Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์ที่จะทำเป็นหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Mario ... น่าจะดีเน้อ

Comment

Prince Of Persia : Sand of Time
      Tekken
      Max Payne : Payne & Redemption
      The Sims !!

มีหนังแน่นอนครับ

Last edited by Kills.. Max-Wall; 2 Feb 2008, 00:44:18.

Comment

Originally posted by namaghitman View Post
        Mario ... น่าจะดีเน้อ
        เคยสร้างแล้วไม่ใช่หรอ?

Comment

เกมH ก๊ากกกกกกกกกกก

Comment

crysis คับผมว่าบู้กระจาย ไม่ก้อ วินนิ่ง 2008 (ไอ้วิ่นนิ่งมันเกี่ยวไรว่ะเนี่ย)

Comment

มีแต่คำตอบมันๆแท้งกิ้วคราบบบบบบบบบ

Comment

FarCry .....

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                  Prince Of Persia ครับ

แต่สงสัยยาก เพราะหาพระเอกเก่งเหมือน Prince ไม่ค่อยได้ -*- อย่างงี้ต้องพี่จา แต่พี่จาหน้าก็ไม่แขกอีก

ออ god of war เห็นว่าจะทำเป็นหนังแล้วนะครับ ได้ข่าวว่าซื้อลิขสิทธิ์กันไปละ

ป.ล. Biko นี่ก็อยากให้มีอยู่ อิอิ
                  เอาพี่ปูแบคเฮ็ดไปแสดงซิครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                    Final Fantasy

Resident Evil

Manhunt

Silent Hill

ขอเป็นเเบบ CG หมดเลยนะครับ

Resident Evil กำลังสร้างครับ (เป็นCGนะ)

Comment

เกมส์ลักหลับ (เมียเพื่อน) เป็นไง

Comment

Tekken กำลังสร้างอยู่ครับ ได้เห็นแน่นอน ส่วนเกมส์อื่นๆ ยังไม่มีข่าวครับ

และ Transformers ทำง่ายกว่า CG อีกครับ ไม่ต้องใช้เวลามากเหมือนทำ CG เหมือนโฆษณารถยี่ห้อหนึ่งที่เค้าทำออกมาเป็นผลงานชิ้นแรก คือ ทำให้รถมันเต้นได้ แล้วก็มีคนทำออกมาล้อเลียน คือ เต้นได้เหมือนกันแต่ว่า ตอนจบรถพัง Movie พวกนี้ใช้โปรแกรมตระกูล Adobe ครับผม ทำด้วย Mac ด้วยมั้ง

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ

Comment

Metal Gear.........
                          Solid Snake เป็นต้นฉบับ ของ นักฆ่า ของอีกหลายๆเกม
                          Last edited by พจน์; 7 Feb 2008, 12:35:42.

Comment

ถ้ามี Final Fantasy กะ Warcraft คงเปลืองค่า CG น่าดู

Comment

Prince of persia the sand of time มีหนังครับ ผมว่า เรื่องนี้ การันตีว่า สนุกแหง
                              ผู้กำลัง ไมเคิล เบย์ เคยกำกับหนังดังๆมาแล้ว กำกับเรื่องไหน ทำเงินทุกเรื่อง
                              อมาเกดอน
                              แบดบอย คู่หูขวางนรก1-2
                              ทรานฟอเมอร์
                              เพิร์ล ฮาเบอร์
                              เดอะร็อค
                              และอีกหลายๆเรื่องที่พี่แกกำกับ เรื่องนี้ มีมันครับ
                              ผมชอบมาตั้งแต่ภาคแรกแล้ว คาดว่าจะเป็นหนังไตร์ภาค
                              ตามจำนวนภาคของเกม ที่มีถึง 3 ภาค
                              เนื้อเรื่อง พระเอก เป็นเจ้าชาย Prince แห่งเปอร์เซีย
                              ยกทัพไปตีเมืองบาบิโลน และได้เจอกับ Sand of time ทรายแห่งเวลา
                              และได้เปิดผนึก ทำให้ปีศาดออกมาอาละวาด

ผมว่า ใครที่เคยเล่นเกมนี้ จะรู้ดี มันมากๆ ชอบติดใจในท่วงท่าการใช้ มีด ดาบ
                              อาวุท 2 มือ ที่มีท่วงท่าที่หลากหลายมาก ไม่จำเจ เนื้อเรื่องชวนติดตาม
                              ใครไม่เคยเล่น ลองไปหาซื้อมาเล่นกันนะคับ
                              เรื่องกราฟฟิกของเกม เต็ม 10 ผมให้ 6คะแนน
                              เนื้อเรื่องในเกม ผมให้ 10 คะแนน
                              ความมัน ผมให้10 คะแนน
                              เกมนี้ กราฟฟิกอาจจะไม่ค่อยโดนใจใครเท่าไหร่ แต่เรื่องความมัน
                              รับรอง ไม่แพ้เกมไหนๆ ในปัจุบัน
                              ถ้าใครชอบเล่นเกมแนว ฟันแหลกล้วงลึกบ้าเลือด
                              เกมนี้ไม่ผิดหวัง ผมชอบมาก

Comment

ขออย่าให้ เทคเคน เป็นเหมือน ดีโอเอ.เล๊ย สาธุ

Comment

Working...
                                X