Announcement

Collapse
No announcement yet.

บริษัทเกมออนไลน์ไทยไร้ประสิทธิภาพ มาร่วมกันเลิกเล่นเกม Luna กันเถอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ เลิกเล่นเกม ออนไลน์ของไทย แล้ว ไปเล่นต่างชาติดีกว่า นิสัยดี เป็นกันเอง เวลน้อยก็ไม่ด่า พาแทงค์ด้วย

ปล. อังกฤษต้องคล่องหน่อยนะ

Comment

ผมโทษคนเล่นมากกว่าครับ ไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่
      เกมมันสนุกด้วยกติกาครับ โกงมันก็สนุกที่ได้โกง แต่ก็ไม่นานหรอก อย่างฟุตบอลมันสนุกตรงห้ามใช้มือนี่แหละ ไม่งั้นคงเป็นเกมมั่ว ๆ โง่ ๆ เกมนึง จัดเป็นกีฬาไม่ได้

Comment

Originally posted by heatie View Post
        ผมโทษคนเล่นมากกว่าครับ ไม่รู้ว่าคิดอะไรกันอยู่
        เกมมันสนุกด้วยกติกาครับ โกงมันก็สนุกที่ได้โกง แต่ก็ไม่นานหรอก อย่างฟุตบอลมันสนุกตรงห้ามใช้มือนี่แหละ ไม่งั้นคงเป็นเกมมั่ว ๆ โง่ ๆ เกมนึง จัดเป็นกีฬาไม่ได้

อ้าวเดี่ยวแฟนๆ handball เขาน้อยใจนะครับ

Comment

เกมออนไลน์เกมสุดท้ายที่เล่นหรอ .... Cabal อ่ะ และตอนนี้ไม่ได้เล่นเกมพวกนั้นละ ตอนนี้หันกลับมาเล่น DotA ส่วน COD4 กับ Soldat ที่กำลังติดเกมนี้กับเพื่อนงอมแงมเลย 555+ เหตุผลเพราะ ผู้ให้บริการห่วย SVเน่า ผู้บริหารมีตาแต่ไม่มีสมองคิดเอาแต่ได้ non common sense และ ฯลฯ โดยเฉพาะ AS ที่เอาเกมดีๆ เข้ามาแต่กลับมาทำให้เกมเค้าห่วยได้ที่บ้านเรา ส่วน ini3 ผมเลิกเล่นตั้งแต่สามวันแรกที่เปิดบริการเกมนี้ให้เล่นละ เพราะ GM อยู่ดีๆ แบนมั่ว โทรไปก็ตอบแบบสั่วๆ GM04 จำชื่อได้เลย 555+

อยากฝากไว้ว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ หาอะไรทำที่มันมีประโยชน์ต่อตัวเอง ที่บ้าน และสังคมดีกว่า เล่นไปเสียเวลาเปล่าครับ ถึงจะเล่นก็ไม่ต้องไปเครียดกับมันมากช่างหัวมัน เล่นแบบชิวๆ หรือไปเล่นเกมที่มันสามารถจบรอบเร็วๆ เช่น COD4 หรือ DotA(แม้ว่าจะจบด้วยการออกจากเกมเพราะ.... อิอิ) และ Soldat ที่ผมสร้าง SV ไว้เล่นกับเพื่อนๆ เอง

ใครอยากเปิด SV Soldat เล่นกับเพื่อนก็ให้ทำ DMZ หรือถ้าทำไม่เป็นก็ forword port ธรรมดาเหมือนสร้างห้อง Cre DotA ก็ได้ครับ

Comment

Dota ก็ใช่ย่อยนะตอนนี้ maphack ระบาดอย่างหนอนเลย เกรียนไทยทำ maphack ใช้เองได้แล้ว

เลิกเล่นซักพักเลยช่วงนี้ ปกติเล่นทุกวัน

Comment

ผมเล่นแต่ Dota ครับนอกนั้นเลิกหมดแว้วเพราะอะไรรู้ป่ะสู้ใครไม่ได้เลยอ่ะยังไงผมก็สู้ไม่ได้ตอนนี้เลยหันมาเล่น
              เกมส์ Dota อย่างเดียวต่อให้แมร่ง Maphack ผมก็ไม่ Worry เท่ามันใช้โปรแกรมโกงอื่นที่เราคลิกตีมันไม่ได้แต่
              มันตีเราได้มันเดินเข้ามาตีในน้ำพุเลยอ่ะก็อย่างว่านะครับเกมส์ Online คนรวยเท่านั้นที่มีสิทธิ์(หรือใครจะเถียง)ถ้าท่านไม่มีเงินซื้อ Item Shop อย่าหวังจะได้เกิดครับคนที่เล่นฟรีไม่ต้องเงินก็อ่อนสู้ใครไม่ได้เพราะฉะนั้นเลิกเล่นเกมส์ Online กันได้แล้วหรือเล่นเกมส์ที่เล่นเอามันส์เช่น Dota Audition Hipstreet อะไรยังงี้จะดีกว่าเพราะมันวัดกันที่ฝีมือยกเว้นมีโปรโกง

ปล.ส่วนตัวจะเล่นเกมส์ไรก็ได้แต่ขอให้จัดเวลาให้ถูกหน่อยไม่ใช่ติดมากอย่างเพื่อนผมอ่ะตอนป.6ไม่กินข้าวเก็บเงินเล่นร้านเกมส์พอดีบ้านผมมีคอมเครื่องแรกพอดีก็เลยมีเล่นแล้วตอนนั้นก็เอาข้าวไปกินที่โรงเรียน(แม่ทำให้กินทุกเช้าเลยประหยัดอิอิ)ผมก็เลยตัวโตกว่ามันสุขภาพก็แข็งแรงกว่ามันเลยตัวเล็กกว่าผมเลยเพราะไม่กินข้าวทั้งๆที่พ่อแม่มันก็สูงและใหญ่กว่าพ่อแม่ผมด้วยซ้ำ

Comment

แต่ก่อนก็เล่นนะครับ ติดมากเลยยยย ...แต่ทุกวันนี้คิดดีแล้วว เสียดายตังซื้อบัตรหลายไปหลายพันเลยละ...
                ตอนนี้หันมาเล่นเล่นคอม เกมส์แผ่น และ ปืน BB มันกว่ากันเยอะ...อิอิอิ ได้ออกกำลังกายด้วย

Comment

World of Warcraft ครับพี่น้อง

Comment

ทุกวันนี้เล่น Lineage2 อยู่ เกรียนน้อยดี เด็กก็ไม่มีเพราะมันรายเดือน

ดีซะอีกมีแต่ผู้ใหญ่วัยทำงานกันแยะๆ คุยร฿้เรื่องดี

Comment

Originally posted by Night_Angel View Post
                      ทุกวันนี้เล่น Lineage2 อยู่ เกรียนน้อยดี เด็กก็ไม่มีเพราะมันรายเดือน

ดีซะอีกมีแต่ผู้ใหญ่วัยทำงานกันแยะๆ คุยร฿้เรื่องดี
                      มีแต่เกรียนผู้ใหญ่ แถมยังหัวหมอ เจ้าเล่ห์ ^^'

Comment

น่าเห็นจายเจ้าของเกมนะ คนเล่นด้วย

Comment

เกม Online จากเกาหลี ผมเลกหมดแล้ว เริมไม่หนุกแล้วเวลลาเล่น เจอแต่พวก ปากไม่ค่แอยดีเลย

อย่างเช่น SF เนียตอนแรกก็ชอบ ไปเจอพวกเกรียนๆ แพ้แล้วด่ายิก เบื่อ แถมำาพก็กัง

Comment

คนทำบอท = GM นั่นแหละครับ (AS อ่ะตัวดี)

ที่รู้ไม่ใช่อะไรหรอก คนทำบอทน่ะ มันรุ่นพี่ผมเอง อยู่ในกอง บก. หนังสือเกมอีกต่างหาก เมื่อก่อนฝากบอทประจำ เดี๋ยวนี้เลิก ไม่อยากเกรียน

Comment

ทำใจให้สะบายเถอะ อยากเล่น ก็ เล่น ไม่ต้องสนใจใคร อยากเลิก ก็ เลิก ไม่สนต้องสนใจใคร ไม่ต้อง ฟ้องใคร ไม่ต้องชวนใคร ไม่ต้องอิจฉาใคร

Comment

คนทำบอท = GM นั่นแหละครับ (AS อ่ะตัวดี)
                                เห็นด้วย บริษัทไม่ใช่ไม่มีปัญญาจับหรอก แต่ในเมื่อมันเป็นผลประโยชน์ชัด ๆ ก็เลยไม่จับ
                                ไม่ใช่ไร้ประสิทธิภาำพเพราะไม่เก่ง แต่จงใจทำลาย

Comment

Working...
                                X