Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปันหาครับ เล่นเกมตระกูล STR แล้วคอมดับประจำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปันหาครับ เล่นเกมตระกูล STR แล้วคอมดับประจำ

คือผมเล่นเกมแนว STR แล้วคอมดับประจำเลย แล้วมันจะมีเสียงดัง ดื้นนนนนนนนนน ด้วยต้องกดปิดคอมเปิดใหม่หรือรีเซทเท่านั้นถึงหาย อย่างรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ

สเป็กคอม
    i7-6700k
    Ram 16 gb
    GTX970
    Win-7

เกมที่ดับประจำ

Total war - Rome2, Attila, Warhammer, Dawn of war 2

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

อาการมันกว้างแฮะ
    ลองลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่ แบบ custom/ manual เลือกเฉพาะ Nvidia graphic + physx
    ตามด้วยลงไดรเวอร์เสียงอีกที

Comment

Working...
    X