Announcement

Collapse
No announcement yet.

Trailer ล่าสุด Final Fantasy XIII เเละภาค XIII Versus รีบเข้ามาดูด่วนครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by VINCEz View Post
    ฮิฮิ มี ps3 อยู่ในกำมือ แต่ในมือไม่มีเงินเหลือให้กำเพื่อซื้อแผ่น >,<

ตอนนี้จะเอา ps3 ไปเป็นเตาอบล่ะ เกมน้อยเหลือเกิน

FF คงไม่มีทางลง platform อื่น นอกจากของ sony ถ้าไม่ใช่ออนไลน์ หรือในอนาคตอาจจะไม่มีเครื่องอื่นที่มี FF ให้เล่นนอกจาก PS แล้วล่ะ

ที่เป็นไปได้มากที่สุดคงจะ xbox แต่จะดีหรอที่จะให้คู่แข่งได้ส่วนแบ่งของสุดยอดเกม rpg

แล้วก็ winning กลายเป็น pes ไปแล้ว มันก็เลยเหมือน pes ในคอมเลย ซึ่งแย่มาก ๆ ผมว่า fifa2008 ทำออกมาได้ดีกว่า

ถ้าจะให้ FF ลง PC ได้ คงต้องใช้ 8 cores ล่ะมั้ง
    อิอิ ผมว่าเกมที่คนเล่นมากที่สุดในบรรดาเกม Playstation ตั้งเเต่ Play1 เป็นต้นมาคงจะเป็น Winning ล่ะครับ เอาเป็นว่าถ้าเข้าไปร้าน Play2 ร้านไหนก็ตามในตอนปัจจุบันนี้จะต้องมีเเต่คนเล่น Winning ไม่ต่ำกว่า 80-90% เลยทีเดียว อิอิ เกมอื่นหาคนเล่นน้อยมาก (ซึ่งส่วนใหญ่เกมอื่นๆนอกจาก Winning คนมักจะเล่นอยู่ที่บ้านครับ)

Comment

ผมชอบ winning ครับ แต่ใน ps3 ต้องยอมรับจริง ๆ ว่า fifa สนุกกว่าครับ ส่วน ps2 วินนิ่งสนุกกว่าอยู่แล้ว แล้ว ps1 เหลือแต่ FF ให้เล่นล่ะครับ

ร้าน play2 ใช้ hdd ใส่ winning ติดในเครื่องเลยครับ ผมว่ามันเป้นร้านวินนิ่งแทนแล้วล่ะ เข้าร้าน ps2 จะเล่นเกมอะไรอีกนอกจากวินนิ่งล่ะ อิอิ

Comment

วินนิ่งไหมเเสรดดดดดดดด!! ประโยคฮิตติดปาก

Comment

แผ่นของแพงนะดูครับท่าน FF ขนาดเกมอื่นยังประมาณ1600-1900 ซื้อเกมทีนี้คิดหนักเลยครับ

Comment

เอา Music Final Fantasy XIII เเบบ .mp3 มาฝากครับ

Final Fantasy XIII
            http://finalfantasy-xiii.net/media/a...ailerAudio.mp3

Final Fantasy XIII Versus
            http://finalfantasy-xiii.net/media/a...ailerAudio.mp3

File Size ประมาณ 1.7MB ครับ

Credit - YUNA Online-station

Comment

ก็มันเป็น CG นะไม่สวยละที่แปลก หรือว่ามีคนคิดว่าภาพที่เห็นคือตอนเล่นจริง!!!

Comment

ผมว่ายังไม่มีเกมที่รีดพลัง ps3 ได้เต็มที่เลย เหมือนที่ยังไม่มีเกมที่รีดพลัง ps2 ได้เต็มที่ เมื่อก่อนตอนเล่น ps2 ผมคิดว่า FF10 นี่สุดยอดกราฟฟิกแล้ว GT4 ก็สุดยอดแต่มาเจอระบบ FF12 ก็ต้องซูฮกให้ ดึงพลัง ps2 ออกมาได้อีก เครื่อง console นี่มีพลังแฝงเยอะจริง ๆ ใช้แค่ software ไม่ต้องเปลี่ยน hardware ก็ทำให้ภาพสวยขึ้นผิดหูผิดตา

Comment

พลังมันนะสุดๆแล้วแต่ที่เหลือคือการขัดเกลาเอ็นจิ้น ของผู้พัฒณา ไม่เห็นจะแปลกตรงไหนที่เกมส์ออกหลังภาพจะสวยกว่า

Comment

โย้วแฟน final fantasy เหมือนกันเลยเราก็เป็นแฟน final fantasy แต่เราเกิดช้าไปนิดเลยไม่ทันทั้งหมดอิอิ

Comment

ยังไงก็ไม่ได้เล่นอยู่ดี เดียวไปสอยXbox เลย หมั่นไส้

Comment

ฮั่นแน่...ใครขุดมาท่าน...:P

Comment

กระทู้ตั้งแต่ปี 2007

แต่มาคิดอีกที ค่ายนี้มันโปรโมทเกมส์กันทีล่วงหน้า 2 ปี กราฟฟิคที่เคยดูเทพๆ

กลายเป็นพื้นๆไปแล้วครับเดี๋ยวนี้ FF13 เผลอๆ ภาพจะสู้เกมศ์ออนไลน์อย่าง Aion หรือ Tera ไม่ได้ด้วยซ้ำนะครับ

จะปี 2010 ยังไม่มีกำหนดการวางจำหน่ายเลย COD MW2 ดีกว่า ชัวว์ๆ ได้เล่นแน่ๆ

Comment

ว่าแต่เกมนี้มันออกวันใหนอ่ะท่าน

Comment

ขุดทำไมหว่า ?

Comment

Originally posted by dearlove View Post
                                ขุดทำไมหว่า ?

Comment

Working...
                                X