Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น total war แนะนำข้อดีของแต่ละภาคหน่อยครับ งบจำกัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น total war แนะนำข้อดีของแต่ละภาคหน่อยครับ งบจำกัด

ก่อนอื่นเกริ่นเลย ว่าผมเพิ่งเข้าไปเจอว่าเกมนี้มันอลังการงานสร้างมาก คุณพระสงคราม 2 3 พันคนทำไปได้ คราวนี้ผมก็อยากเล่น จึงคิดที่จะซื้อแต่เผอิญมีงบจำกัดครับ เลยอยากได้ที่ตรงความต้องการมากที่สุด

1. ผมชอบภาค medival2 ที่สุดนะ เพราะ มันเป็นสงครามยุคครูเสดซึ่งเทห์มาก และ มันเล่นม๊อด the lord of the ring ได้ซึ่งผมก็ชอบมาก แต่... พอผมเข้าไปดูสตีม มันบอกว่าเล่นได้แค่ win xp ....
    ถาม ภาคนี้ win 8 เล่นได้ไหมครับ ถ้าได้จะเอาภาคนี้แหละ แต่ถ้าไม่ได้ข้ามไปข้อ 2

2.ถ้าภาคด้านบนเล่นไม่ได้ผมก็เล่นมามองที่ total war rome 2 ซึ่งก็โอเค ปัญหาอยู่ที่ ผมไม่ชอบสงครามยุคโรม.. ชุดมันเรื้อนยังไงไม่รู้ไม่ถูกใจผมเลย แต่ มันมีม็อด medival ครับ คือสามารถเล่นแบบสงครามครูเสดได้
    ถาม rome 2 มันมีโหมด the lord of the ring ไหมครับ ?

3.แล้วภาค attalia หละครับเป็นยังไงมั่ง อันนี้มีโหมด the lord แต่ยังสร้างไม่เสร็จ ส่วนเผ่าในเกมผมไม่ชอบเลยอะ แต่ข้อดีคือถูกกว่า rome 2

สรุป เอาอันไหนดีครับ แบบลงโหมดเยอะๆเล่นยาวๆ

รอ steam summer sale week หน้า อาจได้ครบทุกภาคเลยในราคาไม่ถึงพันบาท
    ภาคที่แนะนำเรียงตามความน่าเล่น
    1. shogun2
    2. empire total war (ลง mod ก่อน)
    3. rome2

ที่เหลือเป็นภาคเก่า ถ้ารับกราฟฟิกกะ UI แบบเก่าได้ก็จัดมาได้เลยครับ สนุกเหมือนกัน ราคาไม่แพงด้วย

Comment

ส่วนตัวผม ชอบภาค shogun 2 มากสุด ตอนนี้ก้อยังเล่นอยุ่มันดูสมบูรณ์แบบมากๆนะทั้งภาพทั้งระบบการเล่น ส่วน rome 2 ผมตั้ง ความหวังไว้สูง แต่บั๊กเยอะไปหน่อย ปล ไม่รู้ว่าตอนนี้เกมออกแพทแก้ไขดีแล้วรึยังครับ ถ้าดีแล้วผมจะกลับไปเล่น(วอนถามผู้รู้) ส่วน Attila นี่ล่าสุด ลองแล้วเหมือนกัน จะมีเสริมเข้ามาคือเผ่าเร่ร่อน ไม่มีเมืองเป็นหลักแหล่ง ยกทัพตีไปเรื่อยประมมาณค่ำไหนนอนนั่น แต่เล่นเผ่าที่เป็นเมืองก้อมีนะตามปกติ เช่นพวกโรม อะไรพวกนี้ ส่วนเผ่าเร่ร่อนก้อเช่น เผ่าฮัน (พวกชนเผ่าซงหนู เป็นมองโกลเผ่านึง ) แต่ภาคนี้กินเสปคหนักอยุ่ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่า แล้วแต่คนนะว่าชอบประวัติศาสตร์แนวไหน ส่วนตัวผมชอบญี่ปุ่น (ภาคนี้ผมว่าภาพสวยสุดด้วยมั้ง) ปล มันไม่ได้รบกันแค่ 2-3 พันนะครับ รบกันได้เป็นหมื่นเลยนะ
      Last edited by artziw; 7 Jun 2015, 14:46:33.

Comment

^
        ^
        rome2 แก้บั๊กไปจนเล่นได้ปรกติและเพิ่ม feature ต่างๆจนดีขึ้นมากแล้วครับ ออกมาช่วงแรกๆแทบเล่นไม่ได้
        แนะนำให้เล่นครับ

Comment

Originally posted by zeron View Post
          ^
          ^
          rome2 แก้บั๊กไปจนเล่นได้ปรกติและเพิ่ม feature ต่างๆจนดีขึ้นมากแล้วครับ ออกมาช่วงแรกๆแทบเล่นไม่ได้
          แนะนำให้เล่นครับ
          ขอบคุนมากเลยครับ ต้องลองซะหน่อย จริงๆผมซื้อแผ่นมาตั้งแต่วันแรกๆ แต่พอเล่นแล้วเซงเลย หยุดเล่นไปเลย ว่าแต่เกมตระกูลนี้ถ้ายูนิตเยอะๆสัก 5000
          อัพ นี่ เริ้มมีกระตุกบ้างใช่มั้ยครับเวลารบกัน ต้องอัพซีพียูเป็นตัวไหนมั้ยครับถึงจะไม่กระตุกเลย ถ้ามีแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by artziw View Post
            ขอบคุนมากเลยครับ ต้องลองซะหน่อย จริงๆผมซื้อแผ่นมาตั้งแต่วันแรกๆ แต่พอเล่นแล้วเซงเลย หยุดเล่นไปเลย ว่าแต่เกมตระกูลนี้ถ้ายูนิตเยอะๆสัก 5000
            อัพ นี่ เริ้มมีกระตุกบ้างใช่มั้ยครับเวลารบกัน ต้องอัพซีพียูเป็นตัวไหนมั้ยครับถึงจะไม่กระตุกเลย ถ้ามีแนะนำด้วยครับ
            ของผมไม่มีปัญหานะ เว้นแต่รบ 20+ กองสักสามสี่ทัพ(20*3) นัวๆกันซูมเข้าไปอาจกระตุกเล็กน้อย ปรับค่อนข้างสูงแต่ไม่ถึงกะสูงสุด
            i2500k GTX660

Comment

Originally posted by zeron View Post
              ของผมไม่มีปัญหานะ เว้นแต่รบ 20+ กองสักสามสี่ทัพ(20*3) นัวๆกันซูมเข้าไปอาจกระตุกเล็กน้อย ปรับค่อนข้างสูงแต่ไม่ถึงกะสูงสุด
              i2500k GTX660
              ผมว่าซีพียูผมเก่าไปแน่ๆ Athlon x4 640 ram 8g Vga Gtx 960 oc

Comment

ขอบคุณนะครับ ตอนนี้ยากเล่นมากกกกกกกก

แต่คงทำตามที่คนอื่นบอกคือเก็บตังไว้รอตอนลดราคาเพราะใกล้มาถึงแล้ว

ส่วนตัวผมชอบสงครามครูเสด กับ the lord of the ring หนะครับ ยุคญี่ปุ่นกับโรมผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

Comment

Working...
                X