Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lineage2 เกม Online ดีๆที่คนเล่นน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็แฟนพันธุแท้เกมนี้เหมือนกันเล่นตั้งแต่ close beta ล่ะ ตัวหลักปัจจุบัน Lv หยุดที่ 80
    เพราะหลังจากมาอยู่ไต้หวัน แทบไม่ได้เล่นเลย โดนเพื่อนยึดไปเล่นหมดแระ เกมนี้ถ้าไม่เล่นแบบเชิงธุรกิจอยู่ไม่ได้หรอกครับ
    ผมก็ได้จาก้เกมนี้มาแสนกว่าๆเมหือนกัน (ไม่ใช่แสนสาหัสนะ 55) ต้องหมุนเงินให้ดีถึงจะเล่นได้ยาวตรงนี้สำคัญมาก

จากภาพของคุณ Deztoryer มีแคลนเพื่อนๆของผมด้วย ใน Sv4 Lionna
    clan Archangle OptionTeam อื่นๆส่วนใหญ่รุ้จักผมทั้งนั้น แบบว่าได้สร้่างวีรกรรมไว้เยอะ อิอิ
    จะว่าไปเกมนี้มันมีอะไรให้ทำเยอะ ส่วนตัวผมแล้วผ่านมาทุกจุด ทำมาทุกอย่างที่ในเกมมีแระ
    แต่ก็เริ่มเบื่อๆแระอิ่มตัวล่ะ แต่ถ้ามีเวลาว่างก็จะกลับไปเล่นอีก คิดถึงเพื่อนๆทุกๆคนในนั้นระบบสังคมเกมนี้ดีมากๆ
    เล่นคนเดียวไม่สนุกเท่าเล่นเป็นทีมครับ ชอบ
    Last edited by fluzzy; 9 Nov 2008, 11:23:55.

Comment

fluzzy เคยเห็นครับ ตัวละครของ ออพชั่น ใช่ม่ะงับ ธนูเอลฟ หรือ ธนูดำ นี้ล่ะแต่เดวนี้ไม่ค่อยเห็น

ตอนนี้ ออพ กับ อาค วอร์ กันแล้วครับ

Comment

ไม่ใช่ทั้ง2อย่างครับ555
        เป็นพลธนูนัยตาเหยี่ยวครับ ซาจิทาริอุส อิอิ

เรื่องประกาศสงครามกันเอง อันนี้ไม่ชอบเท่าไหร่หคือแบบ เคยทำไรร่วมกัน ร่วมสู้ พอหมดศัตรูแล้ว
        ไม่เหลือใครแล้ว ก็มาสู้กันเองเพราะผลประโยช์นมันเป็นอะไรที่รับไม่ค่อยได้จริงๆ ให้ตายเถอะ
        Last edited by fluzzy; 9 Nov 2008, 12:04:48.

Comment

ค่าบัตรแพงนะครับ เก็บเวเวลคนเดียวไม่ได้ด้วย แต่ Gm โหดดี แต่ไม่รุต้องเส้นหรือป่าวเพราะหลายแคลนอริยังอยู่ครบ แต่พวก แคลนผม โดนเกลี้ยง แถมพันธมิตรอีก

แต่ก็อยากกลับไปเล่นอีก แต่ไม่มีพวกเล่นแล้ว

Comment

ผมก็เป็นอีกคนที่(บ้า)L2 เล่นมาตั้งแต่ close beta (เป็นเกมมส์ออนไลน์เกมส์แรกที่เล่น)

เล่นมาเรื่อยๆชุดแรก1ไอดีตี้ลงดันกับเพื่อน โดนแจ้งสมัยยังไม่มีแช่ ตอนนั้นไม่ได้ตั้ง logหนี เรยโดน

แบนทันทีแล้วก็หยุดไป กลับมาอีกทีช่วงต้นปีที่ผ่านมา ชุดนี้เวิคหน่อย เล่น3ตัว กลา เบลด เป็ด

แต่ก็หยุดไปตั้งแต่แพทกราเซียเข้ามาเพราะงานยุ่ง+กับหาตำราเรียนสกิล81ไม่ได้ แต่ล่าสุด

(อาทิตย์ก่อน)มีร้านเกมส์มาเปิดใหม่ข้างๆบริษัทที่ทำงาน เหลือบไปเห็นคนเล่น L2 เเรยคิดในใจ

ว่า.....เฮ๊ย!!! ลองแวะเข้าไปทักเพื่อนในแคลนหน่อยดีกว่า ว่าเป็นไงกันมั่ง แต่แล้วสิ่งที่ไม่คาดคิด

ก็เกิดขึ้น เมื่อเดินดูของที่ตลาดกีรันเหลือบไปเห็นใบ+อาวุทต่างๆ ในใจคิดว่าเฮ้ยใหนๆก็ไม่ได้เล่นละ

จัดเรยดีกว่ามั้ย!!!(ในมือถือคู่S+9อยู่)ราคาใบ+อยู่ที่65m แพงชิปเป๋ง ตอนเลิกมัน45เองนิหว่า??

เรยหันไปซื้อใบ+A แทนกะเอามา+ดาบคู่ ท็อปA ให้เบลด(ซึ่งตอนนั้นมัน+6 อยู่คิดในใจว่าจะ+7

เอาออร่าก็พอ)และแล้วก็จัดโดยทันที่ในโบทกีรัน..........และแล้ว +6 ทัลลูม*ดามัสคัส ก็สลาย

กลายเป็น คิสตัลA โดยทันที่....เวรเอ้ย!!!!....ในใจเริ่มฟุ้งซ่านหลังจากคู่Aแตก อาการบ้าเริ่มเกิด

(เอาวะใหนๆก็ใหนๆ ให้มันแหกแมร่งให้หมด)เรยวิ่งกลับไปร้านขายใบ+อาวุทSอีกครั้งแต่มันดันขาย

ออกไปแล้ว(โอ้..ซวยจริงๆกรู)แต่ไม่เป็นไร ลองประกาศรับดูก็ได้ว้า....ประกาศไปสั๊กพักมีดรอฟ

หญิงคนนึงซิบมาบอกว่า พี่ค่ะ นู๋มี2ใบขายเหมาได้มะเดี่ยวคิดราคาพิเศษ2ใบ120m ผมเรยตอบตกลง

โดยทันที...หลังจากได้ใบ+ มาแล้ว เรยวาปไปปราสาทโดยทันที พอใจเริ่มนิ่งกด+ใบแรก...........

........เชดดดดดดด +10 ติดเว๊ยยยย คู่S+10 แม่มเท่ไปเรย แต่ใบ+เหลืออีกใบนี่สิเอาไงดี

จากนั้นนั่งคิด+โม้โชว์ในแคลนสั๊กพัก...พี่ +11เรย...พี่จัดเรยดิรุ่นใหญ่อย่าไปหยอง..เฮ้ยจัด11เรย

เดี่ยวเอาใบปลุกเสกให้(ดูมัน มีแต่คนยุให้ 555+) ด้วยความบ้ายุ เรยคิดในใจว่าเอาวะ!!! ถ้าติดจะ

กลับมาเล่น แต่ถ้าแหกจะขายของ+m ทิ้งให้หมด....แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นเมื่อ+11 ติดจนได้

โอ้ว ร้องแคลนแตกเรยครับ555+ จากนั้นกองยุเริ่มทำงาน...สุดยอดเรยพี่ดวงดีแบบนี้กด12ต่อเรย

....เห้ยแม่มแน่ว่ะ 12 ต่อเรยมั้ย.......ผมเรยตอบไป เมิงไป+เองดิ คู่S+11 ก็พอแล้วเว้ย555+

และนี่เป็นประสบการณ์กับ L2 ที่ทำให้ผมอยากกลับมาเล่นอีกครั้งครับ

อ่อผมลืมบอกไปว่า อยู่s.3 นะครับ ไม่รู้ในนี้มีคนอยู่ s.3มั่งหรือเปล่า

Comment

ใช้ที่กั้น +8 อยุ่ครับ ไม่กล้า +ต่อ ก่อนหน้านี้เอาอันสำรองมาทำขึ้น 4ก็แหกแล้ว T T
              ก่อนหน้านี้ขึ้น 7แหก แล้วมาติด +8 เล่มใหม่ อยากได้ +10 เลยตีมาทำแหกตั้งแต่4 แต่เดวนี้ +7แอดธาตเต็ม ก็แรงมากมายแล้วครับ แต่+10 อัพ มันสวยจิงๆ เซิฟ 4 ใบ+อาวุธS ราคา 80M+ ครับ -*- ทำให้เดวนี้งด+อาวุธ

Comment

^

^

อันนี้รูปผมเองครับ แต่แสงกับออร่า ไม่มีแร้วนะครับ พอดีไปถลุงหินกลางทะลึ่งติดสกิลมาซะงั้น T_T

Ps1. อยากได้คริ2ชั้น ไม่ได้ซะทีหมดไปเยอะเรย เสียดายดาบเก่าได้คริมา2ชั้น แต่+แตกไปแล้วT_T

Ps.2 เซิฟ4สนุกมั้ยครับ อยู่3น่าเบื่อจังเดี่ยวย้ายไปดีกว่า อิอิ

Comment

^
                  ^
                  ^
                  สนุกมากครับ กะแส สงครามเฮลบาวดร้อนระอุ แทบจะ 24 ชม สงครามหน้าฟริน ทุก 2 วัน สงครามหน้าหัวใจอันทารัส ทางแคลนผมไม่เคยบังคับให้ต้องมาร่วมสดนะครับ แล้วแต่ความสมัครใจของสมาชิกแคลนเอง จะเวลไปตอนเพื่อนสดเขาก็ไม่ว่า ชิลๆ ครับ แต่เน้นกิจกรรมมากกว่า แต่ถ้าย้ายมา แล้วต้องเวล ควรมีตี้หรือพระตามเป็นของตัวเองครัย เพราะพื้นที่โลกด้านบนนั้น เวลกันไม่ได้แน่ๆ

พูดถึงถลุงดาบ ม่ะคืนหมดไป40 กว่าก้อน ได้ คริ 2 ชั้นมาจนได้ 555 T T แต่ก่อนหน้าจะได้มันไม่ได้คริเลย ได้ ถลุงสีม่วง 5 รอบ แต่ไม่ได้ประโยชน์เลย สนใจย้ายมา 4 บอกได้นะครับ

Comment

ผมอยู่ เซิพ 4 เหมือนกัน เล่น กลา กับพระดำ เวล 79 ยังไม่ได้ซัพแคลนกลาง เมื่อคืนดูท่านโอลิมแพ้ ไนท์ขาว(ไม่แน่ใจอาชีพเห็นมีคิวบิค) ใส่ชุด S80 โทมาแคลนท่านก็แพ้ตัวนี้คับ อิ อิ วอร์มันทุกรอบ สู้กันต่อไป เอิ๊ก

ปล.ขุดไป 1 จึ๊ก 555

Comment

Originally posted by blackcoffee_notsweet View Post
                      ผมอยู่ เซิพ 4 เหมือนกัน เล่น กลา กับพระดำ เวล 79 ยังไม่ได้ซัพแคลนกลาง เมื่อคืนดูท่านโอลิมแพ้ ไนท์ขาว(ไม่แน่ใจอาชีพเห็นมีคิวบิค) ใส่ชุด S80 โทมาแคลนท่านก็แพ้ตัวนี้คับ อิ อิ วอร์มันทุกรอบ สู้กันต่อไป เอิ๊ก

ปล.ขุดไป 1 จึ๊ก 555

ไนท์ขาว คิวบิก ยิงดอกล่ะ 391 ครับ แรงมาก

Comment

สนุกก็ตอน ออกสด นี่หละคับ เลือดมันสูบฉีดดีแท้ เหมือนออกรบ จริงๆ ยังไงไม่รู้
                        ระมัดระวัง ทุกย่างก้าว

Comment

ชอบตอนใส่กระสุนวิญญาณ แล้วตีมอนเสียงมันหนัก-แน่นสะใจมากๆ

Comment

เกมออนไลน์เต็มที่ก็เท่านั้นแหละครับ เค้าทำมาเพื่อการค้าขายอย่างเดียว เพื่อเงินล้วนๆ
                            ขาดเสน่ห์และความคิดสร้างสรรค์ สู้เกมออฟไลน์ที่มีเนื้อเรื่องเนื้อหา แล้วมามีระบบออนไลน์เสริมไม่ได้ ความขลังมันมากกว่าเยอะ +ภาพและเสียงที่ไม่แห้งๆแข็งๆ เหมือนในเกมออนไลน์ ลิเนจที่ว่าภาพสวยๆ ผมดูไปก็สวยจริงแต่มันคนล่ะระดับครับ แถมยังเอาเงินคนไทยไปให้ต่างชาติอีกเท่าไหร่ก็ไม่รู้ด้วยระบบแอร์ไทม์ แล้วก็ไม่ได้สร้างสรรค์ความคิดอะไรขึ้นมาเลย ตีๆๆ สกิลก็ดาดๆ เหมือนกันไปหมดทุกเกมเลย

Comment

Originally posted by ZilverBullet View Post
                              เกมออนไลน์เต็มที่ก็เท่านั้นแหละครับ เค้าทำมาเพื่อการค้าขายอย่างเดียว เพื่อเงินล้วนๆ
                              ขาดเสน่ห์และความคิดสร้างสรรค์ สู้เกมออฟไลน์ที่มีเนื้อเรื่องเนื้อหา แล้วมามีระบบออนไลน์เสริมไม่ได้
                              ความขลังมันมากกว่าเยอะ +ภาพและเสียงที่ไม่แห้งๆแข็งๆ เหมือนในเกมออนไลน์ ลิเนจที่ว่าภาพสวยๆ ผมดูไปก็สวยจริงแต่มันคนล่ะระดับครับ
                              แถมยังเอาเงินคนไทยไปให้ต่างชาติอีกเท่าไหร่ก็ไม่รู้ด้วยระบบแอร์ไทม์ แล้วก็ไม่ได้สร้างสรรค์ความคิดอะไรขึ้นมาเลย ตีๆๆ สกิลก็ดาดๆ เหมือนกันไปหมดทุกเกมเลย
                              ถ้าเทียบกันจริงๆเกมส์ออฟไลน์ยังสู้เกมส์ออนไลน์ไม่ได้ ทั้งเรื่องระบบ ทั้งความคิดสร้างสรรค์ ส่วนเรื่องเงินเกมส์กล่องก็เสียเงินให้ต่างชาติเช่นกัน

Comment

Subport Private Server

Comment

Working...
                                X