Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา L4D หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา L4D หน่อย

คือ ว่า ผม เล่นมานาน แล้วนะ L4D เล่นตั้งแต่ Pacth 1.0.0.9 ภาษาก็ยังไม่เป็นไร ก็ยังภาษาอังกิต
    นะครับ แต่ พอ มาเลื่อยๆ เมือ 2-3 วันก่อน อยู่ดี ภาษา ของผม ก็ เปลี่ยนเป้นภาษา แบบนี้

ตามรูปเลยครับ

ใครพอจะมีวิธีแก้ บ้าง ครับ ผม แก้หมดแล้ว ลงใหม่ก็แล้ว มันก็เป็นเหมือนเดิม เป็นตั้ง 2 เกมส์

อีกเกมส์ ก็ Lost Planet ก็ เลย งง ทำไม มันเป้น 2 เกมส์ รู้ สึกตอนแรก ผม ก็ เล่น Lost Planet ก็เป็น ภาษา อังกิต ต่อพอออกเข้าใหม่ก็เป้นภาษา อะรไรก็ไม่รู้แล้วก็ มาเล่น L4D มันก็เป็นเหมือนกัน
    ใครพอจะมีวิธีแก้ หรือยังไง ช่วย บอกหน่อยนะครับ คือว่า ผมเดาก็เดาออกนะ แต่ ไม่อยากมานั่งเดาอะครับ

ขออณุญาติดัน นะครับ

Comment

ดันให้ๆ

Comment

ให้ไปลง Steam นะครับแล้วก็สมัครอะไรให้เรียบร้อยแล้วก็ Login

แล้วก็เลือกภาษาใน Steam ให้เป็น English ก็พอครับ เพราะเกมส์ 2 เกมส์ที่บอกมา

ทั้ง Lost Planet หรือ Left 4 Dead ใช้ Registry ของ Steam ทั้งหมดครับลองดู

Link Download :

http://storefront.steampowered.com/d...eamInstall.msi

Comment

Working...
        X