Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงถึงจะเปิดเกม MU ได้หลายๆ จอครับในคอนเครื่องเดียวมากกว่า 3 จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงถึงจะเปิดเกม MU ได้หลายๆ จอครับในคอนเครื่องเดียวมากกว่า 3 จอ

คือว่าตอนนี้ผมได้ลองใช้ ทั้ง VMware Workstation Pro และก็ Hyper v ลงทั้ง วินโดน 10 วิน 7 ก็ แล้วไม่สามารถเปิดเกมส์ได้สะทีครับ โดยVMware Workstation Pro พอกดตัวเกมเมนหลักได้ แต่พอกดสตาร์ทตัวเกมดันไม่ขึ้นมา พอหันมาใช้ Hyper v กลับรัน ตัวเกม ไม่ได้ขึ้นภาษาต่างด่าวสะงั้น ตัวเองเมนเกมยังเข้าไม่ได้เลยด้วยซ้ำ
    แต่พอไปลองรันเกม อื่นๆ ดันเปิดได้สะงั้น งงๆ น่ะครับ(ที่ลองเปิดคือรันบน VMware Workstation Pro)

ถ้า VM ยังเปิดไม่ใด้ก็ยากล่ะขอรับ ผมก็เล่นเกมหลายจอเป็นประจำเหมือนกัน

เกมใหน sandboxie + vm เปิดไม่ใด้ก็ทำใจ ไม่เล่น

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      ถ้า VM ยังเปิดไม่ใด้ก็ยากล่ะขอรับ ผมก็เล่นเกมหลายจอเป็นประจำเหมือนกัน

เกมใหน sandboxie + vm เปิดไม่ใด้ก็ทำใจ ไม่เล่น
      อันที่เปิดเล่น เกม mu ในวินโด 10 โดนใช้ VMware Workstation Pro แต่เปิดได้ไปไม่หน้าจะเกิน 5 นาทีก็หลุดครับ และก็พอเปิด จอเกมที่ 2 นี้จะกระตุกยังมากเลย ไม่รู้ว่าเกียวกับการ์ด จอหรือ เน็ตนะครับเพราะอาการแบบนี้ ก็จะเจอ บนเครื่องหลักๆ ก็มีบางครับ(อาการกระตูก) ในเกมก่อนหน้าที่เครื่องเก่าก็เป็นน่ะ และผมอยากเจาะลึกเรื่่องอาการ แบบนี้ ไม่รู้ว่าจะไปดูโค๊ด อะไรตรงไหนแก้ไขยังไงครับ

Comment

เล่นอยู่เชิฟไหนครับขอหน่อยนะ

Comment

เคยใช้ Nox APP Player จำลองแอป Android บนเครื่อง PC เล่นอยู่ ผ่านมาหลายปีละ

Comment

Working...
          X