Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยเล่น GTA V ไม่ได้ ยกเลิก UNLINK STEAM ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยเล่น GTA V ไม่ได้ ยกเลิก UNLINK STEAM ยังไงครับ

ตอนนี้เข้าเล่นไม่ได้เลยครับ เพราะดันไปเอา Key ไปรีดีมกับ ไอดี social club ที่ไม่ได้ลิ่งไว้กับสตีม

ติดต่อซัพพอร์ดไป 2-3 ชั่วโมงแล้วยังไม่มีการตอบกลับเลย หรือจะเสียตังฟรี
    TT

ก็คงต้องรอ support ติดต่อกลับมา

เห็นหลายคนทำเป็นในลักษณะเดียวกัน คือเอาไปลง social club คนละไอดี (ไอดีอื่นที่ไม่ได้ ไอดีที่เชื่อมกับสตีม)
    หรือบางคนซื้อจากแหล่งออนไลน์อื่น เว็บจะบอกว่าเล่นผ่าน social club (ก็คือเล่นได้เหมือนกันล่ะ แค่ไม่ได้เข้าสตีม)

บอกไว้นะครับใครที่จะกดเกม GTAV บนสตีม ให้ลงเกมเสร็จ เปิดเกมบนสตีม
    จะมีหน้าต่างของ rockstar social club โผล่มาให้ (ถ้ายังไม่มีก็สมัครใหม่เลย + link เข้าสตีม)
    หรือถ้าใครเคยเล่น max payne 3 แล้วไอดีเชื่อมเข้ากับสตีมอยู่แล้ว ก็ใช้ไอดีตัวเดียวกันนั้นได้เลย

Comment

ผมพลาดดันไปลง social club คนละไอดี (ไอดีอื่นที่ไม่ได้ ไอดีที่เชื่อมกับสตีม)

Comment

สมมติถ้าเราซื้อแบบกล่องมาสามารถ Activate ใน Steam ได้ไหมครับ หรือต้อง Activate กับ Social Club อย่างเดียว

พอดีอยากให้มีตัวเกมในคลัง Steam ด้วยน่ะครับ

Comment

ส่วนใหญ่คงได้เล่นกันแล้วสินะ

ผมโหลดวนอยู่นั่นแหละไม่ผ่านซักทีจนระบบนับเวลาว่าเล่นไปแล้ว 3ชั่วโมงแต่จริงๆยังเข้าเกมไม่ได้เลยซักนิด

มีใครติดตรงนี้เหมือนกันบ้างมั้ยครับ
          2015-04-14 GTA V Problem.jpg

Comment

วนตรงจุดไหนครับ ออนไลน์ - ออฟไลน์ หรือตั้งแต่เปิดเกมมาเลย

ออนไลน์ผมก็วนอยู่เป็นพักๆ เหมือนกัน เล่นไปได้หน่อยกลับมาเล่นเนื้อเรื่อง

เข้าไปดูในบอร์ด RSSC มีคนเป็นบ้างเหมือนกัน... วนลูปที่หน้าต่าง social club
            บางคนทำการ verify game cache ที่ steam แต่ก็ไม่ได้ผล

ลอง.. (ไม่ยืนยันว่าแก้ได้)

- Uninstall Rockstar Social Club ที่ control panel > program & feature
            - หาโฟลเดอร์ "Rockstar Games" ที่อยู่ my document
            - ลบโฟลเดอร์ Social Club ที่อยู่โฟลเดอร์ Rockstar Games อีกที

ลงโปรแกรมใหม่ซึ่งมันอยู่ใน .... xxx:\Steam\steamapps\common\Grand Theft Auto V\Social Club v1.1.5.6 Setup.exe
            หรือไปดาวน์โหลดที่เว็บ(ถ้าไฟล์ setup เสีย)

V
            V
            Last edited by naja; 14 Apr 2015, 18:50:12.

Comment

เป็นทั้งเลือกแบบออฟไลน์และออนไลน์เลยครับ วนตั้งแต่สมัครโซเชียลคลับเสร็จเลย คีย์ก็ยังไม่ได้ใส่เลยด้วย

Comment

Originally posted by chienthegooners View Post
                เป็นทั้งเลือกแบบออฟไลน์และออนไลน์เลยครับ วนตั้งแต่สมัครโซเชียลคลับเสร็จเลย คีย์ก็ยังไม่ได้ใส่เลยด้วย
                social club ถ้าสมัครใหม่จะเข้ายากตอนคนเข้าเยอะๆ ครับ
                ตอน max payne 3 ลดราคาทีไร คนซื่้อใหม่แทบจะสมัครกันไม่ได้
                ผมสมัครไว้ตั้งแต่เล่น MP3 ตอนมันออกใหม่ๆ เข้าได้ไม่มีปัญหาทั้งสองเกมนะ

Comment

Originally posted by naja View Post
                  วนตรงจุดไหนครับ ออนไลน์ - ออฟไลน์ หรือตั้งแต่เปิดเกมมาเลย

ออนไลน์ผมก็วนอยู่เป็นพักๆ เหมือนกัน เล่นไปได้หน่อยกลับมาเล่นเนื้อเรื่อง

เข้าไปดูในบอร์ด RSSC มีคนเป็นบ้างเหมือนกัน... วนลูปที่หน้าต่าง social club
                  บางคนทำการ verify game cache ที่ steam แต่ก็ไม่ได้ผล

ลอง.. (ไม่ยืนยันว่าแก้ได้)

- Uninstall Rockstar Social Club ที่ control panel > program & feature
                  - หาโฟลเดอร์ "Rockstar Games" ที่อยู่ my document
                  - ลบโฟลเดอร์ Social Club ที่อยู่โฟลเดอร์ Rockstar Games อีกที

ลงโปรแกรมใหม่ซึ่งมันอยู่ใน .... xxx:\Steam\steamapps\common\Grand Theft Auto V\Social Club v1.1.5.6 Setup.exe
                  หรือไปดาวน์โหลดที่เว็บ(ถ้าไฟล์ setup เสีย)

V
                  V
                  ผมคิดจะลองลบไฟล์ติดตั้งและโฟลเดอร์อยู่นะ หลังจากโหลดแล้วค้างก็ปิดแล้วเปิดใหม่อีกทำได้ 2-3ครั้ง ผมก็มีความคิดว่าจะลองลบไฟล์เกมทั้งหมดแล้วติดตั้งใหม่ แต่ก็ทำใจลบไม่ได้จริงๆเพราะขนาด 60GB นี่แหละ อุตส่าห์พรีโหลดไว้ตั้งแต่วันแรกที่ระบบเปิด จะลองทำตามที่แนะนำมาครับ

Originally posted by zeratul111 View Post
                  social club ถ้าสมัครใหม่จะเข้ายากตอนคนเข้าเยอะๆ ครับ
                  ตอน max payne 3 ลดราคาทีไร คนซื่้อใหม่แทบจะสมัครกันไม่ได้
                  ผมสมัครไว้ตั้งแต่เล่น MP3 ตอนมันออกใหม่ๆ เข้าได้ไม่มีปัญหาทั้งสองเกมนะ
                  พอค้างก็ปิดแล้วเปิดใหม่ 2-3ครั้งแรกก็คิดอยู่นะว่าคงคนเข้าใช้เยอะมาก จะว่าเป็นเพราะอินเตอร์เน็ตก็ยังใช้งานอื่นๆได้ปกติดี ถ้ายังเล่นไม่ได้ในเร็ววันนี้สงสัยคงต้องรอให้คนเล่นซาๆลงไปก่อนแล้วล่ะครับ เฮ้อ อดเลย

ขอบคุณครับทั้งสองท่านครับ

Comment

เมื่อคืนดูคนเล่น 2 แสนกว่าคนพร้อมกัน

Comment

Originally posted by Momo View Post
                      เมื่อคืนดูคนเล่น 2 แสนกว่าคนพร้อมกัน
                      พีคที่3แสนครับ ปรบมือรัวๆ

Comment

จนป่านนี้แล้วยังไม่มีการติดต่อมาเลยครับ

Comment

ผมก็พลาด เซ็งชิบหายผมพลาดดันไปลง social club คนละไอดี

Comment

ผ่านมา 4 วันยังไม่มีการทำอะไรเลย เห้อ...

Comment

Originally posted by ayumiza320 View Post
                              ผ่านมา 4 วันยังไม่มีการทำอะไรเลย เห้อ...
                              ถ้า โหลด เกมส์ โดยตรง จาก social club มาเล่นเลยมันจะได้มั้ยครับ เล่นจาก id social club ที่ไม่ได้ลิ่งไว้กับสตีม ที่กรอก key ไป

Comment

Working...
                              X