Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์ PES2008 กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

overclock ต้องดุเมนบอร์ดครับว่ามันรุ่นอะไรปรับอะไรได้มากน้อยแค่ไหน ของคุณคงต้องอัดไฟเพิ่มซักประมาณ 1.6 v เดิมๆน่าจะประมาณ1.5แล้วpsu มันจ่ายไฟนิ่งมั้ย พวกนี้มีผลต่อการ clock ทั้งหมดนะครับ(จริงๆผมก็เพิ่งเริ่ม clock เป็นได้เดือนเดียว อาศัยความรู้จากบอร์ดนี้แหละครับ) ส่วนถ้ามันร้อนไปคงต้องเอาออกมาทาซิลิโคนหรือหา zink +พัดลมมาติดเพิ่มครับ
    การ์ดจอคุณนี่ร้อนโคตรเลยนะครับ 90 องศาทอดไข่ได้เลยนะนั่นลองถอดdriver ตัวเก่าออกแล้วหา driver ตัวใหม่มาลงดูนะครับ ผมก็ไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันของผม full load 67 องศาก็ว่าร้อนแล้วนะ ห้องไม่แอร์
    from : zuusar
    ถ้าใช้ไฟมากขนาดนั้น CPU มีโอกาศเดี้ยงมั๊ยครับ แต่ผมคิดว่า ถ้ามันเดี้ยงก็คงจะไปทั้งแผงละมั้ง 555
    ส่วนการ์ดจอผมใช้ Driver v.93.71 ไม่ทราบว่า ต่ำไปรึป่าว
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Comment

Originally posted by ichi View Post
      รบกวนนิดนะครับ
      ram 2g
      การ์ดจอ 8400 gs 256mb. พอจะไหวในความละเอียด high มั้ยครับ
      ปล. จะซื้อ nb มาเล่น pes อ่าคับ
      Low only ครับ
      สำหรับเจ้าของกระทู้แนะนำให้เล่น 800*600 Low ครับเพราะspec ใน reccommend เนี่ยเล่นได้ที่ Medium นะครับ เครื่องเพื่อนผม Athlon 3000+ RAM 512MB VGA x1600Pro เล่นได้ที่ Medium สบายๆ 800*600

ปล.ใครที่กระตุกอย่าลืม up patch เป็น v1.1 นะครับ แล้วลง crack ของ 1.1ด้วย
      ลื่นขึ้น10-15% ครับ 7950GT ของที่เคยกระตุกหน้าโกลล์ก็หายเป็นปลิดทิ้งครับ

Comment

ผม S41 แรม2G winXP VGA driver 169.04 ไม่ได้OC

960*600_High เล่นได้คับลื่นด้วย แต่เล่นไปซักสองสามแมตช์จะร้อนมากจนเครื่องมันรีไปเองเลย ขนาดเล่นในห้องแอร์นะเนี่ย

800*600_High ก็เช่นเดียวกันคับ หลายๆแมตช์เข้าก็ไม่รอด

มาลงตัวที่ 1280*768_Med นี่แหละคับเวิร์คสุด ลื่นๆ เล่นยาวๆ

ผมว่าตัวไดร์เวอร์ 169.04 แรงจิงคับ แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความร้อนที่มากขึ้นเช่นกัน

Comment

ผมใช้โปรแกรม Kitserver 7.0.1 ช่วยครับ รู้สึกรื่นขึ้นนะ 1024x768 Full ครับ กระตุกนิดหน่อยตอนอยู่หน้าประตู เวลคนเยอะๆ ห้าห้า แต่ก้อดีก่าเดิมแยะ

ดีใจจังเล๊ยยยยยย

From : kaofong
          ผมว่าตัวไดร์เวอร์ 169.04 แรงจิงคับ แต่ก็ต้องแลกมาด้วยความร้อนที่มากขึ้นเช่นกัน
          เอ่อ...แล้วไม่ทราบว่า 6800XT ของผมใช้ Driver เวอร์ชั้นนี้ได้ป่าวครับ ถามไว้ก่อน เผื่อลงไปแล้วเจ๊ง... ไม่ดีแน่

Comment

ผมมีปัญหาอีกปัญหานึงที่ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า คือแบบว่ามันไม่ได้กระตุกนะครับเเต่มันกลับเร็วมากๆ ประมาณ forward play เหมือนตอนดูหนัง ทั้งวิ่งทั้งยิง เร็วมากๆ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเป็นบ้างครับ ปกติมันไม่เป็นนะครับเล่นมา 2 อาทิตย์กว่าเเล้ว เพิ่งมาเป็นเอาวันนี้ ช่วยหน่อยเถอะครับขอบคุณมากๆ

Comment

มันเร็วเหมือน แบบว่าเราไปตั้งค่ามัน แบบนั้นหรือครับ เหมือนกับ PES6 อะ ถ้านอกเหนือจากนั้นผมก้อไม่ทราบอยู่ดีครับ

เอ่อ...อีกอย่างใครพอจะทราบมั่งครับว่า 6800XT สามารถใช้ ไดร์เวอร์เวอชั่น 169.04 ได้ป่าว

Comment

ได้แน่นอนครับ อันนี้169.09

Nvidia ForceWare 169.09 Beta Release!!!

--------------------------------------------------------------------------------

:Release Highlight:
                -Beta driver for GeForce FX, 6, 7, and 8 series GPUs.
                -Recommended driver for Crysis
                -Several game and application compatibility fixes.

Download:
                Winodws XP
                http://www.nvidia.com/object/winxp_169.09.html

Windows XP 64Bit
                http://www.nvidia.com/object/winxp64_169.09.html

Windows VISTA
                http://www.nvidia.com/object/winvista_x86_169.09.html

Windows VISTA 64Bit
                http://www.nvidia.com/object/winvista_x64_169.09.html

Comment

Pes 2008 ภาพไม่ค่อยสวยเลย ภาคplay2 ดูดีกว่า

Comment

ขอบคุณ คุณ zuusar มากเลยนะครับที่แนะนำ ผมอึดอัดมาหลายวันแระ ว่าจะเปลียนไดร์เวอร์ เหอเหอ ในที่สุดก้อมั่นใจได้ซักที

From : Trex
                    Pes 2008 ภาพไม่ค่อยสวยเลย ภาคplay2 ดูดีกว่า
                    ผมว่านะ ถ้าเน้นภาพสวยจริง ให้เล่นที่ XBOX360 ดีกว่าครับ สุดยอดที่สุด มี DX10 ด้วย เอาคอแมวที่บ้านประกันเลยครับ สวยจริงๆ สมจริงมาก อยากได้เหมือนกัน แต่ไม่มีตังค์ซื้อ ขอซื้อจอก่อนดีก่า เหอเหอ
                    Last edited by Neokonin; 17 Nov 2007, 02:10:53.

Comment

คุณใช้ Kitserver 7.0.1(ลงแล้วปรับ high ได้) อยู่ใช่มั้ยครับมันมีที่ปรับให้เพิ่มเฟรมเรตได้อยู่นะ คลิกที่ lodcfg อะไรเนี่ยแหละ จะมี 3ช่องช่องบนเป็นอัตราส่วนจอของเรา เช่น 4:3 16:9 16:10 ช่องที่สองเป็น resolution ของจอ เช่น 1280x1024 ทำให้เราสามารถตั้งค่า full screen อื่นๆได้ที่เกมไม่ได้ให้มา ส่วนอันล่างสุดตัวนี้แหละครับเป็นตัวปรับลดความละเอียดให้ได้เฟรมเรตที่ดีขึ้น โดยถ้าเฟรมเรตต่ำๆให้เลื่อนมาทางด้านซ้าย (ของผมจากเดิม95/70 ผมปรับเป็น 190/142 อาการกระตุกต่างๆดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด) แต่ถ้าใครการ์ดจอเทพๆปรับเลื่อนไปทางขวาดูสิครับภาพจะสวยขึ้นอีกจมเลย ผมลองปรับสุด เฟรมเรตเหลือแค่ 10กว่าๆ จากปกติ 45-60 เหอเหอ

Comment

งั้นเด๋วผมจะลองทำดูก่อนนะครับ แต่ของผมไม่มีโปรแกรมวัด เฟรมเรต อะ ใครมีอนุเคราะห์ด้วยครับผม...อิอิ

Comment

ดันดันๆๆๆ

Comment

อยากถามอะไรอีกอย่าง ทำไมเวลาเราเล่นมาสเตอร์ลีก มันเปลี่ยนสนามไม่ได้อะครับ เป็นเพราะอะไร หรือว่าต้องปรับแก้อะไร

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ

Comment

ดันๆๆ ของตัวเอง

Comment

Working...
                              X