Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครยังเล่นเกมส์ Battle Realms อยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครยังเล่นเกมส์ Battle Realms อยู่บ้างครับ

ใครเคยเล่นเกมส์ Battle Realms ภาค kenji ด่านรองสุดท้าย ที่ต้องไปชิงลูกแก้วเวทย์มนตร์ จากหัวหน้าเผ่า lotus ที่ชื่อ zymath บ้างครับ(ด่านที่ลำธารผ่านร่อง 4 ร่องอ่ะครับ ต้องไล่ทีทัพของ lotus ไปทีละทัพ) ผมลองเล่นด่านนี้หลายรอบแล้ว ยังไม่ผ่านซะที ดูเหมือนว่าตัวทหารเผ่า lotus ผลิตตัวไวมาก แล้วก็มาโจมตีแบบรอบทิศทาง เราผลิตตัวไม่ทัน ข้าวก็ขึ้นไม่ค่อยจะขึ้นทัน แบบว่าเอา keep เทพธิดาที่สวยๆ มาช่วยให้ข้าวขึ้นไว ยังขึ้นไม่ค่อยจะทันเลยครับ ส่วนมากที่เจอยากสุดน่าจะเป็นทัพ lotus ที่ต้องขึ้นไปตีบนเนินเขาอ่ะครับ ตีไม่แตกซะที ทหาร lotus เยอะมาก ขนาดใช้ samurai 10 ตัว ตัวยิงปืนใหญ่ 5 ตัว ตัวหมอรักษาผู้หญิง 6 ตัว ก็ตายหมดครับ แบบใช้วิธีตีโอบเข้าทางสองฝั่งเข้า ก็ยังไม่ไหว ตัวปีศาจที่มันปล่อยพลังได้เยอะมาก ถ้าตีทัพบนเขาผ่านไปได้ ทัพอื่นๆต่อไปก็ไม่น่าจะยาก อยากขอคำแนะนำคนเคยเล่นครับ อยากเล่นให้จบ ใกล้จะจบ dragon path แล้ว เล่นคาสิโนบนมือถือ

trainer ดิครับ

Comment

Working...
    X