Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้จอย play กับตัวแปลง usb บ้างอะครับถามไรหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้จอย play กับตัวแปลง usb บ้างอะครับถามไรหน่อย

คือผมจะไปซื้อมาเล่น อะครับ

ดีไหมอะครับ มันมีปัญหาไรป่าว มันสั่นได้ไหมครับ

หรือ ควรซื้อจอยที่เป็น usb โดยตรงอะครับ

ปล.จอย play แท้ซื้อที่ไหนราคาถูกอะครับซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่อะครับ

ดันครับผมก้อคิดจะหาซื้อเหมือนกันครับ

Comment

มันก็สั่นได้ครับ ผมว่าดีนะ จอยแท้ราคาถูกกว่าพวก xbox หรือจอยยี่ห้อพวกจอยคอม แต่ทนกว่า อีกอย่างมันยังเหมาะกับเกมที่อาศัยการบังคับทิศทาง(เช่น เกมกีฬาต่างๆ) ได้มากกว่าจอยสมัยใหม่ที่เน้นไปทาง FPS

Comment

สั่นได้แต่ต้องลงDriverก่อนนะครับ แต่ผมว่าพอสั่นแล้วมันตอบสนองช้ากว่าเดิม ถ้าจะเล่นยาวๆ หนักๆ ซื้อของPCดีๆมียี่ห้อไปเลยดีกว่าครับ

ปล.ดูทำพูดเข้า ตัวเองใช้แบบนี้มาได้ตั้ง8ปีแน่ะ..

Comment

ผมก็อยากได้อ่ะคับ จะไปซื้อที่ไหนราคาเท่าไหร่บอกด้วยนะคับ จะได้ฝากน้องให้ซื้อให้ได้ถูก

Comment

ผมเห็นจอย ps2 ของแท้ที่บิ๊กซีบางพลี 800 กว่าบาท เหอๆๆๆ กล่องเหลืองๆ

Comment

ผมใช้พังไปเมื่อไม่นานเนี้ยเอง(ใช้มา3 ปี 160บาท) ซื้อใหม่ร้อยเดียวเองครับใช้ดี คุ้มโคตรๆ จอยก็ต้องสพานเหล็กล่ะครับ

Comment

ซื้อแบบแยกดีแล้วครับ เอาจอย กีตาร์ไรงี้ต่อได้อีก

Comment

ผมใช้จอยพีซีตัวละร้อยกว่าบาทครับเล่นได้ไม่มีปัญหาเลย บ้างคนใช้จอยตัวเป็นพันยังเล่นบ้างเกมไม่ได้เลย

Comment

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมเกมส์เลย เดี๋ยวจะไปขุดจอย ps2 ขึ้นมาเล่นซะหน่อยมีอยู่3อัน ไม่รู้อันไหนใช้ได้มั้ง
                    Last edited by elephanter; 15 Aug 2008, 00:29:25.

Comment

Originally posted by elephanter View Post
                      ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมเกมส์เลย เดี๋ยวจะไปขุดจอย ps2 ขึ้นมาเล่นซะหน่อยมีอยู่3อัน ไม่รู้อันไหนใช้ได้มั้ง

ผมก็ใช้จอยต่อusbรุ่นนี้ครับใช้กับจอยแท้ของps2อย่างทนใช้ดีไม่มีปัญหา

Comment

เอ่อตัวแปลงซื้อที่ใหนมาอ่ะครับเนี่ยยยย ราคาเท่าไร

Comment

Originally posted by us---army View Post
                          เอ่อตัวแปลงซื้อที่ใหนมาอ่ะครับเนี่ยยยย ราคาเท่าไร
                          ร้านคอมแถวบ้านครับ 180

Comment

ตัวแปลง ฟิวเจอร์บางแค 160
                            ตัวแปลง IT Grand 180

จอย PSone ก็อป(มีโลโก้) 150
                            ก็อป(ไม่มีโลโก้) 120
                            จอย PSone แท้ 450-600 แล้วแต่ร้านไหนหน้าเลือด
                            จอย PS2 ไม่รู้แฮะ ซื้อแต่ของ PSone เพราะการใช้งานไม่ต่างอ่ะนะ

ปล.สั่นได้ 100% แต่รู้สึกว่าจะมีผลกับบางเกม(เอ๋อๆอ่ะนะ สั่นมั่ว)

Comment

ดีใขจด้วยนะครับ ได้ของแล้วววว ว่าแต่ส่งDriverมาให้หน่อยได้ไหมครับ ผมทำแผ่นหายไปแล้วอ่า

Comment

Working...
                              X