Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Pubg]เจออาการ Framerate Drop อย่างหนักใน Smoke แก้ไขอย่างไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Pubg]เจออาการ Framerate Drop อย่างหนักใน Smoke แก้ไขอย่างไรได้บ้าง

ผมมีและเพื่อนที่เล่น pubg ด้วยกันมีปัญหา Framerate Drop อย่างหนักเวลาอยู่ใน Smoke ยิ่งหลายลูกยิ่ง Drop กระจุยปัญหานี้เกิดจากอะไรแล้วแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ฮาร์ดแวร์ที่ที่ใช้คือ ​Ryzen 7 3800X + RTX 2070 Super และ Intel I7 10700 + GTX 1660 Super กราฟฟิกในเกมส์ทั้งสองเซ็ทปรับ Very Low หมดก็ไม่หายแต่อย่างใด ใครพอทราบอาการแบบนี้บ้างแนะนำทีครับ

ใน smoke มันไม่มีไร ให้ render มันเลย render ได้ออกมาเฟรม น้อยๆ ไงคร้าบ

Comment

เกมเอนจิ้นบางตัวมีปัญหาในการแสดงหมอกควันครับ เฟรมจะร่วงหนัก ถ้าเกิดกลุ่มควันในฉาก

Comment

Working...
      X