Announcement

Collapse
No announcement yet.

##มาเล่น L4Dผ่านsteamกันดีกว่า##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ##มาเล่น L4Dผ่านsteamกันดีกว่า##

วิธีติดตั้ง
    1. โหลด steam จาก http://www.steampowered.com/
    2. ติดตั้ง steam เสร็จแล้วจะถูกให้ update ก็ update ให้เรียบร้อย
    3. สร้าง account name และ password ให้เรียบร้อย (จดไว้ด้วยนะครับ)
    4. แตกไฟล์ UnDeadPatch.3.33-SASiO จะได้ไฟล์ UnDeadPatch333
    5. copy ไฟล์ UnDeadPatch333 ไปไว้ใน Crogram FilesSteam
    6. ดับเบิ้ลคลิก UnDeadPatch333 กด y กด y แล้วปิดหน้า

7. เข้าไปที่ Crogram FilesSteam ลบไฟล์ Steam.cfg ทิ้ง
    8. เปิด steam ขึ้นมา จะถูกให้ update อีกครั้ง ก็ up ให้เรียบร้อย
    9. ดับเบิ้ลคลิก UnDeadPatch333 อีกครั้งหนึ่ง กด y กด y แล้วปิดหน้า มันจะสร้างไฟล์
    Steam.cfg ขึ้นมาใหม่

10. แตกไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาจะได้โฟลเดอร์ left4dead-test ในโฟลเดอร์
    left4dead-test จะมีไฟล์ rar left_4_dead_ncf-jape และโฟลเดอร์ common* *เป็นชื่อที่เค้าตั้งไว้แล้วอ่ะคับในfolder ก็คือตัวไฟล์ left 4 deadทั้งหมด นั่นเอง
    11. แตกไฟล์ rar left_4_dead_ncf-jape จะได้ไฟล์ 4 ไฟล์ ให้ copy ทั้ง 4 ไฟล์ไปไว้ใน
    Crogram FilesSteamsteamapps
    12. เปิดโฟลเดอร์ common จะเห็นไฟล์ left_4_dead-jape.7z
    13. ดับเบิ้ลคลิกไฟล์ left_4_dead-jape.7z จะมีหน้าต่างขึ้นมาว่าให้แตกไฟล์ไปไว้ที่ไหน
    14. ตรงช่อง "แฟ้มเป้าหมาย" ให้ แตกไฟล์ไปไว้ใน Crogram FilesSteamsteamappscommon (ตอนผมทำจะไม่มี common ให้ใส่เอง)
    15. รอนิดหนึ่งเพราะต้องแตกไฟล์ 4g เสร็จแล้วจะได้ โฟลเดอร์ left 4 dead
    16. เปิดโฟลเดอร์ left 4 dead ขึ้นมาจะเห็นไฟล์ left4dead เป็น icon เลข 4 บนพื้นสีแดง
    ดับเบิ้ลคลิก จะเข้าหน้า steam
    17. ใส่ account name และ password ที่สร้างไว้แล้ว

Play *กรุณาทำตามขั้นตอนนะคับเด๋วจะงง

http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=2ED58A61C1[1TP1N44T2MEFBMHMYY6 UnDeadPatch.3.33-SASiO.rar
    http://www.uploadd.com/download.aspx...K8KDX5LWWM6VHN left_4_dead_ncf-jape.7z
    Last edited by JCOOL; 20 Nov 2008, 13:21:15.

โหย น่าสนใจดีแฮะเย็นนี้กลับไปค่อยลอง อิอิ อยู่ร.ร.

ผมบิทมาไฟล์ 2GB กว่าๆจะเล่นได้ไหมเนี่ย กลัวมันริบบางอย่างออกไปจะทำให้เล่นมะได้ T^T

Comment

เยี่ยมครับแล้วมันเล่นได้จริงใช้มัยครับ มีใครลองเล่นหรือยังเอ๋ย
      * มันจะมีอยู่ 2 ตัวนะครับตอนนี้มี L4D แบบ steam กับ non-steam ต้องดูดีๆนะครับ ตัว non จะเข้าเล่นใน steam ไม่ได้ครับ

Comment

อืม ผมลองเข้าไปในแบบ play with friend แล้วลอง create ดูปรากฎว่าcreateได้(ธรรมดาจะไม่สามารถเข้าห้องนี้ได้ ข้อความจะเป็นสีเทาอ่อนๆ) แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะเจอกันหรือเปล่า อยากรู้ต้องมาลองดูคับผมรออยู่ - -
        Last edited by JCOOL; 20 Nov 2008, 11:55:28.

Comment

รอชมครับ จะโหลดแท้ผ่าน steam 50$ มาเล่นก็ไม่ไหว ^^'

Comment

เล่นกนัได้ยังครับ ผ่าน stream ผมเข้าแล้วไม่ยักกับมีคน - - หรือยังไม่มี คน ลองหว่า -..-

Comment

พอมี คนมา เล่น มันขึ้น ว่า stream validation ไร ทำนองเนี่ย เหอๆ

รึว่าต้องไป เปลี่ยน ค่า ตรง เซิพเวอรหว่า จาก dedicate เปนอีกอัน - - ไปเทสก่องแวปๆ

ไม่ได้อยู๋ดี แงๆ

สงสัยต้องของแท้
              Last edited by princeciple; 20 Nov 2008, 12:33:40.

Comment

เล่นไม่ได้ครับ

แต่ว่าเห็นชื่อคนอื่นออนไลน์มานะ

แต่พอกด start ไปมันก็เด้ง stream validation reject อะไรนี่แหละ - -*

แต่มันมีเลือกเล่นผ่าน Local ด้วยนะไม่รู้ว่าจะใช้ hamachi ได้รึปาว
                Last edited by september07; 20 Nov 2008, 12:36:21.

Comment

เมืองไทยมีขายยังครับแผ่นแท้หนะ
                  และเนื้อเรื่องเป็นยังไงหรือครับ (^-^)

Comment

แบบนี้ต้องลอง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by september07 View Post
                      เล่นไม่ได้ครับ

แต่ว่าเห็นชื่อคนอื่นออนไลน์มานะ

แต่พอกด start ไปมันก็เด้ง stream validation reject อะไรนี่แหละ - -*

แต่มันมีเลือกเล่นผ่าน Local ด้วยนะไม่รู้ว่าจะใช้ hamachi ได้รึปาว

เป็นเหมือนกันครับ ผมเจอชาวต่างชาติเต็มห้องเลย พอกด start ระหว่างโหลด stream validation reject เช่นกัน อุตส่าห์คุยกันก่อนเริ่มเกมเสียดิบดี

Comment

ได้แต่ รอผู้ รุ้ - - ว่าทำยังไง ถึง เล่นกับคนอื่นได้ งิ

อยากลุยใจจะขาด คนเดียวแล้ว มันเหงา วุ้ย -..-

Comment

เล่น COD : WAW nazi ซอมบี้แก้ขัดไปกันก่อน ฮ่าๆๆๆ

Comment

เห็นแค่เนี้ยอ่ะคับ มีคนเข้ามาบ้างเล็กน้อยแต่ไม่สามารถเล่นได้เพราะไม่ครบ4คน เข้าแล้วก็ออก -..-

Comment

สงสัยต้องhamachi อย่างเดียวมั้งเนี้ย อยากเล่นกะฝรั่งต้องซื้อแผ่นแท้แน่ๆเลย

Comment

Working...
                              X