Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับระหว่าง BF4 กับ COD Ghost Multi.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับระหว่าง BF4 กับ COD Ghost Multi.

กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเลือกเกมไหนดีระหว่าง2ตัวนี้ เพราะจะจัดแผ่นแท้เพื่อเล่น Multi ครั้นจะจัดทั้งคู่ก็แลดูจะเยอะไป
    ตอนนี้ตัวไหนปัญหาน้อยสุดครับ เช่น lag การหาห้อง bug หรือ pro ฯลฯ แล้วก็แนะนำซื้อจากที่ไหนคุ้มสุดครับเพราะต้องการแผ่นด้วย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ก่อนอื่นถามตัวเองครับว่าชอบเเนวไหน ถ้าชอบยิงกันเเบบเร็วๆง่ายๆเน้นจบไวเล่นปืนล้วนๆ คนไม่ต้องเยอะก็ Ghost ถ้าชอบเเนว
    ใหญ่โต คนเยอะ วุ่นวายเล่นกันรอบนึงใช้เวลาพอสมควร เเละเครื่องเเรงพอก็ BF4 เเต่ถ้าไม่สนเรื่องพวกนั้นยังไงก็ได้...

BF4 หาคนเล่นง่ายกว่าเยอะกว่า เเต่ bug เพียบ หลุดบ่อย กิน spec เจอ pro บ้างนานๆครั้ง เล่นเเล้วต้องทำใจ stack team
    เพราะหาห้องที่ random ทีมยากส่วนมากเลยจะต้องมีฝั่งที่สู้ไม่ได้เลยประจำเพราะเก่งๆก็ย้ายไปข้างเดียวกันหมด

Ghost หาห้องเล่นยากเพราะเป็น P2P เผลอๆบางวันหาเเทบไม่ได้ คนเล่นเท่าที่เล่นมาไม่ค่อยมี ฉากนึงเล่นกันน้อยเเต่กว้างจนบางทีเกมขาดความต่อเนื่อง(ไม่กว้างเท่า BF4) เกมเล่นกันเร็วเเปปๆจบรอบ ไม่ค่อยเจอพวก stack team ยกเว้นขนเเคลนกันมา มีหลุดมี bug เเต่ไม่บ่อยเท่า BF4 เกมกิน spec อยู่บ้างเเต่ก็ยังไม่มากเท่าอีกเกม

ถ้าอยากได้เเผ่นก็ต้องซื้อตามร้านขายเเบบ Zest ครับไม่ก็สั่งจาก PGM ครับราคาก็เเพงกว่า digital หน่อยนึง

Comment

Originally posted by holystatic View Post
      ก่อนอื่นถามตัวเองครับว่าชอบเเนวไหน ถ้าชอบยิงกันเเบบเร็วๆง่ายๆเน้นจบไวเล่นปืนล้วนๆ คนไม่ต้องเยอะก็ Ghost ถ้าชอบเเนว
      ใหญ่โต คนเยอะ วุ่นวายเล่นกันรอบนึงใช้เวลาพอสมควร เเละเครื่องเเรงพอก็ BF4 เเต่ถ้าไม่สนเรื่องพวกนั้นยังไงก็ได้...

BF4 หาคนเล่นง่ายกว่าเยอะกว่า เเต่ bug เพียบ หลุดบ่อย กิน spec เจอ pro บ้างนานๆครั้ง เล่นเเล้วต้องทำใจ stack team
      เพราะหาห้องที่ random ทีมยากส่วนมากเลยจะต้องมีฝั่งที่สู้ไม่ได้เลยประจำเพราะเก่งๆก็ย้ายไปข้างเดียวกันหมด

Ghost หาห้องเล่นยากเพราะเป็น P2P เผลอๆบางวันหาเเทบไม่ได้ คนเล่นเท่าที่เล่นมาไม่ค่อยมี ฉากนึงเล่นกันน้อยเเต่กว้างจนบางทีเกมขาดความต่อเนื่อง(ไม่กว้างเท่า BF4) เกมเล่นกันเร็วเเปปๆจบรอบ ไม่ค่อยเจอพวก stack team ยกเว้นขนเเคลนกันมา มีหลุดมี bug เเต่ไม่บ่อยเท่า BF4 เกมกิน spec อยู่บ้างเเต่ก็ยังไม่มากเท่าอีกเกม

ถ้าอยากได้เเผ่นก็ต้องซื้อตามร้านขายเเบบ Zest ครับไม่ก็สั่งจาก PGM ครับราคาก็เเพงกว่า digital หน่อยนึง
      ชัดเจนครับ ขอบคุณท่าน holystatic
      พอเห็นแนวทางชะตาชีวิตละ เคยซื้อแท้ Modernwarfare2 เมื่อนานมาแล้วแต่ก็เล่นได้ไม่นานเพราะ ping กระจายขนาดต่อ vpn แถมยังอุดมไปด้วยพวก pro เต็มอีก กลัวซื้อมาแล้วก็ปัญหาเยอะเกินเล่นไม่ได้จริง

Comment

BF4

Comment

Originally posted by negator View Post
          BF4
          สั้นๆแต่ได้ใจความขอบคุณครับ

Comment

ไม่สนแบบคีย์เลยเหรอครับ ตอนนี้ลดราคาเยอะอยู่นะ

Comment

Originally posted by IInJIIsJ View Post

ไม่สนแบบคีย์เลยเหรอครับ ตอนนี้ลดราคาเยอะอยู่นะ
              โอ้โห ถ้าจะลดเยอะขนาดเริ่มจะสนแล้วครับ(แผ่นไม่เอาก็ได้ 555 ) รบกวนขอแหล่งที่มาด้วยครับผม แต่ละ Package แตกต่างกันยังไงบ้างครับ ต้องซื้ออันไหนก่อนถึงจะซื้ออีกอันเพิ่มได้อะไรอย่างนี้รึเปล่าครับ

ขอบคุณท่าน IInJIIsJ มากเลยครับสำหรับข้อมูล

** เจอแล้วครับลดราคาอยู่ใน Origin นั่นเอง ตัว Digital Deluxe Edition คุ้มไหมครับหรือเอาตัวธรรมดาก็พอ
              Last edited by xenonreturn; 29 Nov 2013, 01:40:51.

Comment

ถ้าไม่อะไรมากกับเงิน 174 บาท
                ตัว Deluxe ก็ถือว่าคุ้มครับ ได้ของแถมเป็นภาคเสริม 1 ภาค + กล่องทอง 3 กล่อง (ไว้เปิดเอาของในเกม)

แต่ถ้าไม่ได้อยากได้ของแถมพวกนั้น แนะนำ Standard ครับ

คหสต. ถ้ายังไม่แน่ใจ เป็นผม ผมจัดตัว Standard ไปก่อน เพราะภาคหลัก ก็มีแม้พมัลติให้เล่น 10 แม้พอยู่แล้ว
                ส่วนเรื่องภาคเสริมนั้น ผมรอซื้อ Premium ไปเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by IInJIIsJ View Post

ถ้าไม่อะไรมากกับเงิน 174 บาท
                  ตัว Deluxe ก็ถือว่าคุ้มครับ ได้ของแถมเป็นภาคเสริม 1 ภาค + กล่องทอง 3 กล่อง (ไว้เปิดเอาของในเกม)

แต่ถ้าไม่ได้อยากได้ของแถมพวกนั้น แนะนำ Standard ครับ

คหสต. ถ้ายังไม่แน่ใจ เป็นผม ผมจัดตัว Standard ไปก่อน เพราะภาคหลัก ก็มีแม้พมัลติให้เล่น 10 แม้พอยู่แล้ว
                  ส่วนเรื่องภาคเสริมนั้น ผมรอซื้อ Premium ไปเลยดีกว่า
                  จัด deluxe มาแล้วเรียบร้อย รร.origin ครับ
                  ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับข้อมูล

Comment

มาอัพเดทให้ครับ ล่าสุดจัด Ghost มาแล้วครับ
                    - ห้องหายากนิดนึงเพราะคนเล่นจะไม่เยอะเท่า BF4
                    - ปิงพอทนไม่ลื่น 100% แต่ถือว่าเล่นได้อยู่ (เนต 3BB 10Mb)
                    - ส่วนเรื่อง Pro เริ่มมีมาให้เห็นบ้างประปรายแล้วครับ
                    - คนจะเล่นกันอยู่แค่ 2 โหมด คือ TDM กับ Domination ส่วนโหมดอื่นผีแทบหลอก
                    - แมพแม่งใหญ่มากสำหรับคน 12 คนที่สำคัญที่ซุ่มเพียบอย่าเเปลกใจถ้าจะมีการตั้ง camp กันอย่างเอาเป็นเอาตาย (อุส่าห์หนี camp BF มาละนะ)
                    Last edited by xenonreturn; 10 Dec 2013, 23:08:13.

Comment

BF 4 เลยครับ คุ้มมาก ออนไลน์โคตมัน แต่cod gosh multi ผมว่ามันห่วยมากอะครับ ไม่สนุกเลยภาคเก่าออนไลน์หนุกกว่า ปรับสูงปรับต่ำเฟรมเรตก็ตก แต่BF 4 ปรับอัลต้าลื่นหัวแตกครับ

Comment

Working...
                      X