Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่นี่ มีใครเล่น travian sv ไทยมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั่นสิ วันที่ 25 แระ

Comment

เคยเห็นเมืองนอกเพื่อนๆ เค้าสร้างเมืองใกล้ๆ กันหมดเลยไม่รุ้ทำได้ยังไง

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
        เคยเห็นเมืองนอกเพื่อนๆ เค้าสร้างเมืองใกล้ๆ กันหมดเลยไม่รุ้ทำได้ยังไง
        เปิดให้ลงทะเบียนแล้วนะครับ ตอนนี้

สร้างเมืองใกล้ๆกัน คงเป็นเมือง 2 3 มั้งละครับ

Comment

ผมเคยเล่นในเซิฟเมืองนอกนะครับเล่นจนเป็นกิลที่ชนะไปแล้วครับ

คำแนะนำสำหรับเกมนี้นะครับ

เกมนี้กินเวลามากครับถ้าจะเล่นให้ชนะ

หลักๆเกมนี้คือต้องปล้นครับ ปล้นให้ถูกจังหวะ ปล้นให้ได้มากที่สุด
          แรกคือใครมาก่อนต้องปล้นก่อน พอพักหลังๆเราจะมีคได้น้อยลงครับ

ทหารที่สร้างผมบอกได้เกมนี้นะ ทหารคือพระเจ้าครับ ข้าวไม่พอ ไม่มีครับ
          ยึดเมืองเอา ส่งเข้า สั่ง cranny อย่างน้อยๆก็ 3-4 อันในเมืองทหารเยอะๆครับ

ควรสร้างทหาร ทั้งราบและม้าผสมกันให้ดี พร้อม catapult ไว้ตี ครับหลักการเกมนี้
          การโจมตีีสามารถหลอกได้ด้วยการ ส่งตัวหลอกให้คู่ต่อสู้ตกใจได้ครับ หรือจะส่งหลอก

เปนทุกๆ ชม ให้คู่ตัวสู้เครียดจนต้องเฝ้าพอ ทำเรื่อยๆคู่ต่อสู้จะล้าครับแล้วค่อยส่งของจริง

ที่สำคัญที่สุด พยายามคุยกับ player รอบๆตัวไว้ให้ดีครับสร้างหลายๆกินให้เป้นกิลใหย่จะช่วยได้

สุดท้ายก็อย่างที่บอก เล่นให้บ่อย ทหารให้เยอะ แล้วจะชนะครับ

แต่หลังๆกว่าจะชนะก็แทบร้องไห้เลย ผมแนะนำให้มีคนเล่น อย่างน้อย 2 คนใน 1 account ครับ

มีอะไรถามได้ครับ เล่นตั้งแต่เซิฟนอกจนตอนนี้มีที่ไทยเลยครับ

Comment

แล้วแบบนี้รวมหัวอยู่ใกล้ๆกันไม่ดีกว่าเหรอคะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              แล้วแบบนี้รวมหัวอยู่ใกล้ๆกันไม่ดีกว่าเหรอคะ
              อัีนนี้ ก็แล้วแต่นะ

เพราะพวกพัน ผม แนะกันแล้วว่าจะ้เกิดไหนกันอ่ะ

Comment

จะเปิดเซิฟ วันที่ 27 ใช้ปะครับ

ผมก็เล่น ปล้น อยู่ดีๆ โดนจับเป็นฉเลย ทำไงดี

Comment

Originally posted by the123 View Post
                  จะเปิดเซิฟ วันที่ 27 ใช้ปะครับ

ผมก็เล่น ปล้น อยู่ดีๆ โดนจับเป็นฉเลย ทำไงดี
                  เปิดวันที่ 27 ประมาณ 6 โมงเย็นเด้อ

เล่นปล้น โดนจับ เนื่องจากไปปล้น กอลส์ ล่ะสิ กอลส์ มันมีกับดักอ่ะ

Comment

Originally posted by TheJackal View Post
                    อัีนนี้ ก็แล้วแต่นะ

เพราะพวกพัน ผม แนะกันแล้วว่าจะ้เกิดไหนกันอ่ะ
                    อ่ะโห...

Comment

น่าเล่นดี เดี๋ยวขอเวลาศึกษาหน่อย ขอบคุณคับ

Comment

เคยเล่นมาช่วยดัน

Comment

ดูเวลา ผิดแหะ เปิดวันที่27 1ทุ่มตรงครับ

ขอบคุณที่ทุกท่านเข้ามาสนใจครับ

Comment

เกิดแดนเดียวกันใช่ว่าจะใกล้กันนะครับผมว่า มันแมปใหญ่มากมายเลย ผมว่าเลือกทวีปเดียวกัน
                            แล้วเ้ข้าไปรอดูในเกมดีกว่าครับ สร้างมา 2 account อันแรกไว้เล่นอีกอันไว้ทำกิลไปพลางๆก็ได้ครับ

Comment

เหนื่อยอ่ะจิ

Comment

เหนื่อยอ่ะจิ
                                ยิ่้ง เพื่อนฝาก id ยิ่งเหนื่อย กว่า...

Comment

Working...
                                X