Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย CDKEY เกมส์ PC ของแท้ เป็นของใหม่ ราคากันเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead Island กับ Call of Juarez The Cartel
    เลือกไม่ถูกจริงๆ นะ

Dead Island ลองแล้วก็สนุกมากเลย ใครชอบความสมจริง ผมแนะนำเลย
    เกมนี้ จะเป็นแนวเอาตัวรอด เกมนี้ไม่ฮ่านะครับ เอาตัวรอดอย่างเดียว เกมนี้นี่สุดยอดเลย ซอบบี้สมจริงมาก ไม่อ่อนยวบเยียบแบบ L4D2 วิ่งกันเข้ามา 10 กว่าตัวก็สู้ไม่ได้แล้ว เพราะอาวุธเรา ใช้ได้จำกัด ใช้ไปนานๆก็จะพัง แถมเกมนี้มีการอับสกิล รับเควส ทำเควสหลัก และย่อย สลับกันไป เกม EXP อับเลเวล อับเกรด อาวุธที่มีอยู่ในช่องเก็บของ หาเศษขยะตามที่ต่างๆ เช่น ถังขยะ ซากกระถ่อมร้าง ตามพื้น อะไรพวกนี้มาขาย จะได้เงินไปชื้อของ ชื้อยา ชื้ออาวุธ
    ส่วนปืนเกมนี้ เรียกได้ว่า เป็นของที่ต้อง ใช้ตอนที่จำเป็นจริงๆ เพราะกระสุน หายากมาก แถมปืนนี่ก็หายากมากๆ ด้วย ประมาณว่า ปืนนี่ ไม่ต้องใช้เลย ใช้อาวุธระยะประชิดดีกว่า
    แล้วก็ ซอบบี้ นี่มีเลเวล ด้วยนะครับ มีลอดเลือด เหมือนเล่น RPG + FPS เลย
    แล้วก็ ระบบ แอคชั่น ขอบอก เกมนี้สุดยอดมากครับ แอคชั่นได้ เทพมาก ไม่ดู ธรรมดาๆ แบบ L4D2
    สรุปแล้วผมชื้อแน่ครับพี่เกม รอมีตังก่อนเถอะ จัดแน่ๆ

Call of Juarez The Cartel
    เกมนี้ แน่นอน คนที่เคยเล่นภาค แรก กับภาค บราวอินบลัด มาจะรู้ว่า เป็นเกม Action FPS คาวบอยที่ดีที่สุด แล้ว
    แล้วก็ ถ้าใครเล่นจนจบไป 3 - 4 รอบแบบผม จบทั้ง 2 ภาคนะ
    จะรู้ว่า เนื้อเรื่องมัน เทพ มาก เกมนี้เนื้อเรื่องซึ้งมากครับ ตอนจบ พระเอกนางเอก พากันตายทั้งคู่ - -
    แต่พอมาภาค The Cartel เกมนี้สมจริงมากครับ สมจริงสุดๆ ไม่เร็วเวอร์แบบ COD การเคลื่อนไหวของตัวละคร ทำออกมาดีมากครับ ไอ่ตอนแรกผมเห็นมัน เปลี่ยนเป็นยุคปจุบัน ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมายนะ เพราะว่าผมชอบเกมนี้อยู่แล้ว หลังจากที่ผมได้ลองเล่นตัวที่ปล่อยออกมา สรุปว่า มันยังเหลือ กลิ่นอายของ Call of Juarez ไว้ได้อย่างเหลือเชื่อครับ ทั้งเกมเพล ความสมจริง การหลบเข้าที่กำบัง การทำภาระกิจร่วนกันเป็นทีม
    เกมนี้ถ้าเล่น Co op กับเพื่อน อีก 2 คนจะสนุกมากครับ เพราะ Ai ที่ควบคุม ตัวละครฝั่งเรามันง่าวมาก - -
    เพราะว่า ตัวเกมไม่ใช่ว่า เลือก ภาระกิจ ออกไปยิง แบบ Cod หรือแบบ Battlefield หรือแบบ Call of Juarez ภาคเก่าๆ แบบนั้นไม่ใช่นะครับ
    เนื้อเรื่องมันจะต่อกันเลย ตั้งแต่การเดินทาง เราต้องบังคับ ตัวเราให้เดินไปเอง การขับรถ เราต้อง บังคับรถของเราเอง แถมยังต้องขับดีๆ ด้วย เด๋วขับไปชนใครมา ชนเข้าแรงๆ ถึงตาย ฉากที่ต้องเค้นหาความจริงจากผู้ต้องสงสัย เรากับเพื่อนอีก 2 คนต้อง รุมตึ้มมัน เพื่อให้มัน คายความจริงออกมา อันนั้นเราก็ต้องบังคับตัวเราเอง
    แล้วก็ ฉาก คลาสสิคสุดๆ คือ ฉากถีบประตู เอาปืนยิง อันนี้ยังมีให้เห็นประจำครับ แล้วก็โหมด CM ก็ยังอยู่เหมือนเดิม แต่คราวนี้ จะทำให้ดูง่าย และใช้ง่ายมากกว่าเดิมมากครับ ฉากต่างๆ ไม่ซ้ำซาก ตั้งแต่ บุกเข้าไปทำลายแก้งคายาในเมือง ค้นหาฐานทัพอาวุธของผู้ร้ายในป่า ตามหาผู้ต้องสงสัยในบาร์ ไล่ยิงกันบนถนน ใต้สะพาน มีอะไรยิงเยอะมากครับ เกมสนุกมาก
    แต่ผมจะบอกอะไรอย่าง ถ้าไม่ใช้แฟนของ Call of Juarez จริงๆ แล้วคิดที่จะเล่น ผมแนะนำอะไรให้อย่าง ลืมพวก COD BF หรือ FPS อื่นๆ ออกไปให้หมดเลยครับ
    เพราะเกมนี้มันแหวกแนวจริงๆ
    และที่สำคัญที่สุด เกมนี้ไม่เน้นปืนกล หรือปืนยาวทุกชนิดครับ เกมนี้เน้นปืนพก และปืนพกคู่อย่างเดียว เพราะตั้งแต่ผมเล่นมา ปืนยาวผมไม่ใช้อะ ผมใช้แต่ปืนพก เพราะจากความรู้สึกแล้ว ปืนพก สนุกกว่า
    สรุปว่าชื้อครับพี่เกม Call of Juarez The Cartel

Comment

• Dead Island ออกแล้วนะครับ ติดโซนเฉพาะตอนแอตติเวท พอผ่านก็เล่นได้ปกติครับ มีภาษาอังกฤษ

[IMG]http://i31.fastpic.ru/big/2011/0909/04/e7f311f84c960e519b2f79a649e88604.jpg[/IMG]
      [IMG]http://i30.fastpic.ru/big/2011/0910/66/aca1a603e9b2b4d2bd2a2913434cbe66.jpg[/IMG]
      [IMG]http://i31.fastpic.ru/big/2011/0909/91/88e5929099a0be339eee6dadfa6d5291.jpg[/IMG]

ของแท้ต้องมีภาพปลากรอบ

[IMG]http://i28.fastpic.ru/big/2011/0909/a9/86a68b4c00030175e8a1e0fcedec30a9.jpg[/IMG]
      Last edited by gamekung; 10 Sep 2011, 11:08:21.

Comment

• ถ้าท่านใดเข้าเกมส์ Dead Island ไม่ได้ ลองแก้ด้วยวิธี้นี้นะครับ มันมีบั๊กมากะแพชใหม่นิดหน่อย

Steam\steamapps\common\dead island\DI\Data\game.ini

And change Locale(En) to Locale(en).

หาไฟล์ชื่อ game.ini ในโฟลเดอเกมส์ Steam\steamapps\common\dead island\DI\Data\
        หาบรรทัด Locale(En) ให้เปลี่ยน E เป็น e เซพแล้วลองเข้าเกมส์ดูใหมครับ

Comment

• Mafia2 ราคาเท่าไหร่ท่านนน

Comment

• วันนี้ไม่อยู่นะครับ กลับค่่ำๆ สำหรับท่านที่ออเดอร์มา กลับมาแล้วจะรีบจัดส่งให้ทันทีครับ

ขออภัยเป็นอย่างสูง

Comment

• กลับมาแระครับ ท่านที่สั่ง dead island มา กำลังแอตติเวทให้นะครับ เสร็จแล้วจะ pm ไปบอกครับ

Comment

• Red Orchestra 2 ออกคืนนี้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าโดนลอคโซนไหม ต้องรอออกมาก่อน

[img]http://img7.uploadhouse.com/fileuploads/14572/14572817b54d745402122abddf2e7c9577f3e61f.jpg[/img]

[video=youtube;OXHWPzTPskY]http://www.youtube.com/watch?v=OXHWPzTPskY[/video]
                Last edited by gamekung; 12 Sep 2011, 20:04:22.

Comment

• dead iceland ติดโซนแล้วจะ co op กับเพื่อนที่ซื้อคนละโซนได้มั้ยเนี่ย

Comment

• Red Orchestra 2 เลื่อนออกไปวันที่ 16 นี้ครับ

Comment

• [QUOTE=Sax11;33745295]dead iceland ติดโซนแล้วจะ co op กับเพื่อนที่ซื้อคนละโซนได้มั้ยเนี่ย[/QUOTE]

ได้ครับ มันติดโซนเฉพาะตอนแอตติเวทครับ เหมือน balck ops พอแอตติเวทผ่านก็เล่นได้ทั่วโลกครับ

Comment

• มีใครเคยไห้ id pass ไปไห้เค้าแอคติเวทมั้ยครับ ปลอดภัยมั้ยอะคับ

Comment

• [QUOTE=Sax11;33765553]มีใครเคยไห้ id pass ไปไห้เค้าแอคติเวทมั้ยครับ ปลอดภัยมั้ยอะคับ[/QUOTE]

ปลอดภัยสิครับ - -
                          ผมชื้อกับพี่เกมประจำ แอคติเวท มาหลายเกมละ
                          ออแล้วก็ไม่ชื้อเกมอย่างเดียวนะ ให้เขาเติมเงินเข้าสตีมด้วยครับ ปลอดภัย 100 เปอเซนครับ

Comment

• คือผมกลัวโดนเปลี่ยนพาสแล้วเข้าไปเล่นไม่ใด้อะดิ :smellie_sick:

Comment

• [QUOTE=Sax11;33798213]คือผมกลัวโดนเปลี่ยนพาสแล้วเข้าไปเล่นไม่ใด้อะดิ :smellie_sick:[/QUOTE]

การเปลี่ยนพาสสตรีมได้ มันต้องยืนยันในอีเมล์ก่อนครับ ท่านก็ตั้งพาสเวิดของสตรีมกะอีเมล์ไม่ให้เหมือนกันนะ ก็น่าปลอดภัยระดับนึงแล้ว

พอผมแอตติเวทเสร็จ ท่านก็เปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ได้เลย

Comment

• โอเคครับ เด๋วส่งบัญชีมาได้เลยคับ pm มานะ

โทดทีนะ เผอิญขี้กลัวไปหน่อย

Comment

Working...
                                X