Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดยังไงกะ PES2008 ภาคใหม่กันอะ - -''

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อีกอย่างนึง ผมว่าเวลาเตะ ลูกมันไวเวอร์ไงไม่รู้อ่ะ มองไม่ทัน แล้วก็เหมือนภาคนี้ ใครอึดกว่า จะเบียดแย่งบอลได้ง่ายๆไงไม่รู้ เหอะๆ

Comment

ขอแนะนำ

http://www.winning.in.th/webboard/forum-f-20.html

Comment

ฟรีคิกภาคนี้ยิงง่ายดีไม่ต้องปั่นก็ได้ ถ้าปั่นก็ยิ่งชัวร์
        หลังจากเล่นมาตั้งแต่ภาค3ยิงฟรีคิกเข้าไม่ถึง50ลูกเชื่อมะ ไม่นับโหมดเทรนนิ่งนะ
        มาภาคนี้เข้าบ่อยมาก ไม่เข้าก็ชนเสา-คานมีลุ้นตลอด
        แต่เกมรับเล่นยากชะมัดแย่งบอลไม่ค่อยได้เลย

Comment

ลองลงเล่นแล้วรู้สึกว่าชอบภาค 2007 มากกว่าอ่ะครับ......แล้วแต่ความชอบส่วนตัวนะครับ

Comment

ผมว่าต้องรอภาคหน้าครับ น่าจะสมบูรณ์ที่สุดและ ภาคนี้แค่เริ่มต้นการเปลี่ยนแปลง

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
              ผมโหลดมาตั้งนาน ลงเสร็จ ก็ได้เล่นซะที แต่แล้ว ผมว่า
              1. ภาพมันสวยนะ 3D แต่มันเตะไวมากอะ เกจยังไม่ทันมองเลย
              2. ไม่รู้มันจะเล่นง่ายหรือ ยากขึ้นก็ไม่รู้อะ
              3. เฟรมเวลาดูภาพช้า ผมว่ามันไวยังไงก็ไม่รู้อะ
              4. อื่นๆที่ยังคิดไม่ออก

รวมๆผมว่า ผมชอบ PES2007 ที่แก้ไขต่างๆ เหมือนพวก Winning 10-11 อ่ะคับ
              แต่พอมาเล่นตัวนี้มันรู้สึกแปลกๆทั้งภาพ และฟังก์ชั้นเกมมันด้วยอะ แต่มันรู้มันจะบูมได้รึเปล่าเหมือนกัน - -"
              ลง Patch รึยังลงแล้วลูกช้าลงนะครับ(นิดหน่อย) แต่ภาคนี่ set piece นี่ได้ลุ้นครับใครไม่เคยเล่นแล้วมาเล่นกับผมเจอเปิดโขกทุกราย
              เล่นตอนแรกๆโขก8ลูกเข้า5แน่ะ ส่วนใหญ่เอาไว้ใช้ตอนคอมมันจับทางได้แล้วค่อยใช้
              ภาคนี้ถ้าเล่นแบบเดิมๆเรื่อยๆคอมมันจะเซฟไว้ในออพชั่นของมันนะครับ
              รู้สึกถ้าไปโหลดเซฟของคนที่เล่นจนปลดล็อคทุกอย่างมาเล่นคอมมันจะเทพกว่าปกติ
              เผลอนี่มีเจอสับขาหลอก ปั่นฟรีคิกโหด (ยิง10เข้า10อ่ะอย่างเซ็ง)
              แต่ภาคนี้ถ้าเล่น Top player ส่วนใหญ่คอมมันโกงกรรมการเอาเสียบข้างหลังเต็มๆไม่โดนบอลยังไม่ฟาล์ว

Comment

สุดยอดครับเล่นใน XBOX สวยโคตร

Comment

ผมว่าโดยรวมๆแล้วถือว่าหนุกดีนะ แต่ส่วนตัวแล้วนอกจากเรื่องภาพที่สวยงามขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดนั้น แต่คิดว่าน่าจะทำได้สวยกว่านี้ในหน้าของนักเตะกับคนดู เพราะว่าลงในเครื่อง gen รวมถึงไม่มีการเพิ่มโหมดใหม่ๆเพิ่มเติมเ้ข้ามามากมาย อีกทั้งลิขสิทธิ์ ก็ควรจะได้มาแล้วด้วย(ถ้าไม่นับแพทนะครับ) ข้อดีของมันคือ เล่นแล้วมันส์ในอารมณ์ดีครับ ถึงมันจะไม่แตกต่างกันมาก แต่พอเล่นแล้วก็ไม่รู้สึกว่าเป็นเกมส์ที่ถอยหลังเข้าคลอง และอีกเกมส์ที่จะมาเทียบในตอนนี้ก็คือ Fifa08 ผมว่ามีการพัฒนาอย่างเห็นได้ชัดนะ ถึงแม้กลุ่มคนเล่นจะน้อยกว่าใน PES ก็ตาม โดยเฉพาะ โหมด Be a pro แต่ข้อเสียโดยอย่างมากแล้วของ Fifa ในโหมดใหม่ๆผมก็ว่าน่าจะเป็นที่มุมกล้องมากกว่า ส่วนเรื่อง AI ผมไม่พูดถึงละกัน เพราะว่าเล่นได้แึค่แป๊บเดียวไม่รู้ว่าจะฉลาดมากขึ้นกว่าเดิมเท่าไร

Comment

ก็ถือว่าโอเค ภาพก็สวยดี แต่กินเครื่องไปหน่อย เน้นเอกลักษณ์การวิ่งการยิงของนักเตะมากขึ้น แต่ตัวไหนที่ไม่ดังการวิ่งจะแปลกไปสักหน่อย โดยรวมถือว่าดี และก็ไม่มีเกมส์บอลดีเท่านี้แล้วในขณะนี้

Comment

พัฒนาขึ้นได้ดีเลยครับอย่างพวกเดียวกันก็จะวิ่งทำทางได้ดีขึ้น การส่งบอลจังหวะเดียวลูกวิ่งเร็วขึ้นสามารถทำชิ่งเปิดทะลุกองหลังฝ่ายตรงข้ามได้ดีขึ้น แต่...สังเกตุกันรึเปล่าครับว่าขนาดหัวนักเตะตอนรีเพลย์มันจะเล็กกว่าตัวแบบแปลกๆ ตลกดี

Comment

ชอบมากกว่าเดิมครับ

เสียแค่ตรงกินฮาร์ดดิสก์เยอะน่ะแหละ

Comment

แย่งบอลยากมาก

Comment

ภาคนี้เล่นง่าย แต่ทำไงให้เสื้อมันสวยๆครับ?

Comment

วินนิ่ง ไหว แสด...

Comment

จังหวะเลี้ยงบอลหลบบอลทำได้พลิ้วดีครับ เอกลักษณ์นักเตะบางคนทำออกมาเหมือนตัวจริงเป๊ะๆ(แต่มีไม่กี่คน)

โหมดมาสเตอร์ลีค แจ๋วกว่าเดิมเยอะ ซื้อนักเตะมั่วซั่วไม่ได้ ต้องไล่ตามระดับชั้นวรรณะของทีม และความป๊อปปูล่าของนักเตะ หุหุ

Comment

Working...
                                X