียนรู้อยู่เรื่อยๆคะ ดิฉันเล่นเกมส์มาตั้งกะเด็กจนทุกวันนี้ก็ 49 ปีแล้ว ไม่เคยทิ้งเกมส์ และไม่ติด วางได้เมื่ออยากวาง แต่ก็ไม่เคยทิ้งเกมส์ เพราะเกมส์ทำให้สมองได้เรียนรู้และทำให้คว... เหมือนเป็นการฝึกสมองอยู่เสมอๆคะ แต่ก็ต้องเลือกที่จะเล่นด้วยนะคะ ไม่ใช่ว่าเกมส์อะไรก็ได้ บางเกมส์ฝึกให้เรามีสมาธิ มีการวางแผนคะ

สนใจเล่นคลายเครียด : www.duaykan.com

ติดตามข่าวสาร ?https://www.facebook.com/1379130895666021

เล่นดีครับ ถ้าไม่ติดน้าาา

Comment

Working...
    X