Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dirt rally, Project cars, Assetto Corsa เลือกเกมไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dirt rally, Project cars, Assetto Corsa เลือกเกมไหนดี

ตามหัวข้อเลยครับ ราคาใกล้เคียงกัน คะแนนใกล้เคืยงกัน เลือกไม่ถูกจริงๆครับ
    เน้นระบบการขับรถที่สมจริง
    คิดว่าเกมไหนสนุกสุด น่าเล่นสุดครับ

เคยเล่นแค่ 2 เกม

project cars ผมว่างั้นๆ เกมไม่ค่อยมีความลึกอะไรเท่าไหร่ มาถึงก็เลือกรถขับเลย

dirt rally อันนี้ยากจริง การขับมันสมจริงนะ แต่ระบบเกมไม่มีความยืดหยุ่นให้คนเล่นไม่เก่งเลย
    มันคือ dark soul แห่งเกมขับรถโดยทแ้จริง พลาดนิดเดียว (ย้ำว่านิดเดียวจริงๆ) ก็บอกลาที่ 1 ได้เลย
    ถ้าคุณเล่นเกมขับรถเก่ง เกมนี้จะท้าทายครับ แต่ถ้าคุณเล่นแค่ระดับ casual คุณจะสนุกกับเกมนี้ได้ยาก

Comment

เน้นสมจริงตัด Project Cars ทิ้ง
      เล่นบนถนนเลือก Assetto อันนี้ DLC เริ่มเยอะ เลือกเอาเฉพาะที่ชอบ หรือไม่ก็ลองหากลุ่มเล่นดูแล้วเลือกว่าทางนั้นเล่นอะไรเป็นหลักครับ
      เล่นทางฝุ่นเลือก DiRT Rally

Comment

Forza Horizon 3

Comment

ตัด project car ทิ้งครับ ชอบทางฝุ่น dirt ทางเรียบ ac

Comment

Working...
          X