Announcement

Collapse
No announcement yet.

PES 2018 โหมด BAL ไม่ถูกเรียกตัวให้เตะสักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PES 2018 โหมด BAL ไม่ถูกเรียกตัวให้เตะสักที

เพิ่งมาเล่นโหมด BAL เมื่อวานครับตำแหน่ง CF เริ่มมาก็ถูกจับไปอยู่ทีมฮัดเดอส์ฟีลด์ทาวน์ อัตราความเชื่อใจของโค้ชเริ่มที่ 40%
    แล้วก็รอครับรอจนกว่าโค้ชจะเรียกไปแข่ง รอแล้วรอเล่า 4 นัดก็แล้ว 8 นัดก็แล้ว 12 นัดก็แล้ว จนถึงครึ่งฤดูกาลก็ไม่เคยถูกเรียกสักครั้ง
    ตอนนี้เริ่มฤดูกาลหลัง อันดับทีมก็อยู่โซนตกชั้น ผมก็ยังอยู่ในทีมสำรองของสำรองอีกที (แม้แต่สำรองก็ไม่มีชื่อ) ผ่านมา 20นัดแล้ว
    ตอนนี้เริ่มรำคาญไม่รู้มันจะเรียกเมื่อไหร่ได้แต่ Skip match ไปเรื่อยๆเซงมาก

ต่างกับภาค 2016 - 2017 ที่รอเพียง 3-5 นัดก็ได้ลงแล้ว

อยากสอบถามว่าเพื่อนๆที่เล่นโหมดนี้ นานไหมครับต้องรอถึงกี่นัดกว่าจะถูกเรียกตัวให้มาแข่งกับชุดใหญ่

ภาคนี้ยังไม่ลองเลยในโหมดผู้เล่นเลย
    ผมลองแค่มาสเตอร์ลีกยอมรับว่า AI เก่งขึ้นมากกว่าภาคก่อนๆ เล่นเอาหืดจับเลยที่เดียวกว่าจะชนะได้

Comment

ผมเลือกทีมเล็กที่เกมให้เลือกตอนแรก แล้วก็ได้ลงตัวจริงตั้งแต่นัดแรก นานๆทีก็สลับไปตัวสำรองบ้าง แล้วแต่ฟอร์มในช่วงนั้นๆ

Comment

Working...
      X