Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battlefield 4 Thailand [Single-Mutilplayer]

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับทำไมแคลน ocz ถึงไม่ค่อยมาเล่นในเซริฟ Asia SG/TH High CPU Server || All welcome!! ไปเล่นที่ไหนกัน ผมเล่นเซริฟนี้มานานแล้ว นานๆจะเห็นโผล่มาสักที อีกที่ก็เซริฟ dawnแต่เซริฟนี้มันร้างอยู่บ่อยๆ

Comment

• Originally posted by pLayGirL. View Post
      ถามหน่อยครับทำไมแคลน ocz ถึงไม่ค่อยมาเล่นในเซริฟ Asia SG/TH High CPU Server || All welcome!! ไปเล่นที่ไหนกัน ผมเล่นเซริฟนี้มานานแล้ว นานๆจะเห็นโผล่มาสักที อีกที่ก็เซริฟ dawnแต่เซริฟนี้มันร้างอยู่บ่อยๆ
      ส่วนใหญ่ คนเล่นหลักๆ จะเวล140 กันหมดแล้วมั้ง ตอนนี้รู้สึกไปเล่น starwars กันอิอิ ผมที่เล่นบ่อยๆก็ BDAS ,ROG,33-Bilibili,Asia SG/TH

Comment

• ปลดล็อคชุดยังไงครับ ผมหากิลอยู่ด้วยครับ ไม่รู้จะหาที่ไหน ปลดชุดคนเดียวได้ไหมครับ หรือต้องทำกับทีม
        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by akararat View Post
          ส่วนใหญ่ คนเล่นหลักๆ จะเวล140 กันหมดแล้วมั้ง ตอนนี้รู้สึกไปเล่น starwars กันอิอิ ผมที่เล่นบ่อยๆก็ BDAS ,ROG,33-Bilibili,Asia SG/TH

Comment

• Originally posted by akararat View Post
            อ่อไปเป็นเจไดกันหมดนี่เอง

Originally posted by Aek111 View Post
            ปลดล็อคชุดยังไงครับ ผมหากิลอยู่ด้วยครับ ไม่รู้จะหาที่ไหน ปลดชุดคนเดียวได้ไหมครับ หรือต้องทำกับทีม
            ขอบคุณครับ
            ทำคนเดียวก็ได้ครับ ปลดง่ายจะตาย ผมก็ทำเองนะ แค่ตอนถอดรหัสอัดเป็นไฟล์วิดีโอแล้วให้ฝรั่งมันช่วยแปลให้ที่บอร์ดของbattlelog เนี้ยตัวอย่างวิดีโอในกระทู้ ธงไทยก็คือผมนั่นแหละ อิอิ
            http://battlelog.battlefield.com/bf4...46879560123/9/

Comment

• ซื้อมาเล่นจะครบเดือนพึ่งสังเกตุครับ ทำใมของผมเป็นแบบนี้ครับ (BF4+BF4PM)

Comment

• Originally posted by sangtha View Post
                ซื้อมาเล่นจะครบเดือนพึ่งสังเกตุครับ ทำใมของผมเป็นแบบนี้ครับ (BF4+BF4PM)
                [ATTACH=CONFIG]3501781[/ATTACH]
                ทำตามนี้ครับ
                http://mp1st.com/2014/11/25/mp1st-re.../#.Vot-U1KE0r1

Comment

• Originally posted by pLayGirL. View Post
                  ทำตามนี้ครับ
                  http://mp1st.com/2014/11/25/mp1st-re.../#.Vot-U1KE0r1
                  ขอบคุณมากครับ

Comment

• Asia SG/TH High CPU Server ผมที่ไม่ไปเล่นเพราะ tickets มันน้อยไป 800 เอง LOFR กับ ROG ก็อยากไปเล่นนะเพราะ ping น้อยดีแต่ผมเล่นแต่ sniper เซิฟพวกนี้เค้าค่อนข้างกีดกันเคยเข้าไปเล่นกว่าจะโหวตกันได้ล่อไปเกือบ 5 นาที ได้เล่น sniper ในเซิฟพวกนี้ดีใจเหมือนได้ออกจากคุกชอว์แชงค์

Comment

• เซริฟ rog นี่มันเซริฟแฟนตาซีครับ มีทุกโหมด มีทุกแมฟ ล่าสุดไปเล่นมาเจอ squad dm บังคับใช้แค่bolt-actionให้ใช้ไล่ยิงกัน

Comment

• Originally posted by [aom]club View Post
                        Asia SG/TH High CPU Server ผมที่ไม่ไปเล่นเพราะ tickets มันน้อยไป 800 เอง LOFR กับ ROG ก็อยากไปเล่นนะเพราะ ping น้อยดีแต่ผมเล่นแต่ sniper เซิฟพวกนี้เค้าค่อนข้างกีดกันเคยเข้าไปเล่นกว่าจะโหวตกันได้ล่อไปเกือบ 5 นาที ได้เล่น sniper ในเซิฟพวกนี้ดีใจเหมือนได้ออกจากคุกชอว์แชงค์
                        ROG สนุกดี แต่ พวกที่เล่น sniper กับ DMR ต้องโหวด ชื่อเอา!sniper บางรอบก็ อด แต่ก็ ไปเล่นปืนอื่นแทน อิอิ

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                          Rogue Transmission ฝั่ง CN นี่ยิ่งเล่นยิ่งเกลียด เป็นแมพที่ไม่มีความ balance เอาซะเลย

https://www.reddit.com/r/battlefield...battlereports/
                          80% server zone in Asia setting Country Side not Default จนไม่รู้ว่า RU กับ CN ดั้งเดิมมันอยู่ฝั่งไหนกันแน่ 5555

Comment

• ฝากหน่อยนะครับ

Comment

• ผมเล่นจนป่านนี้ยังยิงไม่ค่อยโดนเลย แบบ 1/10 หลังๆนี่ไม่สนมันและ เปลืองกระสุน 55

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                                ผมเล่นจนป่านนี้ยังยิงไม่ค่อยโดนเลย แบบ 1/10 หลังๆนี่ไม่สนมันและ เปลืองกระสุน 55
                                แหม ท่าน แค่บนภาคพื้น ท่านก็กวาดหมดละน้า นี่จะเอาบนอากาศอีกหรอครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X