Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอยนี้ ok เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอยนี้ ok เปล่าคับ

Neolution E-Sport Midas Gen 2 เห็น feedback ไม่ค่อยดีเท่าไร อยากได้รู้จากคนใช้จริง

xbox 360 ตัวเก่าเริ่มกดไม่ติด เป็นคนมือเล็กอยากได้ทรงใกล้เคียง playstation
    เคยใช้ xbox one แล้วไม่ค่อยถูกใจเพราะ ปุ่มกด อนาล็อคกดยาก แข็ง ใครมียี่ห้อไหนดีๆแนะนำได้นะครับ

อยากได้ทรงใกล้เคียง playstation ก็จอย PS4 ไงครับ แต่มันไม่ใช่จอย X-input นะครับ มันเป็น direct-input ถ้าเกมไหนรองรับก็ใช้ได้เลย แต่ถ้าไม่รองก็ต้องใช้โปรแกรมจำลองเป็นจอย xbox ก่อน

ข้อดีสุดๆเลยก็คือถ้านั่งเล่นบนโซฟาหรือนอนเล่นกับที่นอน มันใช้ทัชแพดแทนเมาส์ได้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by champ24477 View Post
      Neolution E-Sport Midas Gen 2 เห็น feedback ไม่ค่อยดีเท่าไร อยากได้รู้จากคนใช้จริง

xbox 360 ตัวเก่าเริ่มกดไม่ติด เป็นคนมือเล็กอยากได้ทรงใกล้เคียง playstation
      เคยใช้ xbox one แล้วไม่ค่อยถูกใจเพราะ ปุ่มกด อนาล็อคกดยาก แข็ง ใครมียี่ห้อไหนดีๆแนะนำได้นะครับ
      จอย360 เปลี่ยนลูกยางดูครับลืดปืด

Comment

ลองมาหลายตว สุดท้ายlogitect f710 r2 l2 ใหญ่และแข็งไปหน่อย

Comment

เกือบเดือนแล้วเข้ามาตอบทันมั้ย ห่วยบรม ไม่น่าพลาดซื้อเลยเสียดายเงิน ไม่เอาอีกละกับแบรนด์นี้ ไปซื้อ signo nubwo ใช้ยังจะดีกว่า

Comment

อ่า ยังไมไ่ด้ซื้อครับ 555+

Comment

อยากได้ทรง Playstation ก็ Logitech F510, F710 ครับ แล้วเอามาแกะเปลี่ยนสปริง trigger ให้นิ่มลง

Comment

เอาประหยัดก็เปลี่ยนยางXbox ก็ได้น่าจะแค่หลักร้อย
                จอยps4 ผมรำคาญปุ่มoption มันเล็กเกิน ออกมาก็หลายปีไม่เคยปรับปรุงเลย ข้างซ้ายก็เอาไว้ซะใกล้ปุ่มทิศทาง เล่นเกมต่อสู้มือไหลไปโดนบ่อยมาก
                ตอนนี้ผมโอเคกับจอย Xbox1 ที่สุดแล้ว กระชับเข้ามือมาก น้ำหนักLR2 ไม่ต้านมือเยอะแบบXbox360 เสียแค่ปุ่มABXY แข็งกว่าจอยอื่นๆหน่อยนึง

Comment

Working...
                X