Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง 5.1แท้ กับ 2.1 เล่นเกมต่างกันมากมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง 5.1แท้ กับ 2.1 เล่นเกมต่างกันมากมั้ย

มันจำเป็นมั้ยครับ ที่ต้องเล่น หูฟัง 5.1 แบบว่ามันต่างกันมากนะ มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลย ระหว่าง 5.1 กับ 2.1 ยังไงก็แยกออก

หรือ ก็ต่างนะ แต่ไม่มากหรอก ถ้าไม่ใช่พวกหูทองก็แยกไม่ออกหรอก

ขอบคุณมากครับ

หูฟัง 2.0 แล้วใช้ซอฟแวร์จำลองมิติเอาดีกว่าครับ

ลองนึกถึงราคาต้นทุนของ driver 2 ตัว กับ driver 6 ตัวดูครับ สมมติหูฟังสองตัวนี้ราคาพอๆกัน driver 2 ตัวก็ต้องได้ของที่คุณภาพดีกว่า driver ราคาถูก 6 ตัว มารวมกันอยู่แล้วครับ

ยังไม่พูดถึงขนาด driver และน้ำหนักรวมอีกนะ

* โพสผิดห้องนะ

Comment

สำหรับเล่นเกม ไม่ต่างกันมากครับ จะต่างมากก็คงเป็นพวกดูหนังกับฟังเพลง

Comment

ต่างครับ มันก็แล้วแต่หูของใครของมันด้วย
        ผมเคยใช้ของ roccat 5.1 ยอมรับเลยว่าหนักหัวมาก โดยส่วนตัวผมใส่หูฟังนานๆไม่ได้ เลยขายครับ

Comment

Originally posted by Torror View Post
          ต่างครับ มันก็แล้วแต่หูของใครของมันด้วย
          ผมเคยใช้ของ roccat 5.1 ยอมรับเลยว่าหนักหัวมาก โดยส่วนตัวผมใส่หูฟังนานๆไม่ได้ เลยขายครับ
          อาการเดียวกับผมเลยครับ

Comment

Originally posted by Torror View Post
            รุ่นเดียวกันเลย555 ซื้อเพราะโปรแถมกระเป๋าโน๊ตบุค
            หนักโคตรๆ หูฟองน้ำเน่าไปแล้วแต่กระเป๋าโคตรทน

ตอนนี้ใช้logitech633 7.1จำลองผมว่าฟังทิศทางรู้เรื่องกว่าพวก7.1แท้อีก ลำโพงเยอะบางทีมันก็ตีกัน

ใช้หูฟังฟังเพลงดีๆ ปรับซาวด์การ์ดให้เซอร์ราวด์ก็ได้เหมือนกัน ผมเคยลองเอาUE900 เป็นอินเอียร์4ไดร์ฟเวอร์แต่2.0 แล้วปรับซาวด์การ์ดเอาเล่นBF1 เสียงหมุนตามเม้าส์เลย

Comment

ต่างครับ แต่ขึ้นอยู่กับเกมส์ที่เล่น

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                รุ่นเดียวกันเลย555 ซื้อเพราะโปรแถมกระเป๋าโน๊ตบุค
                หนักโคตรๆ หูฟองน้ำเน่าไปแล้วแต่กระเป๋าโคตรทน

ใช้หูฟังฟังเพลงดีๆ ปรับซาวด์การ์ดให้เซอร์ราวด์ก็ได้เหมือนกัน ผมเคยลองเอาUE900 เป็นอินเอียร์4ไดร์ฟเวอร์แต่2.0 แล้วปรับซาวด์การ์ดเอาเล่นBF1 เสียงหมุนตามเม้าส์เลย
                รุ่นเดียวกันเหมือนกันครับ ตอนนั้นจัดมาเล่นกับเกม Black ops กะเอามาฟังเสียงฝีเท้าเต็มที่ สรุปใช้ได้สามวันขายทิ้งทนปวดคอไม่ไหว ฮาาาา

Comment

คุณภาพเสียงจากแหล่งกำเนิดเสียงที่ไม่ใช่รอบทิศทางแท้ๆ หูฟัง 2.1 คุณภาพเสียงดีกว่าเยอะครับ หรือแม้แต่จำลองผ่านไดรฟ์เวอร์หรืออุปกรณ์ให้เป็นเสียง 5.1 หรือ 7.1 เทียมๆ หูฟัง 2.1 ก็ยังคงให้คุณภาพเสียงและจำลองทิศทางได้ดีกว่าเป็นส่วนใหญ่

แต่ถ้าต้นทางเป็นระบบเสียงรอบทิศทางแท้ๆ โดยเฉพาะพวกเกมนี่สำหรับผมคือ 5.1 กินขาดมากๆเรื่องทิศทาง แต่ก็ตามความเห็นบนๆว่าแหละมันแล้วแต่คน

Comment

Comment

ไม่กล้าลอง ไปจับดูเห็นว่าหนักมาก คอมีปัญหาอยู่แล้วเลยไม่กล้าใช้

Comment

กำเลย ผมกำลังจะสั่ง roccat kave xtd 5.1 digital แต่เห็นหลายๆท่านว่าหนัก งานจะงอกมั้ยเนี้ย 5555+

ว่าแต่ roccat kave xtd 5.1 digital หรือ analog ตัวใหนดีกว่าครับ
                        Last edited by worapon1419; 8 Oct 2017, 08:57:01.

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
                          กำเลย ผมกำลังจะสั่ง roccat kave xtd 5.1 digital แต่เห็นหลายๆท่านว่าหนัก งานจะงอกมั้ยเนี้ย 5555+

ว่าแต่ roccat kave xtd 5.1 digital หรือ analog ตัวใหนดีกว่าครับ
                          หนักไม่พอ พลาสติกเคลือบมาเหนียวง่ายด้วยครับ ถ้าใช้ทุกวันก็ไม่เป็นไร ถ้าเก็บฝุ่นจับปุ๊บเหนียวเหนอะเลย

Comment

Working...
                          X