Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ปัญหา PUBG บ้านดินน้ำมัน,กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ปัญหา PUBG บ้านดินน้ำมัน,กระตุก

สวัสดีครับทุกคน ตามหัวข้อเลยครับ
    ผมมีปัญหาในการเล่น PUBG เวลาโหลด
    แมพบ้านจะเป็นดินน้ำมัน มีกระตุกบ้าง
    ภาพมองระยะ 100 m ในเกม มองยากมาก
    และไม่ค่อยชัด ขณะเล่น Disk ทำงาน 99%

สเปคคอม
    I5-4570 , msi h81m-p32l , ram 8GB 1600 , HDD Blue 1 TB , r9-270x , เน็ตมือถือ 6 MB ต่อUSB ฮอตสปอต

ต้องการแก้ไขปัญหา ! ตรงไหนเป็นคอขวดบ้าง ต้องเปลี่ยนอะไร รบกวนด้วยนะครับ ????
    Last edited by moshiaun; 15 Oct 2017, 09:55:48.

มีเงินอยู่เท่าไหร่ครับ ปัญหาที่เล่ามาเนี่ยแก้ได้ด้วยเงินล้วนๆ

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
      มีเงินอยู่เท่าไหร่ครับ ปัญหาที่เล่ามาเนี่ยแก้ได้ด้วยเงินล้วนๆ
      ไม่เกิน 15,000 ครับ

Comment

ซื้อ SSD มาใช้ลงเกม เอาไม่ต้องแพงก็ได้เอาไว้ลงเกมล้วนๆอย่าไปใส่ไฟล์อื่น ไม่เกิน4000
        เพราะเกมกึ่ง openworld ฮาร์ดดิสต้องวิ่งให้เร็วไว้ก่อน
        เหลืออีกหมื่นนึงซื้อการ์ดจอเอาเป็น1060 ประมาณ9000 ก็น่าจะปรับhighได้เฟรมเรต60

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          ซื้อ SSD มาใช้ลงเกม เอาไม่ต้องแพงก็ได้เอาไว้ลงเกมล้วนๆอย่าไปใส่ไฟล์อื่น ไม่เกิน4000
          เพราะเกมกึ่ง openworld ฮาร์ดดิสต้องวิ่งให้เร็วไว้ก่อน
          เหลืออีกหมื่นนึงซื้อการ์ดจอเอาเป็น1060 ประมาณ9000 ก็น่าจะปรับhighได้เฟรมเรต60
          เอาตามนี้ละกัน ขอบคุณมากครับผม

Comment

Originally posted by moshiaun View Post
            ไม่เกิน 15,000 ครับ
            เห็นผลสุดน่าจะ ssd ก่อน ลงเกมเดียวเอาแค่ 200gb พอ สี่พันกว่า เอาไว้โหลดเกมเร็ว แต่ cpu นี่สิถ้าไม่แรงก็จบเหมือนกัน ถึงจะเปลี่ยน cpu แต่บอร์ดก็ต้องเปลี่ยน แรมก็ต้องซื้อใหม่ คำนวนไม่ลงตัว อย่างน้อยต้อง 30000 ถึงจะพอ

Comment

สเปค คอมใกล้เคียงกัน display ผม 1050 4G แต่ของผมดินน้ำมันตอนแรก จากนั้นล่ื่น

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
                เห็นผลสุดน่าจะ ssd ก่อน ลงเกมเดียวเอาแค่ 200gb พอ สี่พันกว่า เอาไว้โหลดเกมเร็ว แต่ cpu นี่สิถ้าไม่แรงก็จบเหมือนกัน ถึงจะเปลี่ยน cpu แต่บอร์ดก็ต้องเปลี่ยน แรมก็ต้องซื้อใหม่ คำนวนไม่ลงตัว อย่างน้อยต้อง 30000 ถึงจะพอ
                ก่ะจะซื้อแค่ SSD 120 GB 2 พันกว่าแล้ว ที่เหลือค่อยซื้อการ์ดจอ 1060 6GB เอา คุณคิดว่า จะคอขวดที่ไหนได้อีกมั้ยครับ เพราะภาพในเกมตอนนี้มันแย่มาก R9-270x ไม่โอเคเลย ไม่ลื่น กระตุกแบบนิดๆ เนียนๆ พอให้รำคาญ 55 เปลี่ยนการ์ดจอจะโอมั้ยน้อ ?

Comment

Originally posted by skyhawk1 View Post
                  สเปค คอมใกล้เคียงกัน display ผม 1050 4G แต่ของผมดินน้ำมันตอนแรก จากนั้นล่ื่น
                  ใช่ครับพอหายเป็นดินน้ำมันแล้ว ก็ลื่นอยู่ครับ แต่ยังไม่พอใจครับ R9-270x แค่ 2GB เอง ถ้าได้ 1060 6GB คงจะดีกว่านี้

Comment

แคปเจอร์บ้านดินน้ำมันให้ดูหน่อยครับ ไม่เคยเห็นเป็นไงหว่า

Comment

Originally posted by naja View Post
                      แคปเจอร์บ้านดินน้ำมันให้ดูหน่อยครับ ไม่เคยเห็นเป็นไงหว่า
                      https://go.twitch.tv/dossierchannel ลองดูตอนที่เค้าซูมเข้ามุมมองคนเล่นดูครับ มันจะโหลดเทคเจอร์ไม่ทันแป๊บนึง

จขกท.อัพเครื่องไปรึยังครับ วันนี้ในเฟสบุ๊คท่าน zolkorn บอกว่าอาจเป็นที่เน็ต บางคนบอกเปลี่ยนเน็ตแล้วหาย ลองยกเครื่องไปลองบ้านคนอื่นดูมั้ย

ว่าอย่างว่าเกมมันยังไม่เสถียรพอมีปัญหาแล้วพูดยากแหะ
                      แต่สเปคจขกท r9 270 มันก็่ค่อนข้างต่ำไปสำหรับยุคนี้น่ะแหละถ้าซื้อใหม่ก็ดีตรงเอาไปเล่นเกมอื่นๆได้อีก

Comment

สเป็กผม
                        i7 3820
                        ram 16gb
                        gtx1050ti
                        hdd 500GB black

ไมเคยมีปัญหาดินน้ำมันนะ แต่เกมมันกินแรมเยอะผมเล่นปกติใช้ไประมาณ 9.6-10 ถ้าสตรีมสดด้วยจะกินไป 12gb เล่นปรับสูงเฟรมวิ่งอยู่ 43-52 ราวๆนี้อยากให้เพิ่มแรมแต่เห็นเป็นDDR3ไม่รู้จะคุ้มไหม

Comment

ถึงขนาดต้องไปค้นดูว่ามันคืออะไร ฮาาาาา

Comment

^^^^ เหมือนระบายด้วยสีเทียน

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post

ถึงขนาดต้องไปค้นดูว่ามันคืออะไร ฮาาาาา
                              เหมือนวางเลย์เอ้าคร่าวๆเลยแหะ แบบนี้ผมว่าสาเหตุจริงๆคือโค้ดกากน่ะแหละ

Comment

Working...
                              X