Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTSเอา crysisไม่อยู่เลย!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมไม่ยักจะกระตุกนะ ปรับvery highอ่ะดิเลยกระตุก

Comment

ปรับ very high ทำไงครับ ผม เข้าไป แก้ที่ config เลย แล้ว ปรับ ไอ้ตัวhigh ให้ ใช้ โหลด veryhigh แทน high มันจะ = 3 veryhigh จะ = 4ใช่มะครับ ลองแก้ดู ก็ สวยดีครับ framerate จาก 30-40 ลดเหลือ 10-20กว่าๆ เลยครับ 8800gts 680/931

Comment

shader กะ res มันกินสเป๊กอย่างแรง

รันบนDX10ปรับสุดทุกอย่าง ยกเว้น shader medium ลื่นหัวแตก แต่ภาพไม่ค่อยสวย - -

spec
        CPU : q6600 no overclock
        VGA : 8800gt 512
        RAM : 1G

มีคนสอนปรับให้เหมาะกับเครื่องตัวเอง ดูได้ที่
        http://www.incrysis.com/forums/viewtopic.php?id=11614
        มีสอนทำให้รันบนDX9แต่ภาพเหมือDX10ด้วยนะ
        แต่เป็นภาษาอังกฤษ

Comment

ผมว่าถ้าลองปรับโน่นนิดนี่หน่อยมันก็ลงตัวนาท่าน..

ไม่เห็นจำเป็นต้องเล่นที่ Very High ทั้งหมดเลยนี่นา.. แต่Highภาพก็งามแล้ว

Comment

อยากเห็นกาดจอทีมันปรับAAใด้16xQจัง
            ไม่มีหรอกมั้ง

Comment

Originally posted by Deicide View Post
              อยากเห็นกาดจอทีมันปรับAAใด้16xQจัง
              ไม่มีหรอกมั้ง
              GF 8400 GS ผมก็ปรับได้ครับแต่เล่นมะได้ภาพยังกะสไลด์ แต่สวยมาก ๆ ขอบอก (ลองปรับดูเล่น ๆ น่ะครับว่ามันจะงามแค่ไหน)

Comment

Originally posted by paon View Post
                GF 8400 GS ผมก็ปรับได้ครับแต่เล่นมะได้ภาพยังกะสไลด์ แต่สวยมาก ๆ ขอบอก (ลองปรับดูเล่น ๆ น่ะครับว่ามันจะงามแค่ไหน)
                ถ้าไม่ลำบากผมขอดูภาพหน่อยครับเป็นขวัญตา

ปล.ของ88gts กด applyใด้เเต่ ถ้าเชคดีๆมันจะไม่ให้ปรับครับ

Comment

ลองเล่นใน WINXP ครับผม ลื่นกว่า Vista เยอะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                    ลองเล่นใน WINXP ครับผม ลื่นกว่า Vista เยอะ

ช่ายครับ วิสต้ายังมีปัญหาเฟรมเรตตกอยู่ ตกเยอะด้วยนะน่ะ

Comment

Originally posted by Kurt Cocain View Post
                      ช่ายครับ วิสต้ายังมีปัญหาเฟรมเรตตกอยู่ ตกเยอะด้วยนะน่ะ
                      หืมมมมม ???
                      เล่นใน XP ลื่นกว่าหรอครับ เห็นขาประจำบอกว่าเล่นกับ DX10 ใน Vista ลื่นนี่นา ผมกะจะลงวิสต้าร์เสาร์นี้พอดี

Comment

ของผมปกตินะครับ
                        ผม ปรับ Hight ทุกอย่าง เล่นที่ 1280*800 ลื่นหัวแตกเลยครับ
                        ปล.เล่น ใน XP 32 บิท นะครับ

Comment

ของผม 1650*1050 ปิด AA High หมด ยกเว้น Shader กับ shadow medium

ลืนไม่มีปัญหาครับ หนืดๆบางครั้งก็มันก็มองไม่ออกว่าหนืด เล่นมาหลายด่านแระงับ

ปล.8800GTS ครับ

Comment

Originally posted by move.NiRVaNa View Post
                            ไม่ค่อยประทับไจเลยเหะ= =
                            หลังจากเล่นถึงทission2 รุสึกว่าcod4เเจ่มกว่าเยอะฮับ
                            เล่นให้จบก่อนครับ ความมันส์จริงๆมันหลังจากนั้น
                            เครื่องผม
                            CPU:PT4x3.0
                            Ram:2Gb
                            VGA:8600Gt
                            ปรับhighหมด+AAx2ไม่กระตุกนะเว้นตอนเข้าเนื้อเรื่องกะตอนนัวๆ แต่เอคเฟคระเบิดไม่ยักกระตุก
                            แต่พอเจอพวกเกาหลีเยอะๆนี่แบบ เหมือนสไลด์อ่ะ แต่ก้อพอเอาตัวรอดได้เพราะเกราะNano

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
                              ของผมปกตินะครับ
                              ผม ปรับ Hight ทุกอย่าง เล่นที่ 1280*800 ลื่นหัวแตกเลยครับ
                              ปล.เล่น ใน XP 32 บิท นะครับ
                              ลื่นหัวแตกของท่านนี่กี่ FPS หนอ
                              ผมลองเล่นดูแล้วขนาด FPS เฉลี่ย 35 ยังไม่ถือว่าลื่นเลย
                              ลื่นหัวแตกต้องได้ (ลองที่ LOW ดูครับจะรู้ว่าลื่นหัวแตกจริงๆคืออะไรครับ FPS มากกว่าของ High 2-3 เท่าแต่ไม่สวย)
                              65 FPS ขึ้นไปครับ (ต่ำกว่านี้ไม่เรียกลื่นหัวแตกครับ)
                              ส่วนใครอยาก overclock VGA แนะนำให้ลาก shader เลยครับลาก core ไม่ค่อยเพิ่ม FPS ได้มากเท่าไหร่

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
                                ของผม 1650*1050 ปิด AA High หมด ยกเว้น Shader กับ shadow medium

ลืนไม่มีปัญหาครับ หนืดๆบางครั้งก็มันก็มองไม่ออกว่าหนืด เล่นมาหลายด่านแระงับ

ปล.8800GTS ครับ
                                High นี้สูงสุดยังคับ
                                เเล้ว8800GT 2ตัว จะได้ได้สูงสุดไมอะอยากรู้คับ

Comment

Working...
                                X